Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

3 minutes ago, yaminoqueen said:

@Nuitsuki Công nhận, đây là lần đầu tui còn đang type reply mà thấy có notification báo có reply khác haha.

Bộ sưu tầm Yuzu facts hả? Cho coi với :snonegai:Tui đây dù mới quen em gần 1 năm thôi nhưng lục tung info khắp xó, giờ mostly cái gì cũng biết, có điều ko có lưu lại haha. Hình với gif thì... lần cuối cùng check hình như tui đã download 1500 tấm và đang tiếp tục :sadPooh: Cứu tôi với. 

Về mấy người vdv khác, tui cũng thích Nathan với Shoma lắm, nghĩ lại nếu Yuzu giải nghệ (đừng!!!!!) thì tui sẽ theo 2 người đó. Có điều tui sẽ ko đổ hết tâm trí vào nữa đâu, đau tim và tốn tiền vì Yuzu là quá đủ. Tui mong chờ cái ngày tui coi men single mà ko bị đau tim. 

Đúng rồi chị cũng thích Nathan với Shoma nhưng không quắn bằng Yuzuru thôi. Chính xác chắc là sau Yuzuru chắc mình không còn bị đau tim nữa.

@Nuitsuki  Ko dám đâu, theo cái general thread còn xoắn hơn nhiều, hồi đó nó debate vụ 4lz hay ko 4lz mà tui muốn chết lun, trước đó nữa mà tui nhớ là vụ ẻm rút khỏi Nationals vì cảm cúm, mà bàn qua lại về việc ẻm có được đi 4CC với Worlds ko, mà tui xoắn ko còn gì để xoắn. Aiz, good time. Nhưng mà yup, theo cái thread đó là xoắn lên tới não à =)))

Tui thấy rules vậy là subjective hơn rồi, gặp judges ko ưa Yuzu chắc tui nổi máu. Thôi Yuzu ráng lên,  trượt clean là ko còn gì bàn cãi.

@ruruzest Vui vậy, 2 mẹ con coi chung, có nhiều người coi 1 lúc nó cũng đỡ hồi hộp haha. Coi 1 mình cứ phải im lặng rồi lên forum xoắn xuýt với mọi người.

5 minutes ago, ruruzest said:

World la cuoc thi dau THU hai tui coi live voi con gai . Hai me con vua run, vua khoc ,vua la lang Len , vui de so khi thay Yuzu nhay hoan hao tu dau den duoi  !

Đúng rồi cảm giác thật thích hén, tui cũng vậy tui nhảy tưng tưng, la quá chừng, làm ở nhà tui cười tui quá chừng.

Just now, yaminoqueen said:

@Nuitsuki  Ko dám đâu, theo cái general thread còn xoắn hơn nhiều, hồi đó nó debate vụ 4lz hay ko 4lz mà tui muốn chết lun, trước đó nữa mà tui nhớ là vụ ẻm rút khỏi Nationals vì cảm cúm, mà bàn qua lại về việc ẻm có được đi 4CC với Worlds ko, mà tui xoắn ko còn gì để xoắn. Aiz, good time. Nhưng mà yup, theo cái thread đó là xoắn lên tới não à =)))

Tui thấy rules vậy là subjective hơn rồi, gặp judges ko ưa Yuzu chắc tui nổi máu. Thôi Yuzu ráng lên,  trượt clean là ko còn gì bàn cãi.

@ruruzest Vui vậy, 2 mẹ con coi chung, có nhiều người coi 1 lúc nó cũng đỡ hồi hộp haha. Coi 1 mình cứ phải im lặng rồi lên forum xoắn xuýt với mọi người.

U hai me con thich Yuzu qua xa. Con gai Minh gioi thieu Yuzu cho tui . Moi dau hoi thich though, ve sau cang biet them ve Yuzu cang thich va cam phuc Yuzu qua !

@Bigdragonnnnn trời ơi đã quá chúc mừng nha! Hy vọng c thành công!!! Thêm một người là thêm một sự cổ vũ cho Yuzu mà!

Bài thi WC càng nghĩ t càng thấy nó như một kì tích các bạn ạ. Nhiều yếu tố quá, nào là overscore người này underscore người kia, rồi làn sóng quads, rồi tech panel bỏ qua UR edge call, (rồi politic đằng sau mà một số người chỉ ra nhưng chỉ là ý kiến cá nhân nên tui không nói ở đây) vv và vv. Bài thi đó đúng là một phép màu. Nó khiến tui lấy lại niềm tin vào cuộc sống 😊

@yaminoqueen tui lục tung cả tumblr để đọc những bài post về Yuzu nên thỉnh thoảng cũng có lướt qua một số fact chưa được nhắc đến, khi có thgian tui sẽ post lên cho mọi người xem 💪 Fact lấy từ interview nên cũng đáng tin cậy lắm

2 minutes ago, Nuitsuki said:

@yaminoqueen tui lục tung cả tumblr để đọc những bài post về Yuzu nên thỉnh thoảng cũng có lướt qua một số fact chưa được nhắc đến, khi có thgian tui sẽ post lên cho mọi người xem 💪 Fact lấy từ interview nên cũng đáng tin cậy lắm

Cho chị xem với nha, tuy bận rộn nhưng cũng ham hố lắm em ạh

@Nuitsuki Nói làm tui nhớ cái câu "most underscored world record ever." Nghĩ lại mà còn tức muốn bể phổi. Coi cái clip phân tích bài trượt đó còn tức hơn. Hên là Yuzu clean, lúc đó coi lo quá chừng, đến cú lutz cuối cùng mới bình tâm được. Đến giờ tui vẫn còn đang coi lại H&L của Worlds đây haha. 

Mà bài H&L của WTT tui cũng thích lắm, tại ẻm yolo quá ác liệt haha, còn ghê hơn hồi 4CC. Dù ko đáp được cú 3A cuối nhưng mà đó vẫn là 1 cú 1A có +GOE, tui mắc cười chết.

@Bigdragonnnnn dĩ nhiên em sẽ post rồi, nhưng em đợi khi có thgian sẽ lọc lại và kiểm tra lại nguồn cho chắc ăn

@yaminoqueen lúc biết nó underscore tui chưa tức đâu, nghĩ là thôi đằng nào cũng hcv rồi, nhưng tới lúc biết những người khác được overscore tui mới nổi khùng lên :hachimaki:  chính xác là biết những người khác được "thưởng điểm" nhiều như thế nào. 

Just now, Bigdragonnnnn said:

Các em ơi chị có hình này thấy cũng vui nhưng không biết cách chèn vào, giúp chị với. cám ơn trước nha

hình nào chị, chị quăng link lên đi em thử xem sao

55 minutes ago, yaminoqueen said:

@hayuchi Chào mừng chào mừng. Vào nói cho rôm rả. Tui cũng biết biết Yuzu qua anime đó, xong giờ tui bỏ cái anime đó ko quan tâm luôn haha. Lên thuyền Yuzu là miễn xuống lại. 

Tui đang cố gắng ko nghĩ tới chuyện mùa sau là Oly, tại ba cái rule change, rồi judging ko fair với Yuzu, underscored vs overscored. Tui mệt tim :(. Chỉ hy vọng Yuzu thi tốt mà ko bị kuyashii (mấy, ẻm chắc nhất định sẽ có gì đó ko hài lòng haha).

À à sao cô giống tui thế... Từ ngày tui biết Yuzu tui cũng bỏ coi cái anime kia luôn:)))) 

Thật ra tui không rành mấy cái underscored lắm, nhưng dạo này tui đang bị nhạy cảm với vài ông commentary ấy (ngoại trừ CBC).. Mấy lần Yuzu nhảy koh tốt mấy ổng phán dữ dội lắm:/// 

Mà thôi, mấy tháng nữa là vô mùa mới rồi.. Tui cũng chỉ bận tâm costume thôi😩 tui có linh cảm SP sẽ vẫn là LGC💜 Vì tui để ý Yuzu hay lập lại sp 2 năm, năm thứ 2 nâng cấp hoặc đổi costume chút xíu... Còn FP thì phải chờ ah~