Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@yaminoqueen c còn nói là ở châu  mỹ, chứ châu của tui có mỗi nước tui 😂 tui ở Úc, hay tui hay gọi nó là nước-phát-triển-mà-nghèo-thể-thao. Thể thao bên này nchung khá nghèo nàn đc có mỗi cái australia open là ngay chỗ tui ở mà tui thì ko coi 😂 

vấn đề ở đây là men single hết mà bên ladies thì còn, trong khi lẽ ra ladies phải nổi hơn. Thậm chí Úc thắng giải speed skating hồi 2002, và pair skating Úc mới chiến thắng JWC nhưng speed skating Ice dance và pairs vẫn còn vé. Tức là những môn Úc có tham gia thì vẫn còn vé, chỉ có men single là hết ráo

@Nuitsuki Hahaha cô cũng theo nhiều nhở, biết nước mình thắng cái gì, tui biết nước tui chỉ tại Nathan đi đối đầu với Yuzu, tui mới biết nước mình có thằng nhóc đó. Thế là lúc coi Worlds nửa hy vọng nhóc đó lên podium, nửa muốn podium là đám veterans, oh well. Dù sao thì gold medal với tui chỉ có 1 người nên ko sao. Còn mấy disciplines khác tui ko để ý lắm. Ít ra nếu cô ở Úc thì cũng gần giờ Nhật và Hàn (hơn tui), nên coi live ko lệch giờ lắm (phải ko?). Tui ở nửa vòng Trái Đất toàn dậy lúc 3 giờ sáng haha, mà cũng chịu dậy (flashback hồi 4CC với Worlds).  

Cái thread này giờ chúng ta ngồi ôm luôn rồi :xD:

@yaminoqueen tui sẽ làm Jack, c làm Rose đi *pose dáng Titanic* :rofl:thà lên đây còn có chỗ để nói, chứ ko là tuki một mình luôn. Nói v chứ tui nghĩ sẽ có mấy ng nữa tham gia sớm thôi :fingerscrossed:

Tui có theo đâu, thấy tin tức đăng thì nhớ thôi :biggrin: Còn vụ múi giờ tui cũng ko khá hơn c bao nhiêu hết, hồi Helsinki phải thức đến 2-3h sáng, coi xong tui gục trên bàn luôn! Đợt Oly thì sẽ là buổi chiều tối bên tui thuận lợi hơn :party0035:

Chào mọi người, tui là thành viên mới của page:))) tui biết page này lâu rồi mà giờ mới dám gia nhập!

Thú thật là tui chỉ mới biết đến Yuzu thông qua việc xem phim hoạt hình thôi, nhưng bây giờ tui trung thành với Yuzu luôn rồi >///<

Nguyên một mùa giải vừa rồi tui như sống dở chết dở....

Sắp tới Olympic rồi... tui nôn quá!!!!! :biggrin:

@Nuitsuki tui đây tự kỷ 1 mình quen rồi :)) hồi đó giờ mê manga/anime hay actor gì đó cũng toàn thui thủi 1 mình đi check forum/FB, giờ tới Yuzu hên là có community to quá, ko thôi tui cũng im lặng. 

Helsinki tui thức tới 6am á, Yuzu thi lúc 4am, mà tui ngủ ko được, ẻm thi xong tui quắng lên đi check Tumblr với YT để coi lại, tới 6am. 8am đi học. Lên lớp nhìn như con dở =))). Nhưng tới Oly thì cô coi sướng rồi, tui là lặp lại của 4CC chắc luôn, 2-3am gì đó. Haiz. Thôi, vì Yuzu.

@hayuchi Chào mừng chào mừng. Vào nói cho rôm rả. Tui cũng biết biết Yuzu qua anime đó, xong giờ tui bỏ cái anime đó ko quan tâm luôn haha. Lên thuyền Yuzu là miễn xuống lại. 

Tui đang cố gắng ko nghĩ tới chuyện mùa sau là Oly, tại ba cái rule change, rồi judging ko fair với Yuzu, underscored vs overscored. Tui mệt tim :(. Chỉ hy vọng Yuzu thi tốt mà ko bị kuyashii (mấy, ẻm chắc nhất định sẽ có gì đó ko hài lòng haha).

Trời nghe báo tình hình khách sạn và vé OL sao nản vậy? tui còn dự tính là tháng 11 mới book ks, vé máy bay các thứ nữa chứ :yznotimpressed:

Tui đi làm nên thời gian từ tháng 9->tết âm lịch là gần như mỗi ngày tui chỉ được ngủ 6 tiếng thôi (khách hàng xuỵt chó sau mông tui áh), xem livestream mà chỉ mong tới lượt thằng bé gấp gấp, tui biết các vận động viên ai cũng đỗ môi hôi, có khi cả máu để luyện tập nên tui không dám chê ai hết nhưng mình chỉ muốn xem có 1 người thôi tui đâu phải fan của figure skating đâu, nên nhiều khi mình kh có thời gian mà xem vận động thi đấu yếu quá buồn ngủ muốn chết. 

Có ai bị giống tui không? Mỗi lần xem Yuzuru thi đấu là tay chân tui lạnh ngắt, tim đập liên hồi, sợ khiếp vía :biggrin:

...tui xúc động quá các bạn ạ, lần đầu tiên sau mấy tuần có nhiều hơn 2 ng tám trong một ngày :sadPooh:

c thấy chưa @yaminoqueen, tui đã bảo sẽ có người tới sớm mà!

@hayuchi chào mừng :sign0016: ghé chơi mạnh lên bạn ui, tui biết fan mới là hóng hớt dữ lắm :)) yên tâm, đến lúc rảnh tui sẽ đăng thường xuyên hơn bộ sưu tầm của tui về mấy cái Yuzu facts, lúc đó tha hồ nói XD

@Bigdragonnnnn c có ng quen ở HQ ko? đến tháng 11 book là quá trễ r, e ko còn gì đâu... Mà c có vé Oly chưa? Nchung mùa Oly khó giật lắm, tui thua rồi đành đợi sau Oly với hy vọng là Yuzu sẽ ở lại thêm một mùa (pls pls pls 🤞🤞🤞). Nếu c chưa mua vé thì thử suy nghĩ việc đặt một gói bao luôn cả chỗ ăn ở, dù thực sự là nó mắc lắm nhưng tiện hơn nhiều

Ban đầu tui coi cũng là vì bị thu hút bởi Yuzu trước, nhưng coi một thời gian rồi lại thích cả những người khác luôn ❤️ Vì tụi mình không theo lâu, thời gian lại eo hẹp nên chưa có cơ hội tìm hiểu nhiều đó chứ tui nghĩ coi nhiều rồi ai cũng có những điểm để yêu mến hết ❤️

@Bigdragonnnnn Bạn có vé rồi sao? Tính tháng 11 book KS với máy bay cho Oly??? Tới lúc đó là trễ à, mình nghe hotel xung quanh chỗ thi hết sạch chỗ rồi. 

Tui lúc đầu cũng ko phải fan figure skating, nhưng sau khi biết Yuzu, ngồi phân biệt hết mấy jump của ẻm, tui cũng coi mấy vdv khác coi sao, mà cũng chỉ coi Top 6 thôi, nên là 2 groups cuối. Ko đến nỗi chán a haha. Vì Yuzu mà thi thì tui ko ngủ nổi, thôi thì coi mấy người khác luôn. Yuzu mà thi xong tui cần biết kết quả cuối cùng, nên cũng thức coi nếu ẻm ko phải người trượt cuối. 

Đây, nhớ hồi Worlds tui coi mà lạnh ngắt tay chân, còn là 3am nữa chớ, coi mà run bần bật hết 4 phút 30 giây ẻm thi. Đến khúc cuối điểm chưa ra mà tui đã la lối World Record (cho ma nghe). Ôi memories :sadPooh:

25 minutes ago, yaminoqueen said:

@Nuitsuki tui đây tự kỷ 1 mình quen rồi :)) hồi đó giờ mê manga/anime hay actor gì đó cũng toàn thui thủi 1 mình đi check forum/FB, giờ tới Yuzu hên là có community to quá, ko thôi tui cũng im lặng. 

Helsinki tui thức tới 6am á, Yuzu thi lúc 4am, mà tui ngủ ko được, ẻm thi xong tui quắng lên đi check Tumblr với YT để coi lại, tới 6am. 8am đi học. Lên lớp nhìn như con dở =))). Nhưng tới Oly thì cô coi sướng rồi, tui là lặp lại của 4CC chắc luôn, 2-3am gì đó. Haiz. Thôi, vì Yuzu.

@hayuchi Chào mừng chào mừng. Vào nói cho rôm rả. Tui cũng biết biết Yuzu qua anime đó, xong giờ tui bỏ cái anime đó ko quan tâm luôn haha. Lên thuyền Yuzu là miễn xuống lại. 

Tui đang cố gắng ko nghĩ tới chuyện mùa sau là Oly, tại ba cái rule change, rồi judging ko fair với Yuzu, underscored vs overscored. Tui mệt tim :(. Chỉ hy vọng Yuzu thi tốt mà ko bị kuyashii (mấy, ẻm chắc nhất định sẽ có gì đó ko hài lòng haha).

Mùa sau tui cũng sợ vụ judging lắm, năm nay xem các bài phân tích hiểu thêm sức mạnh của Yuzuru thêm (cám ơn các fan thông thái), cũng phải thôi Yuzuru trông như thiên thần nhưng em đã có thời gian rất dài bôn ba trân mạc, nên đẳng cấp em nâng lên từng bước một mà, đến thời điểm này trình độ như thế là đúng rồi so với tài năng của Yuzuru rồi, xem Yuzuru thi đấu thích cách mà bạn í hoà mình với âm nhạc, điều đó tôi nghĩ không phải luyện tập là được đâu.

Tui không có xem anime nhưng có nghe về nó chắc cách đây tầm 3 năm rồi phải, đọc trên tumblr áh, dù gì nhân vật tưởng tượng thì thoả mãn trí tưởng tượng, còn Yuzuru là thực tế, mà nhìn lại cuối sự nghiệp thi đấu của Yuzuru chắc Nhật đủ tư liệu làm phim được luôn áh, quá nhiều kịch tính để làm phim mà.

Với sự kiện quan trọng như OL mà GK kh fair thì phát điên lên mất.

40 minutes ago, yaminoqueen said:

Tui hy vong judges se coi trong tai nang cua Yuzuru de Cham diem dung Theo luat le chu khong co bay ba giong o world la tui se noi loan do nha

he he...chị có bạn ở HQ nó thề thốt là sẽ tìm vé bằng mọi giá, book KS phương án backup sợ làm phiền thôi, điều quan trọng hơn hết là lúc đó khách hàng của chị tha cho mình ấy

Xem livestream mà như thế, xem trực tiếp chắc có 2 phương án 1, đứng hình không nói gì được 2. là sẽ la hét, nhảy múa như con điên áh.

@Nuitsuki Công nhận, đây là lần đầu tui còn đang type reply mà thấy có notification báo có reply khác haha.

Bộ sưu tầm Yuzu facts hả? Cho coi với :snonegai:Tui đây dù mới quen em gần 1 năm thôi nhưng lục tung info khắp xó, giờ mostly cái gì cũng biết, có điều ko có lưu lại haha. Hình với gif thì... lần cuối cùng check hình như tui đã download 1500 tấm và đang tiếp tục :sadPooh: Cứu tôi với. 

Về mấy người vdv khác, tui cũng thích Nathan với Shoma lắm, nghĩ lại nếu Yuzu giải nghệ (đừng!!!!!) thì tui sẽ theo 2 người đó. Có điều tui sẽ ko đổ hết tâm trí vào nữa đâu, đau tim và tốn tiền vì Yuzu là quá đủ. Tui mong chờ cái ngày tui coi men single mà ko bị đau tim. 

haha, tui thì nhớ đến lúc ISU update luật mới chỗ GOE thay vì là "difficult steps/transitions into jumps" thì thành "creative, original, interesting" :sadPooh: tối đó tui mém mất ngủ luôn, tại không hiểu/dự đoán được luật mới sẽ có ảnh hưởng không tốt/xấu đến bài thi ntn. Một điều tui học được là khoan hãy xoắn, cứ bình tĩnh theo cái thread General chat các fans lâu năm sẽ phân tích cho (rồi xoắn cũng chưa muộn) :sadPooh:

Just now, yaminoqueen said:

@Nuitsuki Công nhận, đây là lần đầu tui còn đang type reply mà thấy có notification báo có reply khác haha.

Bộ sưu tầm Yuzu facts hả? Cho coi với :snonegai:Tui đây dù mới quen em gần 1 năm thôi nhưng lục tung info khắp xó, giờ mostly cái gì cũng biết, có điều ko có lưu lại haha. Hình với gif thì... lần cuối cùng check hình như tui đã download 1500 tấm và đang tiếp tục :sadPooh: Cứu tôi với. 

Về mấy người vdv khác, tui cũng thích Nathan với Shoma lắm, nghĩ lại nếu Yuzu giải nghệ (đừng!!!!!) thì tui sẽ theo 2 người đó. Có điều tui sẽ ko đổ hết tâm trí vào nữa đâu, đau tim và tốn tiền vì Yuzu là quá đủ. Tui mong chờ cái ngày tui coi men single mà ko bị đau tim. 

Đúng rồi chị cũng thích Nathan với Shoma nhưng không quắn bằng Yuzuru thôi. Chính xác chắc là sau Yuzuru chắc mình không còn bị đau tim nữa.

6 minutes ago, yaminoqueen said:

@Bigdragonnnnn Bạn có vé rồi sao? Tính tháng 11 book KS với máy bay cho Oly??? Tới lúc đó là trễ à, mình nghe hotel xung quanh chỗ thi hết sạch chỗ rồi. 

Tui lúc đầu cũng ko phải fan figure skating, nhưng sau khi biết Yuzu, ngồi phân biệt hết mấy jump của ẻm, tui cũng coi mấy vdv khác coi sao, mà cũng chỉ coi Top 6 thôi, nên là 2 groups cuối. Ko đến nỗi chán a haha. Vì Yuzu mà thi thì tui ko ngủ nổi, thôi thì coi mấy người khác luôn. Yuzu mà thi xong tui cần biết kết quả cuối cùng, nên cũng thức coi nếu ẻm ko phải người trượt cuối. 

Đây, nhớ hồi Worlds tui coi mà lạnh ngắt tay chân, còn là 3am nữa chớ, coi mà run bần bật hết 4 phút 30 giây ẻm thi. Đến khúc cuối điểm chưa ra mà tui đã la lối World Record (cho ma nghe). Ôi memories :sadPooh:

6 minutes ago, yaminoqueen said:

World la cuoc thi dau THU hai tui coi live voi con gai . Hai me con vua run, vua khoc ,vua la lang Len , vui de so khi thay Yuzu nhay hoan hao tu dau den duoi  !