Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

:party2::party2:23 :party2: 

có phải chúng ta dở hơi quá rồi không :headdesk:

Nói về tính nghệ thuật thì t bó tay, t chỉ hiểu nổi mấy cái kỹ thuật các kiểu thôi

H&L timing đúng nốt là  :smiley-love017:, nhất là mấy lần 3F timing chuẩn, cả đoạn cứ như chỉ có step không ý, mượt :bow:

nói lại thì donut spin ở Chopin 3.0 của Yuzu quá đẹp luôn, đưa 1 tay lên nhìn rất:10815002:

3F.là.một.vị.thần.

khúc 3F t có cảm giác, nhạc dừng, t chớp mắt, jump đã xong. Chưa kịp mở mắt tiếng lưỡi trượt chạm mặt băng đã vang lên, như kết thúc một giấc mơ vậy. Và mở mắt ra có điều còn đẹp hơn giấc mơ cả vạn lần. 

(t có cảm giác đợt này thằng bé xoay nhanh hơn hồi Seimei ta ơi? không biết là do nhạc hay sao nữa, nó xoay nhanh quá t ko nghĩ mình bấm giờ kiểm tra đc)

3ALo4S sẽ (thu nuôi) 4S thay vì 4S3T :rofl:vậy là cả nhà cùng vui :)) T thì ko nghĩ có 4TLo4S sang năm đâu, cú đó risky quá. 

Nhớ có lần thằng bé bị downgrade 1/2Lo đúng ko? Ở đâu nhỉ quên mất r 

2 minutes ago, Nuitsuki said:

3F.là.một.vị.thần.

khúc 3F t có cảm giác, nhạc dừng, t chớp mắt, jump đã xong. Chưa kịp mở mắt tiếng lưỡi trượt chạm mặt băng đã vang lên, như kết thúc một giấc mơ vậy. Và mở mắt ra có điều còn đẹp hơn giấc mơ cả vạn lần. 

(t có cảm giác đợt này thằng bé xoay nhanh hơn hồi Seimei ta ơi? không biết là do nhạc hay sao nữa, nó xoay nhanh quá t ko nghĩ mình bấm giờ kiểm tra đc)

3ALo4S sẽ (thu nuôi) 4S thay vì 4S3T :rofl:vậy là cả nhà cùng vui :)) T thì ko nghĩ có 4TLo4S sang năm đâu, cú đó risky quá. 

Nhớ có lần thằng bé bị downgrade 1/2Lo đúng ko? Ở đâu nhỉ quên mất r 

Hình như tại GPF đó

Nghĩ sao nếu 4Lo vẫn là first jump trong FS nhỉ :confused: 4Lz final jump:IrishDancingBanana:

Thôi quên đi :bow:

thôi quên đi má :)))) trừ khi có vấn đề gì xảy ra đằng trc, còn không ai mà để 4Lutz cuối cùng :))) 

layout trong mơ của tui là 4 quads với 4Lutz 4Lo 4T3T/4Lo3T và 4S. 3ALo4S có thể dự phòng cho 4S bị pop XD

tui nghĩ đến thời điểm này Yuzu có thể tự tin với 4 quads program được rồi :biggrin: 5 quads thì thôi đi, FS ngay ngày sau SP nữa đó, giữ sức vẫn hơn

1 minute ago, Nuitsuki said:

thôi quên đi má :)))) trừ khi có vấn đề gì xảy ra đằng trc, còn không ai mà để 4Lutz cuối cùng :))) 

layout trong mơ của tui là 4 quads với 4Lutz 4Lo 4T3T/4Lo3T và 4S. 3ALo4S có thể dự phòng cho 4S bị pop XD

tui nghĩ đến thời điểm này Yuzu có thể tự tin với 4 quads program được rồi :biggrin: 5 quads thì thôi đi, FS ngay ngày sau SP nữa đó, giữ sức vẫn hơn

:iagree: 

5 quads có vẻ hơi đuối cơ mà t nghĩ Yuzu sẽ chiến với layout khó 1 chút, kiểu 3quads ở nửa 2:text-line-smiley-037:

:yznotimpressed: hay thử 4A tại CoR nhể ( thought by Yuzu :rofl:)

13 minutes ago, bv vnlao said:

5 quads có vẻ hơi đuối cơ mà t nghĩ Yuzu sẽ chiến với layout khó 1 chút, kiểu 3quads ở nửa 2:text-line-smiley-037:

bữa trc có nhớ đọc ở đâu trên forum ngta tính hết cả layout, thì 4Lutz và 4 quads là tiện lợi nhất. BV up khá nhiều mà không cần thay đổi quá nhiều layout có sẵn

nếu nó #yolo 4A ở Oly t sẽ cười tới rớt hàm răng ra luôn :rofl:

5 hours ago, Nuitsuki said:

ờm thực ra t theo đảng #4T3T hoặc #4Lo3T hơn. Xin lỗi 4S3T em rất đẹp nhưng chị rất tiếc (ai bảo em không ngoan :5918bda60d613_0005(2):)

tui cảm thấy timing của H&L khó hơn Seimei nhiều. các cú jumps của H&L kết thúc ngay khúc cuối của một đoạn nhạc trước khi bắt đầu một đoạn nhạc mới, giống như những khúc "xuống" của nhạc á. Thành ra nếu không canh đúng nhạc để nhảy thì không thể nào mượt được. H&L thực sự với tui là bài thi có tính nhạc cảm cao nhất. Jumps đc kết hợp với nhạc  tới mức hoàn hảo tuyệt đối luôn.

Và chúng ta có thể dành một khoảnh khác để tôn vinh tính cộng hưởng giữa lưỡi trượt và nhạc nữa. Tui thích cái cách tiếng lưỡi trượt chạm mặt băng "cạch" rất nhẹ nhàng êm ái và hoà âm với nhạc. Nhất là video ko cmt nghe càng rõ ❤️ Riết r bị ghiền âm thanh đó muốn nghe nhạc cũng phải mở của Yuzu mới đã :party0034:

Edit: top page 23! Yay!!!

Em nghe nhac de y ky qua ha. Bay gio chi moi thay doi khi co tieng luoi truot cham da nghe da thi thoi ha :smiley-love017:. Chi co cam tinh dac biet coi H&L. Coi hoai o chan . Nhat la luc coi live world o tivi.hai me con coi ma tim dap tinh thich , tay chan run lay bay, sau moi cu nhay o te cua Yuzu la hai tui nay la Lang Len va den cu nhac cuoi cung la Khoc huhu :0011::sadPooh:

@ruruzest em chỉ nghe đi nghe lại nhiều thôi chứ em cũng dở cảm nhận lắm :laughing: lúc coi live stream em hồi hộp quá nên không cảm nhận được gì nhiều, sau này bình tĩnh hơn thì càng coi càng thấu. Đúng là coi hoài không chán luôn ấy! Chị để ý timing của mấy cú jumps   á nó thực sự hoàn hảo lắm luôn. Program hoà trộn jumps vào nhạc xuất sắc nhất em từng coi.

Kiểu như mọi người jump những khúc cao để tạo ấn tượng, còn Yuzu jump những lúc trầm như bàn tay vuốt nhẹ lên bản nhạc và tâm trí người coi vậy. Cũng có những lúc jump khúc cao, nhưng lại giống như được bản nhạc nâng lên chứ không phải là giành sự chú ý với bản nhạc. Nhiều người jump cho dù có khớp nốt đi chăng nữa vẫn có cảm giác không khớp với flow, như jump với bản nhạc đi sát nhau nhưng lại kì cựa nhau vậy á, còn Yuzu là dùng cái này để tôn cái kia lên :smiley-love017: 

Ý kiến cá nhân thôi nha, nhiều khi em bị mù mắt bởi tình yêu cũng có >///<

19 hours ago, Nuitsuki said:

@ruruzest trời ơi hai mẹ con dễ thương quá vậy :smiley-love017: em cũng muốn treo poster trong phòng mà má hổng cho :smiley-sad058: đành thủ hình trong đt để ngắm...

Đợt này chắc chị buồn lắm ha, ko đc đi coi Yuzu ở SC rồi. Em cảm thấy đi coi người thật là sống động nhất, coi camera mỗi góc quay chỉ diễn tả được một mặt thôi coi ko có đã:crybaby: giá mà có kiểu camera 360 độ thì tốt quá!

Về vấn đề da, đúng là Yuzu có làn da thần thánh :bow: không trang điểm + đổ mồ hôi như tắm mà vẫn đẹp!!! Thậm chí khi đổ mồ hôi còn quyến rũ hơn nữa. Nói chung là người đẹp không góc chết 😍

Cam on em . Thoi em nan ni ma coi Yuzu voi em di, giong con gai chi noi chi coi xong roi chi va con cung suffer yuzu-itis va tro thanh crazy fans luon:0011:

chi buon Vu Yuzu o di SC. Bay gio dang hy vong di AC hoac Milan.

Dung roi em , nguoi dau ma dep qua troi qua dat vay o biet nua:bow:, lam tui Minh kho het em ha 

3 hours ago, ruruzest said:

chi buon Vu Yuzu o di SC. Bay gio dang hy vong di AC hoac Milan

huhu ghen tị quá 😭 em cũng muốn đi Milan, em cảm thấy Milan xác suất giật đc vé cao hơn ở WC 2019 ở Nhật nhiều. Nhưng mà ở Nhật em còn có mấy đứa bạn hướng dẫn giùm, chứ đi Ý thì em tịt ngòi luôn ko biết gì hết. 

Em cũng đang nhắm đến GPF 2018 ở Canada, thấy đi đó là đc nhất nhưng chiến vé với dân Canada chắc cũng căng à 😰

On 1/5/2017 at 20:54, yaminoqueen said:

Vỗ tay mừng thread!

^Nhiều khi nghĩ muốn dịch lắm nhưng mấy chữ như crossover với choctaw hình như đâu có tiếng việt đâu phải không? Mình thử tra mà ko ra.

Đúng là ko có tiếng việt. Nếu muốn biết thêm về động tác thì bạn search tên tiếng anh từ đó thêm chữ " ice skating" rồi coi video là hiểu. Crossover là động tác duy chuyển trên băng mà bất kỳ 1 vdv nào cũng phải biết. Yu  dùng crossover trong program của mình ít hơn hẳn các vdv khác.

Sau bao ngày không lên mà số trang vẫn chưa tăng quá nhanh. May quá. :2thumbsup: Nghe mấy chị bàn về combi không hiểu mô tê gì hết. :embSwan: 

Em thích Yuzu sẽ thử thách bản thân bằng việc tìm hẳn hai bản nhạc mới cho FP và SP hơn là sử dụng lại. Nghe tin Chopin 3.0 thấy hơi bị buồn. Có vẻ bài này mang cảm xúc ổn định cho Yu hơn. Với cả phần gây bất ngờ cho mọi người sẽ là LAYOUT và trang phục (ngóng trang phục mới :smiley-love017:) chứ đâu hề là nhạc. Đành mong chờ vào màn ra mắt của Yu ở Rostelecom mùa giải sau. Không biết sẽ bị bỏ bom bằng cú combi hay jump nào đây. :Poohgaveup:

Em còn buồn một điều nữa là chắc LGC sẽ không bao giờ được dùng lại nhỉ? Bài đó gây khó khăn hơi lớn nếu dùng để thi đấu mà. :sign0007:

hôm nay là thứ năm rồi, thứ 6 có ice show mà sao vẫn chưa lọt ra tin tức gì hết vậy TToTT (đây có phải là sự im ắng trước cơn bão không...)

@JungHoThy chào mừng quay lại XD T cũng ngóng trang phục mới, lên tw thấy quá trời fanart design cho Yuzu :smiley-love017: Còn có những fans rất tài năng nữa, làm vòng tay/vòng cổ theme màu của Chopin, tranh thêu chữ thập, thú nhồi bông Chopin đủ thứ hết! (t cảm giác họ ko bán chứ bán chắc t nhào vô mất:8122879:)

@Christie t gg trượt băng nghệ thuật, thì hình như Việt Nam mình không có forum cho trượt băng ha? mấy bài viết toàn các tin vắn đăng trên báo mạng không hà