Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@hayuchi cái màn mấy ông commentators phán xét này nọ tui bực lâu rồi, nên dạo này chỉ coi clip ko có commentary, yên tai mà ngồi coi ẻm. Dù ẻm té cũng té rất là nghệ thuật =)).

Tui ko nghĩ Yuzu lặp lại LGC, tại nó với Brian có nói đây là challenge thôi. Với lại bài LGC phải trượt perfect mới hay, bị té 1 cái là giống như thức dậy từ cơn mơ vậy. Hồi 4CC ẻm pop combo mà không khí lúc coi live chùng xuống thấy ghê (sau đó tới Worlds còn ghê hơn :xD:). Giờ coi lại thì đỡ rồi. 

Nhưng mà, công nhận với cái streak 2 năm SP giống nhau thì có thể lắm. Để coi :). Còn FS hả, tui rất mong chờ :text-line-smiley-001:

Còn vụ fanart, share đi share đi, ko ai chê đâu :) Tui vẽ cũng ko ra gì còn chê ai =)))

34 minutes ago, hayuchi said:

À à sao cô giống tui thế... Từ ngày tui biết Yuzu tui cũng bỏ coi cái anime kia luôn:)))) 

Thật ra tui không rành mấy cái underscored lắm, nhưng dạo này tui đang bị nhạy cảm với vài ông commentary ấy (ngoại trừ CBC).. Mấy lần Yuzu nhảy koh tốt mấy ổng phán dữ dội lắm:/// 

Mà thôi, mấy tháng nữa là vô mùa mới rồi.. Tui cũng chỉ bận tâm costume thôi😩 tui có linh cảm SP sẽ vẫn là LGC💜 Vì tui để ý Yuzu hay lập lại sp 2 năm, năm thứ 2 nâng cấp hoặc đổi costume chút xíu... Còn FP thì phải chờ ah~

Kỳ lạ sao chị lại không thích LGC lắm nha, chắc tại bị Chopin ám hay sao áh, hình ảnh Yuzuru jump gì đó rồi spread eagle giây 1:25 <--- nếu có sai đừng cười nha, chị lúa mấy cái kĩ thuật này lắm luôn, có gì nhắc mình sửa hén cứ ở trong đầu hoài. (cám ơn @yaminoqueen nhắc chị)

@Bigdragonnnnn link gg drive hình như không hỗ trợ để chèn vào chị ơi, chị thử up lên imgur hay flick xem. Em hay xài imgur á, có thể chèn được cả gif nữa.

@hayuchi whoa cuối cùng chúng ta cũng có một tài năng ở đây!!! Vẽ đi bạn ơi, tui ủng hộ hết mình :snonegai:

@Bigdragonnnnn Á á á em biết, spread eagle - quad salchow - spread eagle (có gì đó ko ổn ở đây khi chị vừa nói tới là em nhận ra ngay đó là jump gì, em coi Yuzu quá nhiều huhu). Em cũng thích khúc đó lắm, nhìn Yuzu như thiên thần vậy, hoặc là 1 regal prince. Em rất rất thích Chopin, nhưng cũng thích LGC nữa haha, tại cái đó đối lập với Chopin luôn, rockstar!Yuzu mà, nhìn manly hẳn ra. Cái nào em cũng mê cả (mới chết).

4 minutes ago, yaminoqueen said:

@Bigdragonnnnn Á á á em biết, spread eagle - quad salchow - spread eagle (có gì đó ko ổn ở đây khi chị vừa nói tới là em nhận ra ngay đó là jump gì, em coi Yuzu quá nhiều huhu). Em cũng thích khúc đó lắm, nhìn Yuzu như thiên thần vậy, hoặc là 1 regal prince. Em rất rất thích Chopin, nhưng cũng thích LGC nữa haha, tại cái đó đối lập với Chopin luôn, rockstar!Yuzu mà, nhìn manly hẳn ra. Cái nào em cũng mê cả (mới chết).

Không sao mình tham lam mà 

Post này để tự khen avatar của mình, sao có người mà lông mi cũng đẹp thế này, Yuzuru nhắm mắt cho cảm giác thật bình an.

@Bigdragonnnnn bài nào chị? Chopin của GPF 2015 hở? Khúc đó là 4S với spread eagle exit, nó mượt muốn chết luôn :happy0158:

Không ai cười đâu chị, điều đó chứng tỏ là sức hút của cậu ấy khiến cho người không biết trượt băng cũng bị lôi cuốn mà. Đâu cần phải là chuyên gia mới thưởng thức được.

còn muốn nghe với commentators thì chúng ta hãy cùng đến với Max Ambesi :h99:fan số một luôn, khen rất logic và hiểu biết rất sâu nhé! Đặc biệt là không cmt những điều không cần thiết khi vđv đang trượt, mà phân tích khi replay :goe:

mỗi người một gu, tui thì thích Chopin hơn nhưng stsq của LGC đúng là...một tác phẩm nghệ thuật khi nó được trượt đúng nhịp 

Tui phải bấm speed 0.5 mới coi được nó đẹp ntn :BeatingHeart:

@yaminoqueen Thật ra ban đầu tui koh thấm LGC đâu, bộ trắng cũng bị ý kiến này nọ nên tui lo lắm :// nhưng càng về sau tui lại càng thích, mà tỉ lệ pop jumps sau này cũng cực nhiều nên tui cũng khá nản ://// tui chỉ mong trong tương lai Yuzu đừng tự stress nữa thôiㅠㅠㅠㅠ

@Bigdragonnnnnchị ơi Chopin là chân ái đóoo😭😭😭😭 e cực cực thích costume của Chopin luôn! Cái sandwich spread eagle - 3a - spread eagle 😭😭😭

@Nuitsuki tui koh phải tài năng gì đâu cô ơi!!!! Tui vẽ để thoả mãn bản thân thôi à:)))

@hayuchi hãy dành một phút tưởng nhớ Chopin 1.0 nào 

nguồn

p/s: mọi người có biết cách nào giữ những link quan trọng không? ngoại trừ bookmark chúng ra ấy? mỗi lần tui muốn coi lại cái gì là đi kiếm muốn phê luôn...

SE-3A-SE bên Chopin 1.0 với SE-4S-SE bên Chopin 2.0 tui mê hết (nói mới nhớ, ko bít chị Bigdragonnnnn muốn nói tới version nào lol). 

@hayuchi Tui thích bộ trắng lắm, tiếc là áo em trắng quá nhìn ko ra. Hy vọng ice show ẻm trượt lại bài này ko jump (nhưng nếu ko jump chắc ko phải Yuzu).

Còn màn ko tự stress hả, tui cũng mong thế lắm, dòm ẻm stress hồi SP WTT mà xót dễ sợ. Tội nghiệp luôn. Hên là FS em bình tĩnh lại rồi.

@Nuitsuki Nếu là vid, tui download về luôn :rofl:Mình giữ mình coi, tui cũng chả đi phát tán đại trà gì. Còn news hay info gì đó, save lại file pdf? Tại tui cũng ko giữ mấy cái news nên ko để ý. 

1 hour ago, yaminoqueen said:

SE-3A-SE bên Chopin 1.0 với SE-4S-SE bên Chopin 2.0 tui mê hết (nói mới nhớ, ko bít chị Bigdragonnnnn muốn nói tới version nào lol). 

Chopin 2.0 đó em mà bản thi tại WC đó chị thích bản đó chết đi được.

@Nuitsuki a bộ này là ver. đầu tiên nè:))) mà hồi Chopin 1.0 đổi quá trời💙 Tui thích bộ 2.0 hơn một chút, nhớ hồi thi World lúc warm up cái khuy đằng sau bị hở ấy🔥😭😭😭 tui cứ tưởng là lại đổi kiểu mới chứ, hoá ra là chưa kéo🔥😭😭😭

@yaminoqueen bộ trắng của LGC chất liệu vải dày hơn một tí, nhưng vẫn rất tôn dáng🔥 Mà thật ra trắng mới đúng chuẩn, khi mới đổi qua bộ tím tui hơi shock tâm lý... tự nhiên tím nguyên 1 cây, đã thế còn là loại vải mỏng, lúc trượt tui "bối rối" lắm luôn 😂 Mà sắp ice shows tui koh biết Yuzu có thả hint program koh:)

@hayuchi bộ nào tui cũng thích hết ❤️ mỗi bộ có cái thanh thoát của nó (hay là do tui bị tình yêu làm mờ mắt rồi? tui thấy ẻm có mặc bao gạo cũng thấy đẹp...)

Tui có một chỗ trong tim cho mấy bộ ẻm mạc trong qc của Ghana nữa, màu đỏ rượu siêu hợp luôn! 

Bộ trắng thì phải nói là...quá trắng!  tui còn muốn hỏi ẻm dùng xà bông gì giặt mà không bị vàng vải vậy LOL 

Nhưng đúng là mặc bộ đó như hoàng tử vậy đó, đẹp không chịu nổi luôn. Chi tiết cổ áo nữa!!! Tui muốn có thêm mấy bộ có cổ như vậy!!!

Bộ tím, tui không dám dòm lâu sợ đỏ mặt 😂 vải mỏng quá đôi lúc có mấy tấm hình nó...ôm những bộ phận khó nói làm tui ngượng...

33 minutes ago, Nuitsuki said:

@hayuchi bộ nào tui cũng thích hết ❤️ mỗi bộ có cái thanh thoát của nó (hay là do tui bị tình yêu làm mờ mắt rồi? tui thấy ẻm có mặc bao gạo cũng thấy đẹp...)

Tui có một chỗ trong tim cho mấy bộ ẻm mạc trong qc của Ghana nữa, màu đỏ rượu siêu hợp luôn! 

Bộ trắng thì phải nói là...quá trắng!  tui còn muốn hỏi ẻm dùng xà bông gì giặt mà không bị vàng vải vậy LOL 

Nhưng đúng là mặc bộ đó như hoàng tử vậy đó, đẹp không chịu nổi luôn. Chi tiết cổ áo nữa!!! Tui muốn có thêm mấy bộ có cổ như vậy!!!

Bộ tím, tui không dám dòm lâu sợ đỏ mặt 😂 vải mỏng quá đôi lúc có mấy tấm hình nó...ôm những bộ phn khó nói làm tui ngượng...

@Nuitsuki Ầyy bộ tím cả back n' front view đều mượt cô à :text-line-smiley-015::text-line-smiley-015:

C_68bsuUIAA2ARs?format=jpg&name=large

Costume đỏ của Ghana❤️ Hiện giờ họ cũng đang lấy bộ này cho Come on Energy! của Xylitol :))

C9TvL4zUIAE1Azy?format=jpg&name=large

...... Bộ tím khỏi nói rồi ......

@hayuchi dĩ nhiên đứng không lộ rồi, nhưng khi trượt thì...nhất là những tấm hình chụp lại, mông nó cứ...thôi tui không dám nói >///< 

Tui phải nói là bộ Ghana đỏ đẹp hơn, pts màu vàng xanh dòm chuối chuối thế nào ấy 😂

C_-rJTjUIAAI5FL?format=jpg&name=large

Khỏi nói bộ tím đi, mỗi lần tui dòm bộ tím là tui đau tim (theo 1 kiểu khác competition). Khổ nỗi tui thích dòm bộ tím mới chết chớ, dòm ko sót gì, riết hồi tim tui được rèn luyện qua năm tháng rồi.

Cái bộ xanh vàng này, tại photoshop mà, chuối là đúng haha. Tui mún cái poster này quá đi. Chỉ là ước gì người ta xài bộ Ghana có ruffle bên vai với belt, tui thích bộ đó hơn.