Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@bv vnlao má ơi, ai đc coi NHK 2015 chắc phê lắm. Chopin hoàn hảo, Seimei hoàn hảo, WR hoàn hảo, họp báo cũng hoàn hảo luôn :rofl:

v là kiếm công ti du lịch bên Nhật đăng kí được hửm, t có bạn bên Nhật chắc nó đăng kí dùm t được. Mà để đi hỏi xem có công ti nào còn chỗ không. T thích WC hơn GP series do được coi nhiều hơn, nhưng hốt được cái nào thì hốt luôn chứ có khi ko có cơ hội thứ hai

1 minute ago, Nuitsuki said:

@bv vnlao má ơi, ai đc coi NHK 2015 chắc phê lắm. Chopin hoàn hảo, Seimei hoàn hảo, WR hoàn hảo, họp báo cũng hoàn hảo luôn :rofl:

v là kiếm công ti du lịch bên Nhật đăng kí được hửm, t có bạn bên Nhật chắc nó đăng kí dùm t được. Mà để đi hỏi xem có công ti nào còn chỗ không. T thích WC hơn GP series do được coi nhiều hơn, nhưng hốt được cái nào thì hốt luôn chứ có khi ko có cơ hội thứ hai

Cố lên cố lên, có bạn bên đó luôn hả, may ghê

rồi nhớ chụp mình về nhé:snonegai:

t không đi được, ghen tỵ quá đi:13877886:

@bv vnlao có bạn nhưng bạn ko coi trượt băng thành ra bạn cũng chả biết gì rọi :)) hai con ngơ ngơ với nhau :))) đừng ghen tị vì cũng chưa chăc đi được đâu :))

t thấy mình cứ đặt hết hy vọng vào chị @ruruzest đi. Nhớ report về thiệt nhiều nghen, em đọc report tiếng anh phát ngán luôn rồi :biggrin:

mình còn chị @Bigdragonnnnn nữa, hy vọng chị đi được Olympic :smiley-love017:. Lập đàn cầu may cho mọi người, cho Yuzu nữa. Nhiều quá LOL

Bữa trước thấy bên fb có bạn làm búp bê giấy pooh để cầu nguyện cho Yuzu, t cũng muốn làm mà gg paper doll pooh ra mấy con phức tạp quá OTL Hay là cắt giấy hình pooh xỏ vô để cầu nguyện nhỉ, có lòng là được mà...

2 minutes ago, Nuitsuki said:

@bv vnlao có bạn nhưng bạn ko coi trượt băng thành ra bạn cũng chả biết gì rọi :)) hai con ngơ ngơ với nhau :))) đừng ghen tị vì cũng chưa chăc đi được đâu :))

t thấy mình cứ đặt hết hy vọng vào chị @ruruzest đi. Nhớ report về thiệt nhiều nghen, em đọc report tiếng anh phát ngán luôn rồi :biggrin:

mình còn chị @Bigdragonnnnn nữa, hy vọng chị đi được Olympic :smiley-love017:. Lập đàn cầu may cho mọi người, cho Yuzu nữa. Nhiều quá LOL

Bữa trước thấy bên fb có bạn làm búp bê giấy pooh để cầu nguyện cho Yuzu, t cũng muốn làm mà gg paper doll pooh ra mấy con phức tạp quá OTL Hay là cắt giấy hình pooh xỏ vô để cầu nguyện nhỉ, có lòng là được mà...

Đừng quên Yuzu là thanh niên cầu toàn nha :kitty: 

mà thực ra chỉ cắt theo hình thôi t làm cũng chẳng nên hồn, căn bản là mỗi lần ra một sản phẩm khác nhau ý:tantrum:

@bv vnlao c đổi thread xoẹt xoẹt vậy :)) đợi chút t xách quần chạy theo cho kịp :))) tốc độ này c luyện bao nhiêu năm r :)))

t thấy c đi kiếm cái đập giấp hình pooh luôn đi cho xong, bập xuống một phát là ra một con khỏi cắt kéo gì hết.

Ê mà t kiếm được con pooh r, hóa ra keyword là papercraft cơ :smiley-ashamed005: 

thấy con này có vẻ đơn giản hơn nè 

Pooh_PaperCraft_Boxes-Header+Workshop.pn

1 minute ago, Nuitsuki said:

@bv vnlao c đổi thread xoẹt xoẹt vậy :)) đợi chút t xách quần chạy theo cho kịp :))) tốc độ này c luyện bao nhiêu năm r :)))

t thấy c đi kiếm cái đập giấp hình pooh luôn đi cho xong, bập xuống một phát là ra một con khỏi cắt kéo gì hết.

Ê mà t kiếm được con pooh r, hóa ra keyword là papercraft cơ :smiley-ashamed005: 

thấy con này có vẻ đơn giản hơn nè 

Pooh_PaperCraft_Boxes-Header+Workshop.pn

@Nuitsuki tại t nghỉ hè rồi, giờ chỉ có long nhong đi chơi thôi nên mỗi chỗ nhảy vô một tý

Về pooh thì c làm đi :joy: với t vô vọng thôi, đến gấp dán hình xúc xắc t còn làm không nổi:sorrow:

mà phải in ra papercraft rồi làm hay tự vẽ ra, t ăn hại lắm đó:tumblr_inline_mg16g93n0Q1qdlkyg:

@bv vnlao ...t thấy khó quá thôi bỏ qua đi, hồi trc t gấp được một dàn vocaloid xong muốn ná thở luôn. Gấp vài con trang trí thì ok chứ gấp 1000 con chắc t chết :13877886: Thà gấp hạc theo truyền thống còn hơn, t làm mấy lần rồi.

Đúng là t vẫn nên quay về ngồi tập trans :))

Xin chào mọi người ! :smiley-love017:

Cuối cùng sau 2 tháng trời tui cũng có cơ hội quay lại 888 vs mn rồi, hạnh phúc quá

Lúc cái hành tinh này mới thành lập tui có đăng 1, 2 bài giới thiệu ở đây mà sau đó bận quá không có thời gian tám vs mọi người

Nhưng hàng ngày tui vẫn phải tranh thủ ghé qua cái hành tinh này, chứ 1 ngày mà k ghé qua là thấy thiếu thiếu cái gì á.

Nhiều lúc cái hành tinh này phát triển nhanh quá mà tui đuổi theo còn k kịp nữa. 

À, mặc dù ngày trc đã giới thiệu nhưng chắc mn quên hết rồi nên tui giới thiệu lại nha

Tui sn 94, sinh cùng tháng cùng năm vs Yuzu đó, tui sinh sau Yuzu có vài ngày à, hehe. Mặc dù vậy tui lại chẳng có cái khía cạnh nào bằng đc Yuzu, hic

Tui biết Yuzu từ gần cuối năm ngoái, sau khi vô tình xem 1 clip trượt băng của Yuzu và tèn tén ten, tui đổ ngay lập tức. Phải nói là tui chưa thích ai 1 cách nhanh chóng như vậy, và đến bây giờ thì càng ngày càng lún sau vào cái động này, không thoát ra đc. Tui thật hâm mộ những ai có thể đi xem Yuzu thi đấu quá, bao giờ tui ms có cơ hội xem Yuzu thi đấu đây, huhu.

@Yuzuru Hailee: t còn nhớ c nè :)) chào mừng post bài lại :0011: hỏi nhỏ cùng tháng cùng năm có cùng luôn cung hoàng đạo luôn hông :))

Công nhận dễ đổ thằng bé ha, nó như có lực hút ấy. Dính rồi là khỏi dứt ra. Nhiều lúc cũng ko hiểu sao mình lại thích một người nhiều như vậy nữa :img_20: giờ kêu viết essay chắc viết được 5000 từ luôn quá :tumblr_inline_mg16go8gBg1qdlkyg:

2 minutes ago, Nuitsuki said:

@Yuzuru Hailee: t còn nhớ c nè :)) chào mừng post bài lại :0011: hỏi nhỏ cùng tháng cùng năm có cùng luôn cung hoàng đạo luôn hông :))

Công nhận dễ đổ thằng bé ha, nó như có lực hút ấy. Dính rồi là khỏi dứt ra. Nhiều lúc cũng ko hiểu sao mình lại thích một người nhiều như vậy nữa :img_20: giờ kêu viết essay chắc viết được 5000 từ luôn quá :tumblr_inline_mg16go8gBg1qdlkyg:

Hehe, mặc dù cùng tháng cùng năm mà hổng có cùng cung hoàng đạo mới đau lòng chứ, hic. Nói vậy để ít nhất mình còn giống bạn ý thôi, chứ cái gì cũng xách dép cũng k theo kịp bạn ý luôn.:bow:

Mà phải công nhận cái khoản dễ đổ bạn ý, tui còn nhớ rõ là ngày đó luôn. Tui nhớ hôm đó là thứ 7, lúc đó còn đang hot cái phim Yuri on ice ý, tui cũng có xem qua 2, 3 tập mà k ấn tượng lắm nên bỏ, chỉ thích nghe cái nhạc gì tên Eros ý thôi, rồi trong lúc đi seach cái nhạc để nghe thì cũng có xem mấy cái clip ng khác cosplay Yuri, nhưng k thích lắm, vì cảm giác thấy bị thiếu thiếu cái gì đó. Nhưng sau khi vô tình xem 1 cái clip trượt băng của Yuzu thì phải nói là, sự khác biệt giữa Yuzu và những ng khác là 1 trời 1 vực luôn. Tui xem cái clip đó là tui bị đổ luôn bởi sự tự tin và kỹ năng trượt băng điêu luyện của bạn ý. Mặc dù lúc đó tui k hiểu gì về trượt băng nhưng tui vẫn biết là bạn ý ở cấp độ khác hẳn những ng khác.  Sau đó thì tui dành hẳn 1 ngày chủ nhật để tìm kiếm thông tin và clip trượt băng khác của bạn ý. Và đến bây giờ tui vẫn hay mở lại các bài thi đấu của bạn ý lên xem lại.

Bây giờ tui còn tận dụng cứ khi nào tui rảnh mà có ng khác ngồi bên cạnh là tui lại mở mấy cái clip thi đấu của Yuzu để đầu độc mn, hehe. mặc dù thành quả đến bây giờ là mn mới dừng ở mức mn chỉ nhìn thấy bạn ý đẹp trai, haha.

@Yuzuru Hailee tui cũng thích soundtrack của YoI lắm, mà điều tui tiếc nhất là bài chủ đạo YoI lại ko được animation full từ đầu đến cuối, coi cứ thiếu thiếu. Mà animation thì thấy opening là hay nhất, mấy bài trượt ban đầu hay mà càng về sau càng thấy đuối đuối, animation ko mượt mà transitions gì cũng ko thấy, tiếc ghê. Chứng tỏ điều gì? Biên đạo FS là cả một bầu trời khó, trượt được FS cho hoàn hảo là cả một vũ trụ khó, đến nỗi bên animation lên kế hoạch và vẽ cũng ko nổi. Lúc t ngồi đọc cái vid H&L phân tích thấy cứ như tự ngồi ăn não...

Còn khoản cố gắng dụ dỗ t cũng gặp trường hợp y chang c luôn :)) t nhồi sọ ng ta thành tích của nó, tinh thần chiến đâu, sự nỗ lực và kiên định của nó, rút cuộc ngta chú ý vô mặt vs body nó OTL Không phải t có ý kiến gì vs fans body của Yuzu, nhưng t chỉ muốn nói là tìm hiểu nó đi, nhân cách và cuộc đời của nó còn sáng giá hơn body rất rất rất nhiều đó

@Nuitsuki Ngày trước tui k xem trượt băng, mặc dù hồi nhỏ thì có xem vài lần trên TV, nhưng k hiểu gì về trượt băng nghệ thuật cả nên khi xem yoi tui k thấy hứng thú, cảm thấy nó thiếu thiếu cái gì đó, cảm giác nó k đc mượt mà lắm, nên cũng thử tìm mấy clip xem người thật trượt băng như thế nào, nhưng cũng k ấn tượng lắm. Sau đó thì vấp phải Yuzu và bắt đầu tìm hiểu về trượt băng, mặc dù bây giờ tui cũng chỉ phân biệt đc mấy cú nhảy lúc quay chậm và mấy động tác di chuyển điển hình của bạn ý, còn về các bước thì tui bó tay luôn :facepalm: . Lúc đọc cái phân tích của H&L và LGC thì đầu tui nó cũng quay mòng mòng luôn, hic

Ngồi đọc các fanacc mn kể về kỷ niệm được xem bạn ý skate mà thấy ghen tỵ ghê gớm, ước gì mình cũng có cơ hội được xem bạn ý skate 1 lần trong đời.

Mà cuộc đời và sự nghiệp thi đấu của bạn ý có thể làm thành 1 bộ phim luôn ý chứ, nhiều lúc cũng mong có 1 bộ phim về bạn ý thì hay quá, cơ mà nghĩ lại thì chắc chẳng có ai có vừa có kỹ năng trượt băng tuyệt vời lại vừa có thần thái trên băng xuất sắc như Yuzu nên sợ diễn viên mà k lột tả được nhân vật của bạn ý thì cũng tụt hứng lắm.

@Yuzuru Hailee t bấm giờ thì thường thấy các bước di chuyển steps/turns ko đến một giây đâu. Tầm 3 giây, trong stsq là thằng bé đi hết một cái combo gồm 3-4 turns/steps được xếp loại KHÓ trên một chân xong rồi đó.  Vẫn ko hiểu sao nó nhớ hết một bài thi dày đặc steps và transitions như vậy @@  và steps/turns khó được phân bố rất đều nhé, chứ ko phải dồn hết vô stsq rồi các steps trước jumps đơn giản hoá đâu. Kinh khủng, quá sức kinh khủng :bow: Kurt Browning nói đúng, nó như lướt trên mặt băng vậy đó. Không thể hiểu lấy đà và vận tốc từ đâu ra (12 crossover trong FS nếu t nhớ ko nhầm?). T cũng nhớ là có đọc ở đâu phân tích là nó tăng vận tốc trượt sau cú jump, tức là thay vì bị giảm vận tốc vì mất đà thì nó lại lấy động lực từ cú nhảy (spirit of the athlete thì phải. khổ quá ko bao giờ giữ nguồn nên muốn double check cũng ko  được). Dòm cute vậy thôi chứ nó là quái vật sân băng trong nhận thức của t đó :laughing:

@Nuitsuki Uk, xem cái video mà mọi người phân tích sự phức tạp của H&L mà tui xem thấy chóng hết cả mặt, cảm giác bạn ý trượt rất đơn giản, dễ dàng như vậy nhưng ai mà ngờ lại có nhiều bước phức tạp như vậy chứ. Mà tui ms bắt đầu tìm hiểu trượt băng nên ngoài mấy cái counter, twizzle, vs mấy cái chuyển tiếp của bạn ý thì có biết cái gì đâu, động đến các bước là bó tay luôn, xem clip quay chậm rồi mà vẫn cứ thấy nó loạn xì ngầu cả lên. Mà tui cũng nhớ là bài LGC của nó chỉ có 8 crossover còn H&L là 12 crossover. Qúa đỉnh. Tui là tui mê mấy cái bước trước và sau các cú nhảy ý. Thích nhất là cú đá cao đầy mạnh mẽ sau 3A trong LGC và tui cũng thích các bước di chuyển vô cùng nhẹ nhàng sau khi thoát khỏi 3A trong Chopin 3.0 ở Faoi :goe:. Tui xem k biết bao nhiêu lần Chopin 3.0 đó r ý. Xem mà thấy bị mê hoặc vô cùng luôn ý.

@Yuzuru Hailee nhắc đến mấy bước trước và sau cú nhảy lại thấy buồn cười.

ISU: bố muốn exit sáng tạo cho jump

Yuzu, FaOI Niigata: 4T-twizzle-highkick 

tui: :rofl:

ISU: bố cũng muốn tư thế spin sáng tạo nữa

Yuzu, FaOI Niigata, phỏng vấn với Nobu: Tôi muốn thử nhiều tư thế spin nữa. Tôi sẽ làm, vì tôi có thể :space:

vẫn là tui:  so extra I die :dpooh: