Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

chào các nàng :3 cho tui vô góp dzui với nha <3

thêm một người nữa nhập hội :yay: gửi bạn nụ cười Yuzu này :space:

giới thiệu chút về bạn đi XD

tui thích mấy cái emo mới này nên tui sẽ spam :hachimaki: :acceptable: :devil: :ohno: :embSwan: :pbow:

tui biết và trở thành fan Yuzu cũng mới gần đây thôi. Bắt đầu từ lần bất chợt thấy ảnh thằng bé trôi nổi trên nf facebook, ấn tượng đầu tiên "Con ai mà đẹp quá chời vại?". Xong từ đó kiếm video, clip của thằng nhỏ về coi. Chính thức trở thành fan và theo dõi Yuzu khi xem tới clip ở giải cup of china, huhuhu, vừa xót vừa thương mà vừa khâm phục, ngưỡng mộ lắm lắm ý T__T Hiện giờ tui vẫn chưa năm rõ kĩ thuật trượt băng, các cú nhảy.... lắm, nên lúc xem thằng nhỏ thi đấu chỉ biết cầu trời khấn phật nó trượt clean và quan trọng nhất là nó cảm thấy vui thôi, chứ chuyên môn thì chả biết đường nào mà đánh giá. Mà tui dễ xúc động, đôi khi chả dám coi live, sợ và đau tim gần chết T__T thằng nhỏ kém tui có 1 tuổi mà tui có cảm giác như là mẹ của nó vậy, đi đâu cũng "thằng con nhà tui", "con zai tui"... =))) cái mẹt này là để yêu thương, cưng chiều nè :acceptable:

p/s: mọi người để ảnh chỗ chữ kí như nào vậy ạ? Tui làm nó hổng được T_T

Ồ, tui bận việc phải đi mất 2 ngày mà thread chạy dữ ta, phát huy tiếp đi nào :grin:

@Arieto154: chào mừng chào mừng. Thế là thêm 1 người lọt hố vì sắc đẹp của em nó trước rồi mới lục coi clip :devil:. Còn vụ nhận biết jump hả, ko sao, coi riết là thấy. Tui coi ẻm mới nửa năm thôi mà nhận được hết 95% jump ẻm nhảy (với ẻm có cách đi vào cú nhảy khá đặc biệt. Nếu nói vận động viên nam khác thì tui nhận ra 75% thôi). Cho nên, cố lên nào :smile: nếu bạn cần help thì cứ post thôi :)

@Bigdragonnnnn: trời ơi cái đoạn tả lúc đầu của chopin hay quá. Mình cảm giác y chang. Lúc đọc đoạn đó mình còn hình dung được cảnh tượng nữa. Tiếc là hok giỏi văn haha.

Trời ơi mấy bạn giàu thế huhuhu mình chỉ là sinh viên thôi, biết lúc nào mới đủ tiền mua vé xem ice show đây :cry:

Không biết yuzu có thêm 4Lz vào ko chứ 4Lo mới tập chắc chắn giữ lại rồi. Mong là yuzu chỉ nhảy 4quad thôi. Bạn í nhảy mất sức quá, thêm quad nữa chắc fan rụng tim hết vì lo chấn thương, sức khỏe vẫn là trên hết mà

Giàu thì ko nhưng ham hố dồi đào :rofl2: nhưng đúng là nghe GPF ở Nhật là thấy khỏi mua vé rồi. Người Nhật còn khó mua nữa nói chi mình. Nên hy vọng mình sẽ đi được Autumn Classic hoặc Skate Canada tại nó gần hơn. Hy vọng...

4Lo chắc chắn giữ, cùng lắm đẩy thành jump thứ 2, hoặc combo. Jump 1 ư, nãy nghe bên general chat tự hỏi có khi nào Yuzu trolls, ko bỏ 4Lz vào mà bỏ thẳng 4A ko, làm tui super paranoid :rofl2: :rofl2: nhưng mà, sức khỏe trên hết. Ẻm phải khỏe mạnh và đi ôm hcv olympic chớ :devil:

nhắc đến fancam, Oly có cho quay không? Tui không tìm thấy fancam nào về PW hay R&J 2.0 hồi Oly cả

vẫn hy vọng Yuzu ở lại thêm 1 mùa sau Oly nữa, thì hy vọng tui sẽ dành dụm đủ tiền đi coi live một lần :cry: nếu không thì chỉ có thể đợi ice show nhưng hình như ice show bên Nhật cũng khó mua vé lắm OTL

Olympic thì strict vụ fancam rồi. Về vụ coi live, mình đã định đi xem Olympic nhưng kế hoạch đổ bể nên tính sẽ đi Nhật vào 2019 dù có mua được vé hay không (đang cần đồng bọn :grin: ). Về phần ice show, một fan trên này, người Đức thì phải, đã từng mua được vé bằng cách request công ty du lịch (hè đó bạn này cùng mẹ đi du lịch Nhật và có nói ý muốn được xem ice show có Yuzu).

P/S: Bà cô già chào mọi người. Sức khỏe kém + lười + bận + văn không hay chữ không tốt nên ở diễn đàn nào cũng làm tàu ngầm thôi nhưng thực chất lúc nào cũng có mặt :cool:

Olympic thì strict vụ fancam rồi. Về vụ coi live, mình đã định đi xem Olympic nhưng kế hoạch đổ bể nên tính sẽ đi Nhật vào 2019 dù có mua được vé hay không (đang cần đồng bọn :grin: ). Về phần ice show, một fan trên này, người Đức thì phải, đã từng mua được vé bằng cách request công ty du lịch (hè đó bạn này cùng mẹ đi du lịch Nhật và có nói ý muốn được xem ice show có Yuzu).

P/S: Bà cô già chào mọi người. Sức khỏe kém + lười + bận + văn không hay chữ không tốt nên ở diễn đàn nào cũng làm tàu ngầm thôi nhưng thực chất lúc nào cũng có mặt :cool:

Thấy cái post cuối cùng nên quote, không biết" bà cô già" đã đi ngủ chưa? Chưa ngủ thì lên chém gió chút cho vui thread đi, mình đang vừa làm bài vừa xem lại fs ở worlds nên học không vào :grin: Xưng hô thế nào cho tiện đây? ^^

p/s: cũng muốn đi Nhật coi Yuzu lắm :rant:

p/s: mọi người để ảnh chỗ chữ kí như nào vậy ạ? Tui làm nó hổng được T_T

vào User Control Panel ở góc trái màn hình ý

rồi vô Profile/Edit signature/

muốn chèn ảnh thì làm link :grin:

ối giời ơi được dồi T_T mà ban đầu t cũng làm y hệt vậy mà, hình như nó méo cho lấy địa chỉ link bên imgur aggghhh

nghe mn bàn nhau đi xem Yuzu mà thích thế T__T tui chắc ne vờ, tiền đâu mà đi á huhu T__T

nghe mn bàn nhau đi xem Yuzu mà thích thế T__T tui chắc ne vờ, tiền đâu mà đi á huhu T__T

Ahuhu cuối cùng cũng có thím giống em rồi, phận làm sinh viên biết đến lúc nào mới được đi xem. Thôi đợi chờ là hạnh phúc!!

@Yuzufan Cám ơn nhiều, cám ơn bà con ta góp mặt cho nhà thêm rôm rả

Lâu lắm rồi tui không viết, để rảnh rỗi tui viết "review" hết nguyên bài mọi người đọc ủng hộ nha.

- Xem OL thì nằm trong kế hoạch nhưng không biết đến gần lúc đó có gì đỗ bể không (tui hay bị xui lắm)

- Ở đây mình có ai mua tạp chí mới của Yuzuru chưa? tui không biết đọc tiếng Nhật mua để coi hình thôi, lỡ mua nhầm cuốn ít hình quá thì đau lòng lắm luôn, mua qua Amazon về VN đắt kinh khủng nên ít hình thì :cry: :cry: :cry:

@Yuzufan Cám ơn nhiều, cám ơn bà con ta góp mặt cho nhà thêm rôm rả

Lâu lắm rồi tui không viết, để rảnh rỗi tui viết "review" hết nguyên bài mọi người đọc ủng hộ nha.

- Xem OL thì nằm trong kế hoạch nhưng không biết đến gần lúc đó có gì đỗ bể không (tui hay bị xui lắm)

- Ở đây mình có ai mua tạp chí mới của Yuzuru chưa? tui không biết đọc tiếng Nhật mua để coi hình thôi, lỡ mua nhầm cuốn ít hình quá thì đau lòng lắm luôn, mua qua Amazon về VN đắt kinh khủng nên ít hình thì :cry: :cry: :cry:

Với tư cách 1 con điên nghèo kiết xác, ko biết tiếng Nhật nhưng ham hố magazine như tui... tui đang ngó 2 cuốn này này:

https://www.amazon.co.jp/dp/4862018564/ ... .yb5PTJVZ8

https://www.amazon.co.jp/dp/4583625081/ ... .ybJST4A1S

Reviews rất tốt, nói là tập trung vào Yuzu hơn. Với nghe phong long trên Tumblr cũng tích cực lắm. Tui chưa mua nhưng tới sinh nhật (sắp sắp rồi) tui sẽ mua tự thưởng.

Tính mua cuốn Anan mới nhất nữa tại ham hố cái bìa, nhưng người ta nói nó xen kẽ hình khác nhiều, với lại có scan trên Tumblr rồi nên thôi... mình nghèo mà huhu.

Đấy là magazine sau Worlds và WTT thôi, cũ nữa thì tui cũng đang ngắm vài cái nữa haha.

Còn vụ review, viết đi viết đi, tui sẽ đọc mà :space:

Reviews rất tốt, nói là tập trung vào Yuzu hơn. Với nghe phong long trên Tumblr cũng tích cực lắm. Tui chưa mua nhưng tới sinh nhật (sắp sắp rồi) tui sẽ mua tự thưởng.

Tính mua cuốn Anan mới nhất nữa tại ham hố cái bìa, nhưng người ta nói nó xen kẽ hình khác nhiều, với lại có scan trên Tumblr rồi nên thôi... mình nghèo mà huhu.

T cũng thích cuốn Anan đó lắm, mà chưa mua đồ qua amazon bao giờ nên k dám đặt.

Mà mọi người ơi, Yuzu mới về câu lạc bộ Toronto rồi đấy, :yay: , chắc sẽ lại lao đầu vào tập luyện cho bài thi mùa sau đây. T hồi hộp quá

Dù sao thì, welcome back, prince :devil:

Mà mọi người ơi, Yuzu mới về câu lạc bộ Toronto rồi đấy, :yay: , chắc sẽ lại lao đầu vào tập luyện cho bài thi mùa sau đây. T hồi hộp quá

Dù sao thì, welcome back, prince :devil:

Cuối cung thì cũng có tin mới :yay: mà không biết là mới về toronto hay là mới bị bắt gặp ở toronto nữa :rofl2: :rofl2: Yuzu ninja-mode :bow: :bow:

Chao cac ban,

Toi la thanh vien moi cua trang nay. That la vui khi thay co nhieu fan nguoi Viet. Toi rat nguong mo Yuzu, mot con nguoi hoan hao cai gi cung hay het, Tu ky thuat den dien cam. An noi rat la hay va sau sac. Luc nao cung lich su cui chao het Tu Phai. De thuong qua cac ban oi!

tui về rồi đây :yay: chào mọi người, có thêm người tham gia tám nữa rồi! Welcome Bigdragonnnnn,

Vivienne, ruruzest hãy ghé thường xuyên nhé, dự là sắp tới sẽ có nhiều chuyện để nói nữa cho xem :devil: bởi vì Yuzu sẽ tham dự Fantasy on Ice http://www.fantasy-on-ice.com/?url_type=39&object_type=webpage&pos=1 nên sẽ có nhiều fancam và tv shows để hóng hơn :devil:

Mà công nhận thằng bé ở TCC ít quá ta, mới qua hôm trước rồi lại phải về Nhật trước ngày 26 nữa, tính ra thời gian luyện tập có đâu khoảng 14-18 ngày hà. Không biết có lên choreo xong chưa nữa :think: