Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@hayuchi tui cũng thích cách Shoma biểu diễn, cảm giác tràn ngập tự tin và charming ha.  Hy vọng mùa sau sẽ có những thay đổi tích cực cho ẻm. Nghe bảo Stephane Lambiel đang biên đạo một bài cho Shoma (tui vẫn chưa biết là bài gì) nên tui cũng rất mong đợi. Còn 8 ngày cho đến ice show có một dàn cast siêu khủng, trời ơi tui hóngggggg

Phong cách hai người không giống nhau, nhưng tham vọng thì cả hai đều có ^^ cũng khá giống chỗ on ice với off ice nữa. On ice Shoma ngầu dã man, hết bài biểu diễn tự nhiên bật qua mode ngơ ngác như nai con :rofl:

@Linchie chào mừng em, may là em không dính vào Yuzuru vào mùa 14/15 rồi 15/16, chị thì bị dính vào mùa 15/16, mùa đó chị mới hiểu fandom của Yuzuru lo lắng như thế nào vào mùa 14/15.

15/16 thì xem em ấy rực rỡ ở NHK và GPF rồi tới bùng cháy trong SP ở WC nhưng tới FS thì fail làm cả fandom không hiểu chuyện gì xảy ra, nhìn Yuzuru thất vọng làm fan buồn không chịu nỗi, em có bị cảm giác là mỗi khi Yuzuru không hài lòng vì thi đấu không tốt phải xin lỗi thì ta đau lòng theo không? và mình muốn nói với cậu ấy rằng mọi chuyện ổn mà, mình còn kỳ thi khác. Rồi tới khi biết chuyện trước khi thi WC em bị chấn thương chân trái, phải dùng painkiller nhưng không nói với ai hết. Chị nhớ đọc trên Tumblr có fan nào đó muốn đóng page mình lại vì không thể chịu nỗi tình cảnh là Yuzuru lặn tăm không tung tích (mọi người sợ chấn thương nặng quá đó) 

Nói về áp lực thì chị thấy Yuzuru là skater chịu áp lực nhiều nhất ấy chứ (không biết trong lịch sử FS có vđv nào bị áp lực như thế kh? kh rành môn này nên không biết) này nhé Yuzuru chịu áp lực từ bản thân mình muốn hoàn hảo và hoàn hảo áp lực này đè nặng lên tâm lí vđv, rồi từ fan hâm mộ của FS mỗi khi Yuzuru bước ra sân là mọi người người mong chờ mình sẽ chứng kiến kỳ tích, rồi từ truyền thông của Nhật (ghét nhóm này nhất), rồi từ các BLV nữa chứ, còn GIÁM KHẢO thì thôi rồi càng ngày họ càng khó khăn với Yuzuru chỉ riêng với em nhà mình thôi nhé, còn các bạn khác thì chỉ cần không fail thôi, thì +GOE cứ như được tung hoa , nhớ có mùa trước  GK nào post trên TW là muốn cho Javi vô địch nữa mà. 

Àh quên mình post ở đây vì mới đọc trang confession có người đỗ lỗi cho Yuzuru đã biến FS thành môn jump on ice

Quá bực mình tại sao các young skater không trau dồi skating skill, jump.... skate.... jump.... skate... rồi jump không xem nặng transition và artist thì đỗ tất cả cho người hoàn hảo cả technic lẫn artist như Yuzuru của tui, phải nhớ rằng Yuzuru có kết quả như hôm nay là cả quá trình rèn luyện, thời điểm Yuzuru đến với Brian ở TCC, Yuzuru lúc đó chỉ có 17 tuổi mà có trong tay bronze medal của WC, bị yêu cầu học lại cơ bản về skating skill, mặc dù không hài lòng nhưng Yuzuru vẫn đồng ý với Brian rằng "khi con có background vững chắc thì xây dựng mọi thứ vững vàng hơn" (xem tài liệu về Yuzuru). Còn young skaters hiện nay quá nóng lòng muốn hạ Yuzuru dùng jump làm vũ khí, còn giám khảo hỗ trợ họ bằng cách phát điểm thưởng như tung hoa, nếu nói người biến Figure skating thành Gymnastics skating thì đó là GIÁM KHẢO.

On 5/16/2017 at 20:28, Nuitsuki said:

@Bigdragonnnnn bài nào chị? Chopin của GPF 2015 hở? Khúc đó là 4S với spread eagle exit, nó mượt muốn chết luôn :happy0158:

Không ai cười đâu chị, điều đó chứng tỏ là sức hút của cậu ấy khiến cho người không biết trượt băng cũng bị lôi cuốn mà. Đâu cần phải là chuyên gia mới thưởng thức được.

còn muốn nghe với commentators thì chúng ta hãy cùng đến với Max Ambesi :h99:fan số một luôn, khen rất logic và hiểu biết rất sâu nhé! Đặc biệt là không cmt những điều không cần thiết khi vđv đang trượt, mà phân tích khi replay :goe:

mỗi người một gu, tui thì thích Chopin hơn nhưng stsq của LGC đúng là...một tác phẩm nghệ thuật khi nó được trượt đúng nhịp 

Tui phải bấm speed 0.5 mới coi được nó đẹp ntn :BeatingHeart:

Step sequence qua dep chiu khong noi!

co cai step sequence cu original cua Seime cung dep het biet luon. Sac sao va theo dung nhac nhin that la da. Yuzu sao ma hay qua suc !

21 hours ago, Nuitsuki said:

@yaminoqueen tui tấm tắc nhất nhất khúc người ta nhận xét được  Oly gold medal xong ít người nào dám nâng cấp layout như thằng bé. Nói quá chuẩn luôn.

Tui lặn lại mấy cái fs confession/blogs hồi các năm 14-15 với 15-16, nhiều người hồi đầu mùa  bảo thằng bé sẽ không bao giờ trượt clean nổi, rồi lại bảo trượt không được combo 3Lutz-3T. Guess what? Lập kỉ lục 6 lần, e hèm, 6 LẦN :smiley-talk005: cộng với clean Chopin 3 lần và hiện là 3 top 3 thế giới (não tui không nhìn thấy SP của Javier đâu). Thay luôn combo 3Lutz-3T bằng 4T3T! Jump triple gặp khó khăn ư, thay quad cmnl!! Quá ngầu quá bá huhu!!!

Phải công nhận là nó có tầm nhìn và mục tiêu rõ rệt thật, tới bây giờ mọi thứ đều theo con đường nó vạch ra :bow: mặc dù có một vài điều ảnh hưởng, nhưng nhìn chung vẫn đúng :bow: tui đặt mục tiêu ngày chỉ ngủ 7 tiếng còn không làm được...

Tui không cứu c đâu, tui còn muốn nhảy chung hố mà 😏 sao c có thể mua nhiều như v uhuhu tui nhất định đợi qua Nhật r hốt một chuyến luôn cho chẵn 😭 

Ok chuyển chủ đề chút, ai có ý định đi coi GPF hoặc worlds mùa sau hoặc mùa sau nữa giơ tay ✋️Tui đang bám cái thread WC Milan, để coi tình hình cạnh tranh ntn đặng sắp xếp cho mùa sau nữa. Mùa sau nữa tui định đi hoặc là GPF, 4CC hoặc là WC.

Tui dang tinh di SC neu mua ve duoc. Phai rang coi Yuzu live mot Lan cho biet ! GPF mua ve co kho khong vay bo. Neu duoc chac tui lieu bo viec di coi luon!

1 hour ago, Nuitsuki said:

@hayuchi tui cũng thích cách Shoma biểu diễn, cảm giác tràn ngập tự tin và charming ha.  Hy vọng mùa sau sẽ có những thay đổi tích cực cho ẻm. Nghe bảo Stephane Lambiel đang biên đạo một bài cho Shoma (tui vẫn chưa biết là bài gì) nên tui cũng rất mong đợi. Còn 8 ngày cho đến ice show có một dàn cast siêu khủng, trời ơi tui hóngggggg

Phong cách hai người không giống nhau, nhưng tham vọng thì cả hai đều có ^^ cũng khá giống chỗ on ice với off ice nữa. On ice Shoma ngầu dã man, hết bài biểu diễn tự nhiên bật qua mode ngơ ngác như nai con :rofl:

Dung y het nhu tui nghi. Shoma giong nhu co nut bat chuyen tong 180 do tu tan bao qua nai con that la boon cuoi!

@Bigdragonnnnn chị nhận xét quá chuẩn luôn!!! Đoạn Yuzu đau lòng mà mình đau lòng theo ấy. Hồi WC với WTT sau SP thấy cậu ấy buồn làm em không chịu nổi luôn. Lúc đó trên tw mọi người còn kêu gọi tweet với hashtag #WeLoveYouYuzu nữa. Biết là cậu ấy không dùng mxh, nhưng vẫn cảm thấy muốn làm gì cho cậu ấy để cậu biết rằng cậu được yêu thương rất nhiều, tin tưởng rất nhiều :smiley-sad021: 

Kệ mấy đứa haters đi chị, chúng nó chỉ được cái mồm to, không dám lộ mặt mới núp trên cfs. Em cảm thấy nếu là người công bằng, cho dù không thích phong cách của Yuzu cũng sẽ không bao giờ bịa điều đặt chuyện nói xấu cậu ấy như vậy hết! 

Còn giám khảo, em thiệt muốn đến nhà mấy ổng/mấy bả hỏi ê tính công bằng của mấy người rớt đâu hết rồi hả?!?! Làm vậy tối về có ngủ được không? Lương tâm của mấy người đang đi kiếm mấy người kìa!!! 

Không phải em quá khích đâu, nhưng em đọc mọi người phân tích tác hại của những cú jumps không đúng tư thế, rồi những chấn thương mà skaters phải chịu thì em cảm thấy giám khảo nếu cứ cho điểm cho những cú jumps như thế này là làm hại sự nghiệp và cuộc đời của skaters!!!

@ruruzest c cẩn thận nha, Yuzu vẫn chưa quyết định sẽ tham gia ở đâu đâu. Em sợ c mua vé rồi xin nghỉ làm mà không gặp được cậu ấy thì tiếc lắm...Mình cứ theo dõi tình hình thêm vài ngày nữa đã...

Haizz lúc này em ghen tị với những người được đi rồi quá :smiley-sad021:

Shoma dễ thương ha, nhìn như cún lại nhỏ con nữa làm em muốn ôm ôm xoa xoa~ bằng tuổi em trai em đó thôi về xoa nó cho đỡ buồn (mà nó không cho xoa haha)

Whoa, tui có việc bận nguyên ngày giờ lên đây thấy 1 đống notifications, hết hồn à :rofl:

@Linchie Chị mới thấy msg của em rồi, để tí chị PM em trên đó. Hên là hôm nay gói đồ amazon mới về, chị có thể chắc chắn mà reccommend :hand:

@hayuchi Công nhận, tui thích Shoma là tại cái bài Loco của thằng nhỏ, ngầu, xong ra press conference chỉ muốn úp mặt xuống ngủ :rofl:. Yuzu kế bên làm gì làm đi :))) Tui còn thích interaction của tụi nó nữa, hồi đò Shoma né Yuzu như né tà, mà gần đây lại bám dính Yuzu rồi, so cute <3. Nhưng đúng là mấy jump của Shoma tui thiệt ko thích, nhìn wobbly quá, nhiều khi tui tưởng nó té rồi chứ mà nó save được. Có điều sau này hại lắm :(.

@ruruzest Hopefully mua được vé GPF đi ủng hộ Yuzu, nhưng tui nghĩ sẽ khó hơn SC nhiều lắm luôn. Nhiều người ở Japan mà còn sợ mua ko được tại nghe nói Nagoya ko wan tâm vé bán được ko, mà còn ủng hộ Shoma quá đáng :dbana: 

@Nuitsuki Tui đồng ý hết mấy câu cô nói. Mà có vẻ như là fan của Shoma/Dai thì sẽ 50% là ghét Yuzu, tui ko hiểu nổi, như chúng mình thích cả hai có sao đâu chứ :smiley-sad058:. Một lũ vớ vẩn. Còn lúc Yuzu fail SP của 4CC/Worlds/WTT, lúc đầu tui còn đau lòng cái điểm, sau nhìn mặt thằng nhỏ tui nghĩ, thôi ko quan tâm điểm nữa, tui chỉ mong thằng nhỏ vui lên 1 chút thôi, nhìn mặt nó mà tui muốn khóc theo. Haizzz, idol 1 người khổ vậy đó, quá invested.

2 minutes ago, Nuitsuki said:

@ruruzest c cẩn thận nha, Yuzu vẫn chưa quyết định sẽ tham gia ở đâu đâu. Em sợ c mua vé rồi xin nghỉ làm mà không gặp được cậu ấy thì tiếc lắm...Mình cứ theo dõi tình hình thêm vài ngày nữa đã...

Haizz lúc này em ghen tị với những người được đi rồi quá :smiley-sad021:

Shoma dễ thương ha, nhìn như cún lại nhỏ con nữa làm em muốn ôm ôm xoa xoa~ bằng tuổi em trai em đó thôi về xoa nó cho đỡ buồn (mà nó không cho xoa haha)

U chi Phai doi lich Trinh thi dau roi moi mua.so den do het ve thi buon lam. Hai me con tui nay nhac quyet phai di coi Yuzu cho Bang duoc moi chiu :)

2 minutes ago, yaminoqueen said:

Whoa, tui có việc bận nguyên ngày giờ lên đây thấy 1 đống notifications, hết hồn à :rofl:

@Linchie Chị mới thấy msg của em rồi, để tí chị PM em trên đó. Hên là hôm nay gói đồ amazon mới về, chị có thể chắc chắn mà reccommend :hand:

@hayuchi Công nhận, tui thích Shoma là tại cái bài Loco của thằng nhỏ, ngầu, xong ra press conference chỉ muốn úp mặt xuống ngủ :rofl:. Yuzu kế bên làm gì làm đi :))) Tui còn thích interaction của tụi nó nữa, hồi đò Shoma né Yuzu như né tà, mà gần đây lại bám dính Yuzu rồi, so cute <3. Nhưng đúng là mấy jump của Shoma tui thiệt ko thích, nhìn wobbly quá, nhiều khi tui tưởng nó té rồi chứ mà nó save được. Có điều sau này hại lắm :(.

@ruruzest Hopefully mua được vé GPF đi ủng hộ Yuzu, nhưng tui nghĩ sẽ khó hơn SC nhiều lắm luôn. Nhiều người ở Japan mà còn sợ mua ko được tại nghe nói Nagoya ko wan tâm vé bán được ko, mà còn ủng hộ Shoma quá đáng :dbana: 

@Nuitsuki Tui đồng ý hết mấy câu cô nói. Mà có vẻ như là fan của Shoma/Dai thì sẽ 50% là ghét Yuzu, tui ko hiểu nổi, như chúng mình thích cả hai có sao đâu chứ :smiley-sad058:. Một lũ vớ vẩn. Còn lúc Yuzu fail SP của 4CC/Worlds/WTT, lúc đầu tui còn đau lòng cái điểm, sau nhìn mặt thằng nhỏ tui nghĩ, thôi ko quan tâm điểm nữa, tui chỉ mong thằng nhỏ vui lên 1 chút thôi, nhìn mặt nó mà tui muốn khóc theo. Haizzz, idol 1 người khổ vậy đó, quá invested.

Ban mua magazine nao o Amazon vay .tui Tim May Cuon ma o thay co hoac co o cd Japan thi ho lai o ship toi USA. 

Off topic mot chut. Minh lam sao den duoc command user control panel vay ha.

cam on nhieu nha

@yaminoqueen đồng chí, rửa đi đồng chí :smiley-angry026: c đặt mấy cuốn v? 

@ruruzest chúc c thành công nha! Trời ơi hai mẹ con dễ thương quá à ❤️ em giới thiệu Yuzu cho mẹ em mẹ em kiểu "thế con học xong chưa mà đi coi mấy cái này" làm em buồn hết sức :smiley-sad058:

Góc phía trên cùng bên phải có 3 cái thanh ngang đó c, bấm vào đó rồi lựa profile hoặc là acc setting. Có phải c muốn hỏi cái đó không?

@Nuitsuki Rửa cái gì? Rửa làm sao? :rofl:Cô cách tui cả nửa vòng trái đất. Nguyên season này tui mua cũng phải 10 cuốn rồi :rofl:. Sẽ xì tốp lại thôi, 10 là quá đủ. Để dành tiền cho mùa sau.

@ruruzest Mới trả lời cho cô bé kia xong, mà giờ em up lên đây luôn. Có gì mọi người cùng xem. 

Túm lại, cách search trên Amazon là em cứ type tên của Yuzu bằng tiếng Nhật (copy trên Wiki) vào search bar, xong muốn biết cuốn mới nhất thì sort theo published date. Nhưng muốn biết cuốn nào đáng mua thì phải coi review, hoặc trên forum coi có ai mua chưa. Còn vụ có ship qua USA (hay international) hay ko, thì phải là đồ Amazon bán, nó mới chắc chắn có international (giá ship okay). Đồ marketplace thì phải coi người bán có ship ko, nhưng giá ship rất mắc. Nếu 1 cuốn mới ra mà ko có bán bởi amazon, thì đơi vài ngày sau nhập hàng về sẽ bán. Phải check lại thường xuyên. 

Bình thường, mấy cuốn Figure Skaters là chắc ăn, nó có poster to, rồi khổ sách to, nhìn đã lắm. Em cứ search bằng chữ "Figure Skaters" là được. Cuốn mới nhất (Vol 5) là đây:

https://www.amazon.co.jp/フィギュア-スケーターズ-FIGURE-SKATERS-Vol-5-2017年06月号/dp/B06XXB42JS/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1495262384&sr=8-1&keywords=figure+skaters 

Ngoài ra, chị vừa order 3 cuốn này:

https://www.amazon.co.jp/gp/product/4807211420/ref=oh_aui_detailpage_o01_s00?ie=UTF8&psc=1 

https://www.amazon.co.jp/gp/product/4583625081/ref=oh_aui_detailpage_o01_s00?ie=UTF8&psc=1 

https://www.amazon.co.jp/gp/product/4862554016/ref=oh_aui_detailpage_o01_s00?ie=UTF8&psc=1 

Bảo đảm với em, toàn là hình (tại đây ko đọc được tiếng Nhật :rofl:)

Cuốn này chị mới order nên ko bít, nhưng review tốt nên coi thử. 

https://www.amazon.co.jp/gp/product/4862018564/ref=oh_aui_detailpage_o00_s00?ie=UTF8&psc=1 

@ruruzest Kì lạ amazonjp của tui nó luôn được dịch sang tiếng anh hà, cho nên dễ đặt lắm.

@yaminoqueen đúng là đặt mua hàng hộ chờ mõi mòn luôn, lần trước đặt trực tiếp amazon chuyển về VN có 5 hay 6 ngày gì đó là tới cửa nhà mình, lần này chị có đặt mua cuốn "king return" của bên bán hàng (àh mà cuốn này có vẻ chạy lắm nha) nên thử đặt dv mua hộ. Chị có mua cuốn photo book giống em he he... đẹp lắm nha, xem trên màn hình với cầm quyển sách trên tay khác hẳn hén.

@Bigdragonnnnn Yup yup, chuẩn luôn. Cuốn photobook đó nhìn thật đẹp. Mấy hình của Seimei với practice mình ko thấy trên mạng nữa chớ. Em hy vọng nó sẽ có 1 cuốn photobook cho season này luôn. Còn cuốn King is back, hình trong đó đẹp thiệt mà, bán chạy là phải. 

Hồi đó em cũng có đặt dịch vụ 1 lần, nó ship cũng được lắm, nhưng mà tiền ship mắc + đợi lâu. Nên sau này em cứ nhắm Amazon mà xài thôi.

Quên nói là, nhiều khi mọi người ko bít cách chỉnh. Amazon JP có option chuyển từ JPN qua ENG ấy, kéo xuống cuối trang là thấy. Đổi wa là đọc được thôi. Nhưng nếu muốn search đúng thì vẫn phải type tiếng Nhật vào, nên lên wiki copy tên tiếng Nhật của Yuzu là được.