Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

4 minutes ago, yaminoqueen said:

@Bigdragonnnnn Yup yup, chuẩn luôn. Cuốn photobook đó nhìn thật đẹp. Mấy hình của Seimei với practice mình ko thấy trên mạng nữa chớ. Em hy vọng nó sẽ có 1 cuốn photobook cho season này luôn. Còn cuốn King is back, hình trong đó đẹp thiệt mà, bán chạy là phải. 

Hồi đó em cũng có đặt dịch vụ 1 lần, nó ship cũng được lắm, nhưng mà tiền ship mắc + đợi lâu. Nên sau này em cứ nhắm Amazon mà xài thôi.

Ủa đặt mua hộ đắt hơn đặt trực tiếp amazon nữa hả em? chị chưa nhận được nên không biết cuối cùng tính tiền mình bao nhiêu nữa, đặt qua amazon cty CPN họ tính chi phí thông quan nên giá đội lên quá chừng nên chị đợi lần này về để ss nếu ghê quá thì đợi amazon cho chắc ăn, photo book chị nghĩ cuối năm chắc sẽ có đó, àh mà có lịch bàn đẹp lắm, có nhiều hình mình chưa thấy trên mạng nữa, làm việc để hình Yuzuru kế bên đỡ căng thẳng lắm he he...

2 hours ago, Nuitsuki said:

Không phải em quá khích đâu, nhưng em đọc mọi người phân tích tác hại của những cú jumps không đúng tư thế, rồi những chấn thương mà skaters phải chịu thì em cảm thấy giám khảo nếu cứ cho điểm cho những cú jumps như thế này là làm hại sự nghiệp và cuộc đời của skaters!!!

Chị cũng thấy như em, giám khảo không chỉ là người cho điểm mà còn phải là người giúp vđv biết họ như thế nào yếu ở đâu để cãi thiện, đúng là đọc tác hại của những cú nhảy sai tư thế nguy cho vđv em nhỉ, hèn chi có nhiều vđv xem lại thấy lúc trẻ hay và có triển vọng nhưng càng thi đấu càng yếu dần hoặc dính chấn thương.

Môn này không giống như những môn thi đấu khác như football hay tennis thắng thua rõ ràng.

@Bigdragonnnnn Đối với em thì dịch vụ mắc hơn Amazon. Vì Amazon chỉ charge 600 yen baseline + 300 yen mỗi cuốn mình mua. Còn CDJapan hay Zenmarket đều có phí của nó, rồi nó chọn mấy loại shipping khác Amazon nhưng tính theo kilogram nên mắc hơn. Em chỉ mua 1 lần wa dịch vụ online thôi, tại ở Mỹ em cũng chả bít dịch vụ bên ngoài nó ra sao. Nên Amazon là tốt nhất với em (đã vậy chỉ mất có 3 ngày đã bay từ Nhật wa tới Mỹ, em thích).

Giờ mọi người nói jumps sai với lại judges thiên vị làm buồn quá. Đổi đề tài đi haha.  

@yaminoqueen chợi ơi một đống người muốn đc Yuzu để ý sao e nó lại né như né tà chớ:))))))))))))) mà tui công nhận hồi đó Shoma có né thiệt... Nhưng nhìu lúc tui cũng koh hiểu Shoma nữa, có mấy fancam thấy Shoma rỏ ràng đảo mắt nhìn lén nhưng koh quay đầu nên nếu koh để ý sẽ cảm thấy bình thường... Sau mùa vừa rồi đã koh còn awkward với Yuzu nữa :))))))) tui là tui thích!!!! 

___

Tui cũng hơi buồn fan Dai/Shoma koh thích Yuzu... họ cũng thể hiện khá rỏ ràng:/// nhưng bản thân Yuzu/Shoma interacting rất vui:)))) đúng là chỉ có fan đôi lúc làm quá lên!

@hayuchi mắc cười nhất là hồi GPF 16, Shoma vòng ra sau nguyên 1 đám skaters để chắc chắn Yuzu ko nhìn thấy, ko kéo làm quad battle được. Tui coi cười đau bụng. Đúng là sometimes Yuzu hơi bị extra, hỏi sao thằng nhỏ ko né như né tà :rofl:

Riết hồi tui mặc kệ fans, ko coi ba cái criticism nữa. Chỉ tổ bực thôi. Interaction của 2 đứa dễ thương thôi rồi, Javi coi chừng bị mất "skating wife" :rofl:.

13 minutes ago, yaminoqueen said:

@hayuchi mắc cười nhất là hồi GPF 16, Shoma vòng ra sau nguyên 1 đám skaters để chắc chắn Yuzu ko nhìn thấy, ko kéo làm quad battle được. Tui coi cười đau bụng. Đúng là sometimes Yuzu hơi bị extra, hỏi sao thằng nhỏ ko né như né tà :rofl:

Riết hồi tui mặc kệ fans, ko coi ba cái criticism nữa. Chỉ tổ bực thôi. Interaction của 2 đứa dễ thương thôi rồi, Javi coi chừng bị mất "skating wife" :rofl:.

Bỏ qua những điều khác thì Shoma dễ thương, chỉ có fan Dai thù dai mới gây ra chuyện thôi.

Lúc nào Shoma cũng ngơ ngác giống như mình không phải là top class vậy, 4CC em í bị các fan Hàn của Yuzuru lấn bay ra khỏi hàng, nhìn ngơ ngác như gà con lạc mẹ vậy. chị cười thành tiếng khi nhìn phản ứng của em này luôn. (ủa mà mình đang ở trên hành tinh Yuzuru mà ta)

@yaminoqueen tui thấy chưa gì mà đã có một bên Javi/Yuzu vs. một bên Shoma/Yuzu rồi kìa >\\\\\< sau gala world17 có lúc Shoma quay ra đằng sau tìm Yuzu để nắm tay chung rồi >\\\\\\< hồi mới lên senior còn ngại ngại thôi! 

Tui nghe mấy tiền bối trên nói Yuzu cực extra luôn, đã rà trúng đài là nói như gun machine 😂

@Bigdragonnnnn cái vụ hồi 4CC e coi cả chục lần đoạn đó luôn ấy😆 E cũng cười quá trời... Ban đầu e koh để ý Shoma lắm, chỉ thấy Yuzu koh biết chuyện gì đang sảy ra, tự nhiên một đám các e gái từ đâu cứ đổ dồn lại 1 chỗ, sau lại cố bắt tay, làm Yuzu phải trốn... Uầy, chắc Yuzu koh biết mình đẹp trai rồi! Bữa đấy ảnh nhìn rất rất đẹp luôn >\\\\\< 

___

à thôi quay về hành tinh Hanyu, nãy giờ đi lạc đâu đâu rồi ~ hihi

Shoma bây giờ là gà con nhận mẹ rồi nên gần gũi với Yuzu hơn hẳn :happy0007: hồi WTT thấy em nó ôm Yuzu một cái mà tui hết hồn:rofl:hy vọng có thêm nhiều interaction giữa hai người để fans của bên này không nghĩ xấu về bên kia :0011: 

bộ Notte Stellata ấy, tui không biết phải dùng tính từ gì để miêu tả luôn...đẹp trai thì không hẳn (LGC hay PW ngầu hơn, Vertigo nữa, vv và vv XD); đẹp kiểu nữ tính cũng không đúng vì tui ko thấy nữ chỗ nào hết; đẹp kiểu trung tính cũng không phải (tui vẫn nghĩ đẹp kiểu trung tính là như Adam

Rippon ấy). Nói chung chỉ có thể nói là quá sức beauuuutifuuul 😍

chào mn em là mem mới ạ :">>>> hóng hớt topic này lâu lâu rồi giờ này mới dám vào chào hỏi ạ :BeatingHeart::BeatingHeart: 

nhân đây em muốn hỏi là bên mình có ai định đu WC 2018 ko ạ? em định đi xem thi đấu 1 lần trc khi Yuzu giải nghệ mà nghĩ phải đến 1 đất nước xa lạ 1 mình thấy hốt hoảng quá huhu :2023::2023:

14 hours ago, yaminoqueen said:

@Bigdragonnnnn Đối với em thì dịch vụ mắc hơn Amazon. Vì Amazon chỉ charge 600 yen baseline + 300 yen mỗi cuốn mình mua. Còn CDJapan hay Zenmarket đều có phí của nó, rồi nó chọn mấy loại shipping khác Amazon nhưng tính theo kilogram nên mắc hơn. Em chỉ mua 1 lần wa dịch vụ online thôi, tại ở Mỹ em cũng chả bít dịch vụ bên ngoài nó ra sao. Nên Amazon là tốt nhất với em (đã vậy chỉ mất có 3 ngày đã bay từ Nhật wa tới Mỹ, em thích).

Giờ mọi người nói jumps sai với lại judges thiên vị làm buồn quá. Đổi đề tài đi haha.  

14 hours ago, yaminoqueen said:

Chao ban , ban mua magazine cua amazon o USA hay la amazon Japan vay .sao Minh Tim amazon o us thay it choices qua con am Japan thi co nhieu khi ho khong ship toi USA . Co biet them gi lam on chi gi up nha . Cam on nhieu lam.

@hayuchi Tui là theo đảng Yuzu/all. Yuzu đi theo ai tui cũng thích coi :rofl:Ủa rồi Worlds 17 Gala Shoma có xoay lại kiếm em nó nắm tay à? Sao tui ko nhớ :laughing: Nguyên 1 gala đó tui chỉ nhớ mấy cú nhảy fail - tìm cách gỡ gạc - fail tiếp mấy lần - mắc cỡ - của con swan nhà mình thôi :rofl:So so cute.

@ruruzest Mình mua của Japan. US thì đúng là ko có gì, hoặc là mắc. Amazon Japan phải là cái có prime (Amazon bán) thì nó mới ship tới USA. Nếu ko phải prime thì sellers phải ship internationally, ko thôi là: 1. Phải đợi Amazon JPN restock, hoặc 2. Xài dịch vụ như CDJapan hoặc Zenmarket mới được.

@Mei_Tsubaki yoyo :sign0016: thread nhà mình vui quá, mỗi tuần có thêm người mới :clap2: Yuzu thiệt là được yêu thương mà :smiley-love017:

Tui định đi mùa 18-19, châu âu xa lạ quá tui cũng sợ...giờ đang tích cóp tiền nhưng nhắm là sang năm không kịp rồi OTL

@yaminoqueen mỗi lần nhớ tới đoạn nó mắc cỡ ôm mặt là tui tự động mỉm cười luôn, dễ thương quá xá tía má ôi ;A;

On 1/5/2017 at 23:26, Nuitsuki said:

4. SKATING INTRODUCTION AND DISCUSSION: 

(Note: có rất nhiều blog xuất sắc về trượt băng, mình chỉ xin giới thiệu những blog nói nhiều về skating của Yuzu/ tập trung vào Yuzu. Và mình cũng sẽ đưa link những discussion thú vị trong forum này)

Tổng hợp những blogs/trang web giới thiệu về trượt băng và phân tích về trượt băng: Mục CoP-ernicus ngay trang chủ: https://planethanyu.com/forum/12-cop-ernicus/

Album Hướng dẫn về trượt băng của YHVFPhttps://www.facebook.com/pg/hanyuuvn/photos/?tab=album&album_id=699004106842122

Các thread/post thảo luận/tranh luận về trượt băng trong forum. 

Chú ý: Trên tinh thần thể thao và tình yêu dành cho trượt băng, forum này không bash một skater nào nhưng vẫn sẽ chỉ ra những điểm yếu của skater đó. Đó không có nghĩa là họ ghét ai, vì không có ai là hoàn hảo nên việc khen ngợi điểm tốt/nêu tên điểm xấu mình cho là hoàn toàn bình thường. Vì thế xin mọi người giữ một đầu óc thoải mái và sáng suốt khi đọc.

(Không nghiêm túc vậy đâu LOL nếu bạn có gì thắc mắc/không đồng ý bạn có thể tham gia thảo luận. Chỉ là mình không muốn mọi người nghĩ những fans của Yuzu là haters của skaters khác thôi. Thực chất mọi người hiểu biết rất nhiều, và có những người áp dụng kiến thức/kinh nghiệm của họ từ những lĩnh vực khác như âm nhạc, ballet, gymnastics, nhảy, vv và vv vào việc phân tích nữa. Đó là những góc nhìn rất thú vị mình muốn giới thiệu cho mọi người) 

Thread Overall skating talk (layouts, training, info) trong forum: chủ yếu tập trung vào phân tích Yuzu nhưng cũng sẽ có nhắc đến các vận động viên khác. Một nơi các fan lâu năm suy nghĩ/thảo luận/phân tích về Yuzu cũng như phỏng đoán những diễn biến sắp tới: https://planethanyu.com/topic/44-overall-skating-talk-layouts-training-info/

Warning: thread này là nơi mọi người bàn luận về những góc khuất của giới trượt băng. Những ý kiến ở đây là cá nhân, mọi người có thể đồng ý hoặc không đồng ý. Forum này không bash một skater nào. Nhưng để an toàn, mình xin nhắc lại một lần nữa là nội dung cuộc nói chuyện có thể khiến bạn cảm thấy khó chịu/tụt mood/lo lắng. Đừng đọc và dừng đọc nếu bạn cảm thấy không thoải mái.

Reveal hidden contents

5. BLOGS/PAGE TIẾNG VIỆT VỀ YUZU:

Yuzuru Hanyu Vietnamese Fanpage: một nơi phải-ghé của tất cả các fans việt. Các bài đăng bao gồm giới thiệu về trượt băng, cập nhật tin tức mới, chia sẻ những điều thú vị về Yuzu, dịch những phóng sự của Yuzu từ tiếng nhật, dịch những bài viết về Yuzu, vv và vv. Nhất là có cả ask để mọi người gửi thắc mắc nữa nhé có cả mục đốt cần nữa hị hị. Dàn ad rất tuyệt vời, năng nổ, kiên nhẫn, hiểu biết và rất responsive nhé: https://www.facebook.com/hanyuuvn/?fref=nf

Các bạn đọc stt để hiểu thêm về Yuzu nhé: https://www.facebook.com/hanyuuvn/posts/1369646836444509:0

Lê Vân wordpress: blog đăng những bài dịch tiếng việt về Yuzu từ nhiều nguồn: https://vannhi2908.wordpress.com/category/yuzuru-hanyu-my-great-inspiration/

Wikipedia tiếng việt của Yuzu: https://vi.wikipedia.org/wiki/Hanyu_Yuzuru

-tobeupdated-

Yo mị mới update cái post đầu trang. Trưng cầu dân ý lần hai: có gì nên thêm, có gì nên bớt không mọi người?