Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@Nuitsuki Nguyên cái mezamashi là cả 1 quá trình :rofl:. Bình thường tui ko có coi gen thread kỹ vậy, mà nguyên cái 20+ pages nói về chương trình đó mắc cười quá trời, gì mà r****d gofter, weed guy, Trump, lặp lại 3 lần. Xong Yuzu được 20s. Cái thread vui dễ sợ luôn. Mà vấn đề là nếu tui rảnh lúc đó, tui cũng sẽ ngồi coi dù ko hiểu tiếng Nhật, và chỉ để coi Yuzu trong vòng 20s (đã vậy còn là old news haha).

Tui vẫn hy vọng là xuyên suốt FaOI, Yuzu sẽ thử nhiều layout khác nhau cho Chopin, rồi bỏ 4Lz vào (cái forum này chắc explode lúc đó mất). Còn FS, hy vọng là đừng làm Seimei 2.0 :slinkaway: 2 programs lặp lại thì hơi bị dư quá, tui muốn 1 bài FS mới. Mà điệu này chắc mình sẽ ko biết FS cho tới tháng 8-10 nếu Yuzu nói ra. Lại đau tim. Off-season gì mà khổ như là trong season vậy.

@hayuchi Tui thấy cô trên tumblr há há, nhờ cái fanart của cô, đẹp lắm by the way, tui thích cách cô tô màu, còn chân thì làm tui nhớ tới sailor moon :rofl:, nhưng đẹp mà, ko sao :).

@yaminoqueen cái dự báo thời tiết nữa c :))) tui nhớ có ai post "I gonna fail the exam today but at least I know the weather in Japan :sadPooh:" tui cười muốn sập giường 😂😂😂

tui cũng không hy vọng FS là Seimei, dù thực sự nếu Yuzu chọn Seimei thật tui cũg cbi tinh thần rồi. Anw, tui hy vọng Yuzu có một gì đó thật iconic, thật mang ý nghĩa "vũ sinh kết huyền" ở Oly. Có điều chúng ta phải đợi thôi~

Tin Yuzu sẽ sử dụng lại Chopin làm cả fandom dậy sóng, tui thì rất ngạc nhiên hơi giật mình vì tui nghĩ Yuzu sẽ đưa ra bài thi mới, nhưng tui là fan của Yuzu không phải là Brian nên không bình luận gì về việc ấy.

Nghĩ lại thì tui thấy Yuzu sử dụng lại Chopin là hợp lí, chưa thi đâu biết khi ra sân Yuzu làm chúng ta ngạc nhiên như thế nào (kinh dị như PPAP Yuzu còn xử được nữa mà). Còn việc xây dựng 2 bài thi mới trong thời gian ngắn cho kì thi quan trọng, có khả năng "xôi hỏng, bỏng không". Có người muốn Yuzu giữ LGC và upgrade nó lên, bản thân tui thấy không nên, bài thi đó khán giả thì crazy, còn giám khảo thì angry, tui cảm giác rằng giám khảo không có cảm tình với bài đó tí nào, rất dễ bị đánh nếu không thi đấu cực kì hoàn hảo. Rất nhiều fan chỉ trích Yuzu khi cậu đưa ra phương án an toàn, tui nghĩ không phải một mình Yuzu đưa ra, cậu có cả lực lượng sau lưng để bàn bạc và thảo luận, những người có kinh nghiệm làm việc với cậu, đội ngũ đó biết thế nào là tốt cho cậu (Yuzu đã nếm mùi kết quả của việc không trao đổi như mùa giải 15/16 là thế nào rồi), họ sống lâu năm trong giới trượt băng, họ mới là người giúp cậu đưa ra quyết định, chúng ta đâu sống trong thế giới trượt băng, chúng ta là người đứng ngoài nhìn vào thế giới trượt băng, tui tin vào Yuzu và những người bên cạnh cậu. Như nick Meo... gì đó ở general thread dự đoán là Yuzu sẽ đưa 4luzt vào (giữ 4A làm vũ khí bí mật <-- cái này tui nghĩ:13877886:), tui cũng nghĩ như she/he, chắc chắn 90% khi Yuzu giữ bài thi cũ cậu sẽ đưa yếu tố mới vào, và quan trọng là bài thi Chopin giám khảo đánh giá rất tích cực. Dù gì đi nữa figure skating là môn thể thao có thắng có bại, có những mặt tiêu cực của nó mà mình không biết.

Cố lên Yuzu, tui sẽ luôn ủng hộ mọi quyết định của cậu, thể thao không phải ca nhạc, hay đóng phim mà nói chuyện 1 màu, đây là thế giới VINH QUANG CHỈ DÀNH CHO NGƯỜI CHIẾN THẮNG.

Cái này chỉ viết cho tui , sao tui nghi Yuzu đang bị Giám Khảo ngầm đe doạ đánh hội đồng quá. suy luận chủ quan thôi.

@Nuitsuki Tui chết mất. Sáng mở con mắt ra đọc msg của cô trước khi đọc mấy thread kia. Thấy 4lz là tim đập bình bịch :rofl:Lần này có 1 quả perfect (lần thứ 5) nhưng ko sao, đỡ hơn lần trước rồi :laughing:, với lại còn là ice show rink nữa, khác nhiều. TUI CẦN VIDEO!! TUI MUỐN COI CÚ PERFECT 4LZ!!

Tui mắc cười cái vụ towel quá :laughing: thằng nhỏ cầm cái towel chụp hình được 2 bức, mà 2 ngày ice show bán hết sạch luôn, hay thiệt (tui có ở đó tui cũng muốn mua :Poohgaveup:).

@yaminoqueen nghe bảo cái link stream cho tối nay là thu lại từ ice show ngày thứ 2 nên CHÚNG TA SẼ ĐƯỢC COI 4LUTZ!!!

Tui đã sẵn sàng cho 4Lutz ở mùa sau rồi :party0021: bring it on Yuzu! 

(thằng bé bảo ko định có 4Lutz ở mùa sau nhưng còn lâu tui mới tin ý)

@Nuitsuki Khổ thân thằng bé, nói câu nào fan ko tin câu đấy :rofl:Ai mượn mùa trước nói ko có 4Lo mà cuối cùng lại có. Cái stream đó là buổi tối của cô à, của tui nó là 5am :laughing:, tui có nên đặt alarm ko????? Thằng bé chỉ trượt opening, Chopin, và finale thôi mà :facepalm: (nhưng livestream + lên forum vào đúng lúc đó thì lại vui, dòm cái gen thread bảo đảm nó bay xa và bay đi luôn, chưa nói chúng ta cũng có thể chat haha).

Tui vừa chợt nhận ra thằng nhỏ ko đi SC nghĩa là tui ko có cơ hội coi live rồi :dbana: Bữa giờ dòm cái GP assignment chỉ thấy hên là có 1 tháng giữa 2 cái cho nó nghỉ ngơi tập luyện, giờ mới giác ngộ :rofl:

@yaminoqueen #team_thức_đến_2h_sáng__stream

mùa này chỉ có 2 cái ice show stream đc thôi, c nỡ bỏ sao? Với cả tui cũng muốn coi SP mới của Shoma nữa :star-plucker-smiley: bảo đảm cái thread sẽ chạy như vũ bão luôn! Nhưng mà vui mà ha, tui hóng lắm đó :party0021:

c có thể đi coi SA :)) Men thì có Nathan, Boyang với Vincent tranh nhau podium, còn nữ thì toàn những ứng cử viên sáng giá cho Oly đấy 😱

@Nuitsuki Nah, SA lần này ở New York, giữa tháng 11, là cái tháng exams rần rần ấy, cho dù có Yuzu cũng chưa chắc tui dám đi :slinkaway:. Ngồi nhà coi Youtube là được rồi, để tui khỏi đau tim với mấy cú quad của Nathan. Thật sự chỉ có quads của đám uncles (khi đáp đất được) là tui coi ko bị nhăn mặt thôi haha, nhìn Nathan với Shoma lâu lâu landing làm tui sợ. 

Okay, 5am tui dậy :rofl:Có gì chúng ta cùng hóng.

On 27 May 2017 at 15:12, yaminoqueen said:

@hayuchi Tui thấy cô trên tumblr há há, nhờ cái fanart của cô, đẹp lắm by the way, tui thích cách cô tô màu, còn chân thì làm tui nhớ tới sailor moon :rofl:, nhưng đẹp mà, ko sao :).

Ahahah tui post lên tumblr để kím cái URL:)) ngại ghê ngại ghê:)))) tui tô bằng màu nước á!! Tại hồi đó tui vẽ fashion nên bị quen vẽ chân dài hahahahah thấy thật ảo diệu:))

Update:

Mị chết rồi. Mị chết trong hạnh phúc :5918bda8ee9b0_0001(1):

Oda làm động tác side lunge và PW pose.

Carolina trượt Ne me quitte pas

Jeff final spin

Plushenko sex bomb

Yuzu Chopin + LCG encore+ 3 LẦN HÔN GIÓ 3 LẦN HÔN GIÓ TRONG ĐÓ CÓ MỘT LẦN HÔN GIÓ BẰNG HAI TAY + INA BAUER ĐI GẦN HẾT NỬA SÂN BĂNG VÀ ĐI VÀO 3A CHÚA ƠI + 321 AGIRATOU UHUHU MỊ CHÊT THẬT RỒI 

P/S: link full ice show part 1+2

@Nuitsuki Tui dậy lúc 5am, dòm Yuzu lúc opening xong (cú high kick after 4T làm tui sướng rơn :dbana:) nằm lừ đừ luôn :rofl:. Chỉ tỉnh lại lúc Shoma, Lambiel, Plushenko và Yuzu với finale thôi. Mà coi nhiêu đó đủ chết rồi. Sex bomb trước giờ chưa coi, giờ để lại ấn tượng thật sâu. Yuzu khỏi nói, Chopin coi đã gì đâu, LGC encore máu lửa luôn, 3 lần hôn gió mà lần hôn bằng 2 tay là camera quay đúng hướng luôn (mấy chú camera chắc rút kinh nghiệm đợt 1 và biết thằng nhỏ sẽ làm gì đó giống vậy :rofl:, cảm ơn mấy chú nhiều). Còn Ina Bauer + 3A... tui thích cái move đó lắm luôn, nó và hydroblade + 3A. Yepppp... sau FaOI này ối người mất máu. Tui chỉ ước TV chiếu luôn khúc failed knee slide với lại practice 4Lz huhuhuhu. 

@yaminoqueen mẹ tui ko thích trượt băng nhưng từ sau cú 4T hôm qua của Yuzu mẹ tui tâm phục khẩu phục luôn :rofl:giờ hết la tui mỗi lần tui ngồi lì coi trượt băng ko chịu học bài hahaha 

Stream bên tui lag ko chịu nổi, 3 link mà link nào cũng lag, tui phải mở cả 3 để chuyển qua chuyển lại nếu một bên bị vấn đề. Có mỗi khúc quảng cáo là ko lag :sadPooh: damn damn damn (lol đoạn quảng cáo Glucosamine với hình cái đầu gối làm tui nghĩ tới Nathan :)))) )

Khúc đầu lag tới qua luôn bài của Stephane mới tam ổn định lại, thành ra bỏ lỡ mất SP cúa Shoma luôn

Tui chỉ muốn nói là Yuzu pls đừng mặc trang phục giống Johnny mùa này. Cái dải lụa hồng phất phất đó dòm như ruy băng buộc bánh kem mỗi lần spin :facepalm:

Có ai để ý cái quần con Plushy mặc lúc cởi ra gần hết có chữ Plushy (to chàng ảng ngay mông) luôn không...

@Nuitsuki Cái quần đó làm sao mà ko thấy được? Từ sau PPoS là tui để ý đằng sau dữ lắm :rofl:. Tui ko bít mấy cô dì ngồi ở hàng mà Plushy đi lên nhảy nhót nghĩ gì nữa haha. Còn Johnny hả, tui nhìn bộ đồ đó xong tui nghĩ: đúng là Johnny. Nhưng mà chắc chỉ có Johnny pulls it off thôi, Yuzu tui đang flashback về bộ NdP, tui mệt mỏi :rofl:

Tui chỉ ôm 1 stream thôi, của Asahi, lag tí nhưng coi hết được, Shoma tui coi hết, Yuzu chị bị lag 1 tẹo 4Lo (2Lo) nhưng còn lại là perfect. Hên ghê. 

Giờ tui mong chờ FaOI của tháng sau, còn cả tháng nữa, lâu quá :laughing:. Bởi thế, mấy người nhà đài nên chơi đẹp và đăng video của Yuzu practice đi nào!!!