Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@Mei_Tsubaki mùa sau tui ko đi đc, bận chuyện tốt nghiệp rồi kiếm việc làm nữa :crybaby: mùa sau nữa thì tui định hoặc là kiếm cách đi WC (thử đại biết đâu mình may mắn XD), hoặc là theo GP series hay 4CC. Nói chung mùa sau tui chỉ đứng ngoài học hỏi kinh nghiệm thôi, mùa sau nữa mới lên chiến trường giựt vé XD 

@Nuitsuki chế ưi tui vừa hỏi bố vấn đề đi ra nước ngoài, bố tui bảo phải có tài khoản xác nhận thu nhập tầm trăm triệu người ta mới cho đi sang cơ, ko biết là doạ thế hay thế nào nữaaa :hopelessness: mà thế thật ko biết tui phải đi thế nào luôn huhu 

Chế có biết gì mấy vụ đi nước ngoài này ko :hopelessness::hopelessness: 

@Mei_Tsubaki tui hiện đang ở Úc nên vấn đề xin visa đi mấy nước khác khá là dễ...sorry tui ko giúp đc c rồi :(  Nhà mình có ai có kinh nghiệm hay làm trong ngành du lịch cho mọi người xin chút lời khuyên với?

13 hours ago, yaminoqueen said:

@hayuchi Tui là theo đảng Yuzu/all. Yuzu đi theo ai tui cũng thích coi :rofl:Ủa rồi Worlds 17 Gala Shoma có xoay lại kiếm em nó nắm tay à? Sao tui ko nhớ :laughing: Nguyên 1 gala đó tui chỉ nhớ mấy cú nhảy fail - tìm cách gỡ gạc - fail tiếp mấy lần - mắc cỡ - của con swan nhà mình thôi :rofl:So so cute.

@ruruzest Mình mua của Japan. US thì đúng là ko có gì, hoặc là mắc. Amazon Japan phải là cái có prime (Amazon bán) thì nó mới ship tới USA. Nếu ko phải prime thì sellers phải ship internationally, ko thôi là: 1. Phải đợi Amazon JPN restock, hoặc 2. Xài dịch vụ như CDJapan hoặc Zenmarket mới được.

Cam on nhieu nha!

On 5/20/2017 at 04:37, Nuitsuki said:

Shoma bây giờ là gà con nhận mẹ rồi nên gần gũi với Yuzu hơn hẳn :happy0007: hồi WTT thấy em nó ôm Yuzu một cái mà tui hết hồn:rofl:hy vọng có thêm nhiều interaction giữa hai người để fans của bên này không nghĩ xấu về bên kia :0011: 

bộ Notte Stellata ấy, tui không biết phải dùng tính từ gì để miêu tả luôn...đẹp trai thì không hẳn (LGC hay PW ngầu hơn, Vertigo nữa, vv và vv XD); đẹp kiểu nữ tính cũng không đúng vì tui ko thấy nữ chỗ nào hết; đẹp kiểu trung tính cũng không phải (tui vẫn nghĩ đẹp kiểu trung tính là như Adam

Rippon ấy). Nói chung chỉ có thể nói là quá sức beauuuutifuuul 😍

Mat may sang sua, cuoi tuoi rang dep, mat co khi cuoi nhan nhan(de thuong), toc dep luon co khi bong benh co khi gel up, chan dai,tay dai,co dai,  them Hanh dong de thuong qua suc, cho nen lam fans thuong qua xa

@ruruzest đẹp toàn diện luôn hen 😍 đó là chưa nói đến khí chất nữa, em thích khí chất của Yuzu lắm. Lúc ẻm tập trung ấy, nhìn kiên định, mạnh mẽ và hấp dẫn lắm luôn!

@yoshimelaine chào mừng chào mừng!!! Cứ vô đi bạn ơi, thread mình nhỏ mà, mọi người nhảy chủ đề hoài :))) 

11 hours ago, ruruzest said:

bộ Notte Stellata ấy, tui không biết phải dùng tính từ gì để miêu tả luôn...đẹp trai thì không hẳn (LGC hay PW ngầu hơn, Vertigo nữa, vv và vv XD); đẹp kiểu nữ tính cũng không đúng vì tui ko thấy nữ chỗ nào hết; đẹp kiểu trung tính cũng không phải (tui vẫn nghĩ đẹp kiểu trung tính là như Adam

Rippon ấy). Nói chung chỉ có thể nói là quá sức beauuuutifuuul

Thì bộ này đẹp kiểu thiên nga đó, giống như các diễn viên nam múa ballet ấy, bài này Yuzuru biễu diễn đẹp đúng là không tính từ để miêu tả luôn. Yuzuru làm thiên nga không áp lực, tự do tự tại bay lượn giữa trời, lúc đáp xuống hồ, lúc giữa không trung, sao mà tui thích cú single axel í quá, nhẹ nhàng thanh thoát; Tui cứ tưởng tượng Yuzuru biễu diễn bài này, với nước công nghệ cao như Nhật họ làm hiện lên đôi cánh trên vai em (dùng 3d hologram chẳng hạn) lúc ấy chắc tui sẽ hu hu... ngay tại chỗ, vì biết rằng có những điều tuyệt đẹp mình chỉ gặp được 1 lần trong đời <--- khúc này chỉ mơ mộng thôi nha

Tui rất ghét ai quá đặt nặng vấn đề cơ bắp của đàn ông, và ai chế giễu đàn ông khi họ theo đuổn những môn như múa... vì với tui "sức mạnh cơ bắp dùng khiêng vác và đánh nhau, còn sức mạnh tinh thần dùng để vượt qua chính mình và nghịch cảnh, ai mà có cả 2 cái thì tốt không thì tui chọn sức mạnh thứ 2 hơn", xin đừng đóng khung ai bằng ngoại hình của họ, tại sao phân biệt đối xử với vđv. 

@Bigdragonnnnn đúng đó chị, đẹp bất chấp thành kiến luôn. Con bạn em là một đứa cuồng cơ bắp, mà khi coi bài Swan cũng phải nói là bài này thay đổi suy nghĩ của nó về cái đẹp nói chung và nam giới nói riêng mà! Em thấy người nào mà cứ đóng khung mình trong thành kiến thì chỉ thiệt hại cho bản thân họ thôi, bỏ lỡ biết bao nhiêu điều tốt đẹp của cuộc sống :smile:

4 hours ago, Nuitsuki said:

Em thấy người nào mà cứ đóng khung mình trong thành kiến thì chỉ thiệt hại cho bản thân họ thôi, bỏ lỡ biết bao nhiêu điều tốt đẹp của cuộc sống

Chị đọc qua phần em đánh dấu trong general thread trang 256, chị thấy mọi người tranh luận về việc giám khảo ưu ái cho vđv vẻ ngoài nam tính và đến từ châu âu thiệt là bất công.

Nói về giám khảo của ISU chị kh hiểu họ, he he... là fan bóng đá, trong bóng đá dĩ nhiên cũng có lúc đội bóng mình bị trọng tài ép, hay bị chơi xấu nhưng khi fan lên tiếng thì phía liên đoàn thường hay giải thích, hoặc tổ trọng tài xem ghi hình và xin lỗi fan (dĩ nhiên có lúc họ im luôn nên mới có chuyện lớn) nhưng thường là họ lên tiếng, còn ISU chị thấy sao họ không phát ngôn gì hết, điều này làm những fan của figure skating có cảm thấy bị xem thường không? trong khi họ là người bỏ tiền, bỏ thời gian để nuôi bộ môn mà (ý kiến cá nhân thôi), may là mình chỉ là fan của Yuzuru thôi, không thì mình thành holigan mất.

Nói chuyện này nghe thấy nản, nói chuyện trang phục thi đấu đi, thật ra chị thích nhất là bộ PW - Seimei - Chopin 2.0, rồi tới SWAN - POTO...

Sao chị nghi năm ni em í sẽ diên nguyên cây đen cho bài thi ngắn quá, thích em ngầu như icon này quá :hachimaki: 

Chết rồi chị ơi, em xin lỗi em đưa lộn link đó!!! Bữa đó em đang mở mấy tab một lúc nên copy nhầm link!!!! Trời ơi ngu hết sức... Em muốn đưa link này cơ: 

Thread Overall skating talk (layouts, training, info) trong forum: chủ yếu tập trung vào phân tích Yuzu nhưng cũng sẽ có nhắc đến các vận động viên khác. Một nơi các fan lâu năm suy nghĩ/thảo luận/phân tích về Yuzu cũng như phỏng đoán những diễn biến sắp tới: https://planethanyu.com/topic/44-overall-skating-talk-layouts-training-info/

Ai vô lộn link cho tui xin lỗi nha :sorry: tui sửa lại link trong post với quote rồi. May mà có chị nói chứ không em cũng không biết luôn :hopelessness:

@Bigdragonnnnn Top 3 trang phục của em là PW, Seimei và Hana ni Nare đó, nhưng nói chung cái nào em cũng thích hết :BeatingHeart: ai thiết kế cho Yuzu mà tài ghê, bộ nào cũng đẹp, đã vậy lại mỗi năm lại có mấy màu sắc chủ đạo mới nữa, cá tính dễ sợ luôn :smiley-love017:

Nói đến màu đen, em rất rất là thích mấy bộ Under Amour màu đen với xanh nha. Nhất là trong video này:

Vid này em thấy mặc UA còn đẹp hơn cả trang phục thi đấu nữa. Trang phục thi đấu ống tay áo rộng phất phất thì có vẻ đẹp mềm mại thanh thoát hơn, còn UA bó người đặc biệt làm tôn lên những động tác rất mạnh mẽ của Yuzu! Từng cử động tay, chân, step, turn đều khớp với nhạc một cách hoàn hảo, cảm giác cứ như là cậu ấy đang chuyển động tạo nên âm thanh vậy đó! Nhất là động tác 'nhảy' lên với chân hơi chéo một chút, trời ơi em ghiền nó kinh khủng!!!

Yuzu mặc áo thun đen casual cũng đẹp lắm nè:

Huhu trai nào mặc casually cũng đẹp hết là sao...Vừa hơi bụi bụi, vừa mạnh mẽ vừa đẹp thế này. 

Em cảm thấy nếu Yuzu mặc màu đen, thì cứ mặc áo chữ T quần đen ra thi đấu cũng đủ đẹp luôn rồi, khỏi đính cườm, diềm xếp nếp, tua rua hay kim tuyến gì hết XD. Nhưng em lại cũng muốn Yuzu mặc màu khác, vì nhiều người mặc đồ đen rồi nên em muốn cậu ấy mang màu sắc khác cho nổi bật và phong phú.

Em dự đoán Oly cậu ấy sẽ có một bộ chủ đạo màu xanh, và một bộ chủ đạo màu trắng. Có thể sẽ ít sparkles ruffles hơn và sẽ thiên về vẻ đẹp "nam tính theo tiêu chuẩn thường" hơn nữa. Em để ý khi nhắc đến Oly 2014 của Yuzu người ta toàn dùng hình ảnh của PW: Ảnh của c ấy trên trang stream của ISU, monument ở Sendai, bài viết về c ấy trong sách giáo khoa Nhật, vv và vv. Ngoài lý do PW là bài phá kỉ lục 100đ đầu tiên và nổi trội hơn R&J của FS, em cảm thấy người ta vẫn có phần nào dè dặt trong việc dùng những hình ảnh trang phục có lối "trung tính" như R&J 2.0, và cả H&L nữa. Rất đáng tiếc, nhưng như em đọc được ở trên forum này và từ những fans lâu năm, thì trượt băng thực ra vẫn rất khắc khe trong việc truyền bá những hình ảnh về vẻ đẹp "trung tính" và mềm mại :smiley-sad016:

Chào mấy cô :68556360: dạo này tui phải nộp bài nên không lên đây 888...

tui có vẽ mấy bộ costume của Yuzu từ mùa trước muốn post lên page >////< tui vẽ nhỏ nhỏ à  :68537784: :7562096:

Các cô xem rồi ủng hộ tui nha :8122879:

@hayuchi dễ thương quá vậy!!! Mà Seimei có găng tay nữa mà~ Ủa hình như tấm PPOS chưn hơi dài so với mấy bộ kia hả?

chuẩn bị sống lại thôi bà con ơi, MAI CÓ ICE SHOW RỒI DÈ HÚ Ú Ú Ú

À tui mới tình cờ tìm thấy fancam này của H&L ở WC 2017, siêu gần luôn @@ không hiểu đứng đâu mà gần quá! Mới up phần 1 thôi, đang đợi phần 2 

@Nuitsuki ui cô soi dữ quá aaa >\\\\< tui koh nghĩ đến cái găng tay luôn ấy, mà đúng là tui koh nhận ra thật :)))) thanks cô nhé 💖 Mấy cái chân dài hơn chắc tại lúc vẽ,mỗi bộ tui vẽ mỗi chỗ khác nhau nên koh canh dc ㅠㅠㅠㅠ 

MAI CÓ ICE SHOW RÒI!!!!!

@hayuchi gà mờ thôi c ơi, thấy gì nói đó hà :)) mà thôi lỡ góp ý r góp luôn cho trót :1977538: Bộ Chopin 1 với 2 ấy, tui thấy phần bụng hơi ngắn á (nói trắng ra là phần từ rốn tới đáy chậu)  Như phần đó của WPOH thấy cân bằng hơn hẳn. Với lại đầu gối nữa, có thêm tí đường cong đùi với bắp với khuỷu chân như WPOH thì đẹp hơn :free-random-smileys-475: Phần vai của PPOS cũng hơi lệch nữa. Họa tiết thì bộ nào cũng đẹp, c tỉ mỉ ghê :thumbsup:

Góp ý mang tính xây dựng nha >///< mình vẽ không được mà người ta vẽ thì nói tùm lum haha

Chủ nhật này có ai đợi link stream giống tui ko?