Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@hayuchi tiếc vậy vậy là ko gặp nhau được rồi :(( Melb h cũng lạnh, tối nằm phải cuốn ba lớp áo thêm lớp chăn mới chịu nổi :text-line-smiley-057: 

năm nay tham gia 9 shows là vừa đẹp rồi, tiếc là trong mấy show tháng 5 chỉ có ngày cuối mới có link stream. Tui đang bị triệu chứng thiếu hơi thằng nhỏ OTL May mà vô ngay mùa này, chứ lỡ vô mùa 2014-15 với Cup of China, hay như mùa 15-16 nó mất tích mấy tháng chắc tui chết...

@Nuitsuki Chuẩn luôn. Vào off-season mùa này, còn ice show mà giờ tui cũng nhớ thằng nhỏ rồi, lật lại vid cũ coi suốt thôi. Mùa 14-15 và 15-16 coi vid lại thôi mà còn thấy run thấy xót, chờ đợi qua khoảng thời gian đó chắc điên quá. Tui nhớ có bài dịch trong cuốn Aoi Honoo (hình như vậy) mà thằng nhỏ kể lại cảm giác của nó ngay lúc CoC, thay đổi jumps, rồi đau này đau nọ... thôi tim tui :smiley-sick030:

@Nuitsuki mấy lần trc toàn bị chấn thương thôi, nên off season một cái là mất tiêu:((( mà chấn thương toàn gặp lúc qua nữa mùa sau.. nên kết quả thi world mới koh dc như mong muốn!!! Năm nay rút kinh nghiệm rồi:)))❤️

@hayuchi *khụ* cúm hồi Nats 

thông báo khẩn: ai chưa theo General thread thì tui suggest lên coi liền từ trang 246-253 nha. Discuss rất thú vị về mental strength và stress Yuzu đang phải đối mặt.

Bonus luôn discuss về hunger game phiên bản the big 6 :happy0007:

Tui nghĩ tui chưa cuồng ai nhiều đến vậy trong cuộc đời tui đâu mọi người ạ 😊 kiểu như càng ngày càng muốn biết thêm về ẻm ấy, thấy không bao giờ là đủ cả

@Nuitsuki Tui đang gật gù theo cô Hayuchi, ừa đúng rồi, năm này nó rút kinh nghiệm ko có thương tích gì, thì cô làm tui nhớ cái vụ cúm phải rút khỏi Nats :rofl:Thôi ít ra cúm chứ ko phải bị chấn thương (mà sau vụ cúm đó, Combo of Doom lan từ FS wa tới SP, tui cũng lo 1 chập, đến Worlds vẫn còn bị SP, hên là FS ổn thỏa).

Cái vụ mental strength với stress đó tui phải công nhận, ko ai bị nhìu pressure như Yuzu cả. Nhiều khi thấy tội nghiệp thằng bé, nước Nhật đặt bao nhiêu trông chờ lên nó, judges có vẻ cũng xài 1 thang điểm hoàn toàn khác cho nó, nó cũng tự pressure bản thân. Có lúc gặp người chỉ trích này nọ, tui chỉ muốn nói, đặt 1 skater khác vào chỗ của nó chưa chắc người ta đã trượt tốt như vậy. Haiz.

Cái hunger game đó thiệt nhảm :rofl:Mà tui cũng muốn discuss :popcorn:

Trước giờ tui cũng ko có idol cô ạ, thích diễn viên này nọ 1 thời gian là vào dĩ vãng. Dính Yuzu lần này gần cả năm trời, vào off-season mà còn cuồng thế này... ai cứu tui với. Tui mới tốn tiền mua magazines kìa huhu. 

@yaminoqueen tui tấm tắc nhất nhất khúc người ta nhận xét được  Oly gold medal xong ít người nào dám nâng cấp layout như thằng bé. Nói quá chuẩn luôn.

Tui lặn lại mấy cái fs confession/blogs hồi các năm 14-15 với 15-16, nhiều người hồi đầu mùa  bảo thằng bé sẽ không bao giờ trượt clean nổi, rồi lại bảo trượt không được combo 3Lutz-3T. Guess what? Lập kỉ lục 6 lần, e hèm, 6 LẦN :smiley-talk005: cộng với clean Chopin 3 lần và hiện là 3 top 3 thế giới (não tui không nhìn thấy SP của Javier đâu). Thay luôn combo 3Lutz-3T bằng 4T3T! Jump triple gặp khó khăn ư, thay quad cmnl!! Quá ngầu quá bá huhu!!!

Phải công nhận là nó có tầm nhìn và mục tiêu rõ rệt thật, tới bây giờ mọi thứ đều theo con đường nó vạch ra :bow: mặc dù có một vài điều ảnh hưởng, nhưng nhìn chung vẫn đúng :bow: tui đặt mục tiêu ngày chỉ ngủ 7 tiếng còn không làm được...

Tui không cứu c đâu, tui còn muốn nhảy chung hố mà 😏 sao c có thể mua nhiều như v uhuhu tui nhất định đợi qua Nhật r hốt một chuyến luôn cho chẵn 😭 

Ok chuyển chủ đề chút, ai có ý định đi coi GPF hoặc worlds mùa sau hoặc mùa sau nữa giơ tay ✋️Tui đang bám cái thread WC Milan, để coi tình hình cạnh tranh ntn đặng sắp xếp cho mùa sau nữa. Mùa sau nữa tui định đi hoặc là GPF, 4CC hoặc là WC.

@Nuitsuki Tui phải công nhận tui đỡ ko được cách xử lý jump nhảy ko được của nó. Nhảy ko được triple, thay bằng quad cho khó hơn. Có ai đời lại vậy ko? :rofl:Mà nó lại thật sự làm được mới hay chớ. Quá đỉnh! Còn vụ mục tiêu nữa, hồi còn đầu nấm nói muốn HCV Oly, chục năm sau giựt được thiệt. Tui cũng muốn hoàn thành được mục tiêu hồi nhỏ đặt ra :smiley-sad016:

Tui biết là tui ko bao giờ wa được Nhật rồi đó, nên giờ cứ hốt thôi :hand: Bỏ tiền ra đau lòng nhưng vì Yuzu... Với lại, shipping của Amazon Japan có lý hơn mấy trang mua hộ nhiều lắm luôn (tui biết tại tui từng thử 1 trang mua hộ rồi, haizz, giá shipping gấp đôi Amazon JP).

Về mùa sau, tui là ko đi được rồi đó, GPF với Worlds toàn lúc đi học. GPF còn ở Nagoya nữa chớ, người ta đang lo lắng vụ Shoma được ủng hộ quá mức và Yuzu bị lọt vào hostile environment :smiley-sad058:. Tui cũng lo cho thằng nhỏ nữa, cô mà canh được vé GPF thì đi GPF ủng hộ nó đi :rofl:Còn ko thì, good luck mua được vé Worlds (tui dòm giá vé full event của Worlds mà đau tim quá).

Xin chào mọi người, em vừa mới biết đến anh nhà cách đây 2 ngày, lí do biết là đang lướt facebook, thấy clip năm thi cup china, em thì đó h chưa bao h nghĩ đến chuyện có một ngày mình sẽ yêu thích một ai đó, thật sự là đó h em chưa có thần tượng( và em thấy vậy cũng ổn, còn hơn là h chết lên chết xuống vs ảnhT.T), clip làm em rất là " chấn động não" cơ. Té- đứng dậy-té-đứng dậy ( đau kinh í) rồi cộng thêm cả bài nhạc nền ato hitotsu nữa ( ngta lồng vào), lúc đó em chưa chú ý đến anh nhà xinh giai cỡ nào đâu, sau ngụp lặng trong đống hình trên các page, oimeoi!!! Mặt thì thiên thần, body thì chậc chậc..., còn cả mấy hành động nhìn muốn véo. Nhưng mà nếu không có cái gọi là tài năng thì em cũng không thích đến vậy đâu...

Cái cảm giác mình yêu thích một cái gì đó nó kì diệu lắm ạ, nhất là khi có ng chung " chí hướng" vs mình nữa. Nên là em rất mến các anh/chị trong topic ạ ><

Em thì mới dấn thân vào con đường đầy cám dỗ này thôi nên các anh/chị trong page sử dụng nhiều từ ngữ em chưa hiểu lắm. Nhưng mà em sẽ cố gắng để bắt kịp^^

Còn một vấn đề nữa là nhờ sự hướng dẫn của admin fanpage nên em biết cách mua magazine trên amazone. Nhưng khổ nổi là không biết tên để search thì mua thế nào được ạ T.T. Nên mong anh chị bớt tí thời gian chỉ cho em nhé, bản mới nhất đi ạ, làm phiền làm phiền

"Văn tế" ra mắt mọi người của em đến đây là hết ạ. Có sai sót gì thì mọi ng bỏ qua nhé

@Linchie chào mừng chào mừng :sign0016: ui bạn cũng coi vid đó hở, mình nhờ vid đó mà kiếm ra một con bạn fan-não-tàn của Yuzu giống mình đó :biggrin: hồi YHVFP đóng một thời gian mình may là có nó mới có người tám chứ không chán chết luôn! Thiệt là hạnh phúc khi tài năng và tính cách của cậu ấy được yêu mến và quý trọng ở những cộng đồng khác ngoài trượt băng nữa, bởi vì cậu ấy thực sự rất xứng đáng với điều đó :BeatingHeart:

Trích lời dịch của ad YHVFP, "ngoại hình thiên thần và phong cách bạo tàn" :lmao: chuẩn ghê luôn XD

Magazine thì mình chịu rồi, @yaminoqueen có suggest gì không? Còn muốn biết cuốn nào hay thì trong forum mục Translations and media links có thread tên là Magazines and Photobooks rec and review ấy, bạn có thể tham khảo thêm! (Mình có nên update link này vô cái post đầu thread nhà mình không nhỉ???)

18 hours ago, yaminoqueen said:

Về mùa sau, tui là ko đi được rồi đó, GPF với Worlds toàn lúc đi học. GPF còn ở Nagoya nữa chớ, người ta đang lo lắng vụ Shoma được ủng hộ quá mức và Yuzu bị lọt vào hostile environment :smiley-sad058:

Tui rất là koh thích vụ Yuzu vô hostile environment nha!!!! Đúng là càng giỏi thì càng bị ghét, trc đây sau khi thắng Olympic cũng từng bị thế này rồi😡 Tui koh ghét Shoma, nhưng tui nghĩ vì style của Shoma làm gợi đến Daisuke Takahashi nhìu, nên em ấy dc ủng hộ nhiệt tình... Em ấy rất giỏi, nhưng em ấy đc chú ý nhiều như thế này vì dẫu sao Shoma cũng đang là quán quân Japan Nations (con vi-rút cúm như quỷ à!!!!!). Nhiều lúc tui koh thể phủ nhận Shoma đang đuổi kịp Yuzu, vì em ấy cố gắng rất nhiều, nhưng đó là nếu như Yuzu mắc lỗi cơ... Còn một khi cậu ấy koh mắc lỗi thì còn lâu! Nhưng truyền thông đâu có nghĩ như vậy, họ chỉ chạy theo kết quả và tân binh mới mẻ thôi.... Ở nữa mùa sau, điểm thi sp của Shoma rất cao, nên hiển nhiên mọi sự chú ý đều tăng thêm://

@hayuchi chúng ta đều biết là điểm của Shoma được buff khá là cao mà nhỉ...GOE này, PCS này. Chưa kể là kĩ thuật nhảy khá là...tệ. Tui xin trích dẫn nhận xét của những người giỏi hơn tui về vấn đề này chứ tui ko dám nói:

- Shoma cheated take off 4F: https://www.youtube.com/watch?v=qzUv5fWz16Q. Những cú 4F của Shoma tới bây giờ toàn là PR. Và rất ít khi bị trừ điểm...

- Shoma pre rotate khá là nhiều trong jumps: https://fuckyeahdearlybeloved.tumblr.com/post/160406542631/hi-can-you-show-me-why-shomas-jumps-are

- Shoma thiếu transitions trong SP và FS:

FS: http://chibura.tumblr.com/post/154115680890/transitions-in-mens-free-programs-at-gpf-2016

SP: http://chibura.tumblr.com/post/153879348150/original-post-in-russian-by-yulena

- Shoma land không tốt. Những cú jump của Shoma khi land bị mất cân bằng. Tui đọc ở đâu trong forum mà quên mất rồi, sẽ update link sau.

Tui rất thích Shoma, nhưng thực sự mà nói Shoma jumps không tốt bằng Yuzu. Mà nói chung nếu tất cả đều clean thì chấm công bằng, Yuzu phải đứng nhất. Về mặt đuổi kịp đó là do điểm số được buff nên có vẻ vậy thôi. Anw, mùa sau sẽ căng thẳng đây...

@Nuitsuki ui ui cảm ơn cô rất nhiều về mấy bài trích dẫn ㅠㅠㅠㅠ tui cũng nghe người ta nói nhiều về cheated take off của Shoma rồi, mà tui koh dám nghĩ nhiều! Giờ càng xem tui mới càng nhận ra.. Thật ra tui biết style của Shoma và Yuzu khác nhau, chỉ giống nhau ở chỗ hai người đều có tham vọng:))) (theo chìu hướng tốt), cách Shoma trượt khá mạnh mẻ, nhưng riêng tui lại cảm thấy nó rất nặng nề mà koh biết phải giải thích như thế nào:/// bây giờ mới biết Shoma land koh tốt, đặc biệt là ở giải world vừa rồi, luôn phải khuỵ đầu gối để save jumps, hiện tại thì koh sao, nhưng tương lai sẽ rất có hại:/// Shoma jumps koh dc cao, phong cách và programs luôn na ná...

tui nghĩ người ta đem so sánh Yuzu với Shoma rất koh hợp:)))