Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

có vẻ hơi tự kỉ khi tự mình type 2 cái post liên tiếp nhưng thôi kệ, có chuyện muốn xả...

ISU communications mới cho mùa sau

tui còn chưa hiểu hết luật mùa này để dịch cái video OTL...

nhắc đến video, version mới đây: slow motion, có thêm chú thích về turns/transitions/steps. Rất là đẹp nha, coi chậm mới thấy cử động của Yuzu hợp với từng nốt nhạc như thế nào :love:

@dành cho dân newbie như tui: tui thấy tumblr blog này hay post gifs có engsub về những TV shows, vid, fancam, vv của Yuzu hồi các mùa trước. Tui thấy khá hay, có thể khám phá thêm một số điều thú vị về Yuzu :0011:

và cuối cùng, ai theo tw thì có mấy acc này hài dễ sợ

https://twitter.com/yuzu_txts

https://twitter.com/poohbear_txts

https://twitter.com/rantingorser

đọc cười như con dở luôn :rofl2:

Forum Maintenance -- SUNDAY, May 14, 12:00 AM UTC - 8:00 AM UTC (updated)

Unread postPosted by yuzuangel » Sat May 13, 2017 6:33 am

Hi,

We'll be doing a server move to please prepare for a 6-8 hour outage (depending on how long the migration takes). This is May 13 8 PM - May 14 4 AM EST.

thông báo chuyển server. Save lại ava và sign nha mọi người :pbow:

On 5/5/2017 at 07:05, Vivienne said:

Olympic thì strict vụ fancam rồi. Về vụ coi live, mình đã định đi xem Olympic nhưng kế hoạch đổ bể nên tính sẽ đi Nhật vào 2019 dù có mua được vé hay không (đang cần đồng bọn :grin: ). Về phần ice show, một fan trên này, người Đức thì phải, đã từng mua được vé bằng cách request công ty du lịch (hè đó bạn này cùng mẹ đi du lịch Nhật và có nói ý muốn được xem ice show có Yuzu).

P/S: Bà cô già chào mọi người. Sức khỏe kém + lười + bận + văn không hay chữ không tốt nên ở diễn đàn nào cũng làm tàu ngầm thôi nhưng thực chất lúc nào cũng có mặt :cool:

Chao cac ban, tui dang uoc ao duoc di xem Yuzu live ma khong biet dip nao di duoc .neu Yuzu thi dau o Skate Canada thi tui se rang di hy vong toi luc do mua ve duoc 

On 5/10/2017 at 19:59, Bigdragonnnnn said:

Về việc đặt tạp chí: có lần đặt mua của amazonjp rồi, đắt nhưng nhanh và dễ, hiện nay đang đặt dịch vụ mua hàng hộ, khi nào hàng về sẽ viết so sánh để các bạn tham khảo hén :-)

Tui co coi amazonjp ma sao nhieu magazines minh muon ho khong gui duoc den USA. Chan qua khong biet mua o dau bay gio. 

Neu co fan nao Ben Japan mua dum roi minh gui then lai thi hay qua 

omgosh có chức năng mới này!!! Bây giờ mình tag tên được luôn @yunliyuzu ! Vậy là giờ khỏi sợ theo ko kịp nữa hén!

@ruruzest nghe bảo competition nào mà có Yuzu là hết vé mau lắm, c chuẩn bị tinh thần đi nhé! Hiện tại Skate Canada đã bán vé rồi https://skatecanada.ca/event/2017-skate-canada-international/

Thông báo chính thức về GP series assignment sẽ có vào 24-25/6

Các bạn ơi nghe đồn là Yuzuru sẽ đổi sang biên đạo với David Wilson mùa sau hả? nghe đồn thôi nha chỉ muốn hỏi các bạn có biết tin này không hay chỉ tui biết, nếu chỉ có tui đọc được thì lời đồn này là "muỗi"? mong chỉ là lời đồn.

Thú thật mình thích Shae-Lynn Bourne hơn, cô ấy hiểu Yuzuru hơn, cô biên đạo 2 bài thấy bài nào cũng hợp với Yuzuru hết. Mùa sau rất quan trọng mà nghe tin này tui lo lo sao ấy... biết là Yuzuru có cả đội ngũ làm việc cùng + tư duy phân tích của em, chắc em biết như thế nào tốt cho mình.

@Nuitsuki mình thích hình avatar của bạn lắm, mang đúng tâm sự của Yuzuru vào thời điểm đó luôn.

@Bigdragonnnnn mãi mới có người lên nchuyen tui tự kỉ sắp mọc nấm luôn rồi!!! 

Về biên đạo, đó chỉ là tin đồn chứ chưa có thông báo chính thức gì từ Yuzu hay TCC nhé! Tuy nhiên, trong tgian vừa qua lúc Yuzu ở TCC thì Shae-Lynn có mặt ở đó một thời gian. Điều đó không đủ chứng tỏ cô sẽ biên đạo, nhưng chúng ta có thể phỏng đoán :devilYuzuf:

Tui nghĩ ai cũng thích Shae-Lynn, rõ ràng bài cô biên đạo hợp với Yuzu như áo may riêng chứ không có general ai dùng cũng được.

Borser cũng nói là Yuzu sẽ khó làm việc với ai ngoại trừ Shae-Lynn cho FS vì ẻm rất quyết đoán về bài thi của mình, nên phải là người gần gũi và lắng nghe ý muốn của ẻm mới được 

Thành viên mới chào cả nhà. #99er :snpeace: (Nói chớ chào hỏi xong là thành tàu ngầm tiếp. :embSwan: )

Em mới biết Yuzu cuối năm ngoái thôi thông qua YOI.

Đã đu được 3 giải của 16-17 là 4CC, Worlds và WTT và rất ngóng mỏ cho mùa giải tới. >v<

Em rất cuồng bộ tím hường huệ của LGC. Trong sáng có mà đen tối cũng có. //v\\ :snmouchotto:

Vốn có nhiều thứ muốn nói nhưng không giỏi văn lắm ạ nên thôi =v= Nói chung là em  yêu Yuzu từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, không sót một lỗ chưn lông =)))) Hi vọng mọi người bàn tán nhiều chủ đề hơn để em có thêm nhiều kiến thức về Yuzu và trượt băng :party0012:

@JungHoThy chào mừng em gái :sign0016: Yay có thêm người rồi :Bananezorro: 

Đừng trở thành tàu ngầm em ơi :text-line-smiley-067: hãy ghé thăm và post thường xuyên để mọi người có chuyện thì mới bàn được chứ  :sad-smiley-046:Bây giờ có chức năng edit rồi, mình nói ngu thì cứ edit nói lại thôi chị cũng làm thế thường xuyên lắm 

Nói chung đừng ngại, cứ mạnh dạn tham gia đi em!

On 1/5/2017 at 23:26, Nuitsuki said:

GIỚI THIỆU VỀ FORUM 

Chào các bạn, mình thấy có nhiều bạn mới tham gia forum cũng như mới tham gia fandom, nên mình làm post này thành một nơi trung gian chuyển tiếp đến những post/thread tổng hợp về Yuzu trong forum, hay nói cách khác là một bài giới thiệu ngắn về những post/thread highlight trong forum.

Ngoài ra, như các bạn thấy lượng người trong forum rất đông, bài post/thread mới xuất hiện nhanh như hỏa tiễn và đôi lúc rất khó theo kịp những thông tin quý giá nếu off vài ngày, thế nên mình cũng sẽ lưu trữ những discussions hay về trượt băng (mỗi người một ý, bạn có thể đồng ý hoặc không, nên hãy giữ một tinh thần sáng suốt và thoải mái khi đọc nhé :smiley-sport017: )

Post sẽ được update theo thời gian, ai đọc thấy chỗ nào hay thì giới thiệu cho mình với nhé :)

1. TỔNG HỢP CÁC BÀI THI CỦA YUZURU QUA CÁC NĂM:

Bài thi: Tổng hợp link những bài thi và một số ice show của Yuzu qua các năm. Post tên là Videos of Yuzuru's programshttps://planethanyu.com/topic/99-videos-of-yuzurus-programs/
Fancam: Tổng hợp link những fancam trong các cuộc thi phân loại theo season. Thread lớn tên là Competitions and Events ngay trang chủ: https://planethanyu.com/forum/9-competitions-and-events/

2. TỔNG HỢP TRANSLATIONS VỀ INTERVIEW/TV SHOW CÓ YUZU HAY CÓ LIÊN QUAN ĐẾN YUZU:

Thread về Yuzu translation và media nói chung: Thread lớn tên là  Translations and Media links ngay trang chủ, bao gồm cả fan art và fanmade video: https://planethanyu.com/forum/18-translations-and-media-links/

Tổng hợp những blogs cá nhân viết về Yuzu: Post tên là  Blogs about Yuzuru: translation, gifs and analysishttps://planethanyu.com/topic/36-blogs-about-yuzuru-translation-gifs-and-analysis/

3. TIN TỨC MỚI VỀ YUZU:

Hầu như mọi tin tức dù to hay nhỏ có liên quan đến Yuzu đều được update và điên cuồng thảo luận trong post General Yuzuru chathttps://planethanyu.com/topic/3-general-yuzuru-chat/

Nhưng nếu bạn bận và chỉ muốn biết những tin tức quan trọng thì:

Post Yuzuru At A Glance cập nhật những hoạt động Yuzu sẽ tham gia https://planethanyu.com/topic/159-yuzuru-at-a-glance-calendar-updated-20170515/

Post General News and Updates cập nhật những tin tức liên quan đến Yuzu, bao gồm tin tức trên tw, Nhật và quốc tế: https://planethanyu.com/topic/27-general-news-and-updates/

4. SKATING DISCUSSION: điều thú vị nhất đây XD. Rất nhiều ý kiến, rất nhiều thảo luận và tranh luận. Sẽ update khi mình có thời gian.

Và lời cuối, chào mừng tất cả các bạn đến fandom :sign0016:Hãy yêu thương nhau và yêu thương Yuzu nhé :0011: 

Hy vọng chúng ta sẽ kiên trì và kiên cường đồng hành với cậu ấy trong mùa giải sắp tới.

Cùng bước vào Olympic season nào:0006:

đến giờ trưng cầu dân ý đây XD. Tui mới update post của tui ngay trang 1 để giới thiệu cho những ai mới vào. Hồi trước không nghĩ tới nên để thread nhà mình đơn giản quá, giờ làm màu chút XD

Cho tui xin 500đ ý kiến nào. Có gì cần thêm có gì cần bớt? Nhìn có dễ đọc dễ hiểu không?

@Nuitsuki Tui thấy được đó, chỉ có 1 ý kiến nhỏ là phần translation of interview/TV show mình nên dịch ra luôn --> tổng hợp những bài dịch  (tiếng nhật qua tiếng anh) phỏng vấn/chương trình TV của Yuzu (đại loại vậy, giờ này sắp 12 giờ đêm bên tui, tui đuối rồi). Với lại maybe làm thêm link qua mấy bài dịch bên FB fanpage cho mấy bạn biết trang này mà ko biết bên FB (nếu có, có cảm giác mọi người đều biết mấy bài dịch bên đó haha).

Sorry tui tàu ngầm dữ quá, tham gia nói chuyện mấy trang đầu xong lặn luôn :embSwan: Có điều bây giờ off season tui ko biết nói gì hết, dạo này cũng ngồi coi lại competitions với lại MAD videos về ẻm và tự kỷ :sadPooh:

@yaminoqueen tui sực nhớ là có tiếng Đức tiếng Ý tiếng Nga nữa nên để chung chung là "bài dịch từ những ngôn ngữ khác sang tiếng anh" XD

Còn link qua bên YHVFP bên fb là chuyện đương nhiên rồi, tui sẽ để chung với phần discussion hoặc là có thêm một mục blog/page trượt băng tiếng việt. Có điều vẫn đang chạy essay nên để cuối tuần đi XD

Forum này tui đoán chắc một nửa dân số sống ở châu âu/châu mỹ/tây á hay sao ấy, toàn lên post bài lúc tui ngủ...

@Nuitsuki Hình như hồi đó có 1 thread về địa điểm của forum members, hết 1 nửa là ở châu Âu, 1 phần nữa ở châu Mỹ, rồi còn lại là Á (hình như, tui ko muốn đi lục lại coi cái thread đó ở đâu lol). Tui cũng hơi lệch giờ với châu Âu nên mỗi lần ngủ dậy là lội cái general chat ná thở, mốt vào season chắc khỏi theo kịp luôn. Còn thread này, mọi người trả lời toàn lúc tui đi ngủ haha.

Tui thiệt là muốn đi Skate Canada, mà giờ này còn debate ko bít em yêu có đi SC ko hay đi COR, haizz. Đợi lúc confirm chắc hết vé rồi, chịu thôi. 

@yaminoqueen tui ở những múi giờ có người sống đầu tiên trên trái đất nên tui lệch với tất cả mọi người 😂 sẵn tiện ở xa hơn tất cả những nơi thằng bé đi thi nên vé máy bay là cả một nỗi đau OTL 

SC thì hên xui, thôi tui sẽ bám sát tin tức mới để coi có tí hint nào là nó sẽ đi ko r báo lại ha 😘mà so với giá vé Oly tự nhiên tui thấy GP series dễ thương ko chịu được! 

Tui ko tham gia xổ số kịp, tìm ra agent bán vé trễ một ngày, không.còn.sót.lại.cái.gì.hết! Từ vé lẻ, vé package cho đến vé trong tour có luôn chỗ ở. TẤT CẢ những vé nào có thể coi được men single đều hết ráo. Những ndung thi đấu còn lại lại dư khá nhiều. Tui ko biết là do men single ko nổi ở nước tui nên hđ oly ko lấy nhiều vé, hay là ngta săn hết nữa OTL

Nghe bên YH international fb gr bảo chỗ ở chung quanh khu vực Oly đã kín hết rồi, bây giờ đợi tới tháng 9 mua vé cũng ko kiếm đc chỗ ở đâu 😂

@Nuitsuki Cô ở đâu vậy hả? =)) Chỗ tui ko hề nghe tin tức gì về vé Oly cho tới khi quá trễ (nhưng mà ở châu Mỹ thì trượt băng cũng ko nổi bằng mấy cái hockey nên... có khi ko nhìu vé lắm). Mà dòm vé Oly tui đau tim quá, thà đi GP series. Muốn đi Nhật coi NHK với GPF mà người ta bảo vé ở Nhật thì đừng mơ mua, nên tui dẹp luôn. Ice show của thằng bé sắp tới đây tui dòm vé còn muốn mua ko kịp :((. Nhất là còn bị trùng với thời gian học hè, haiz. Túm lại, tui có hy vọng đi SC nhiều nhất, mà đó cũng hên xui lắm.

Men Single quá dữ dội mà, dù ko kể tới Yuzu, thì cũng còn mấy người còn lại trong Top 6, thiên hạ đổ xô đi xem. Chỉ khổ chúng ta lol. Thôi cứ ráng chịu coi TV streaming vậy. Live TV mà tui còn đau tim, lạnh sống lưng, run cầm cập các kiểu, coi live người thật sự chắc tui trụy tim quá.