Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

4 minutes ago, Nuitsuki said:

@bv vnlao ừa land lần đầu hồi 2014, nhưng 4Lutz cũng vậy luôn. T ngồi đọc lại cái fanfest bên GS từ mùa 13-14 mà!

nhớ không nhầm thì có người bảo, layout của mùa 15-16 lẽ ra Yuzu định thực hiện từ 14-15 nhưng do CoC nên bị hoãn. Thậm chí 4Loop cũng tính đc debut từ hồi 15-16 trc WC nhưng vì chấn thương nên...

Giờ ko lấn cấn gì nữa nhé. Yuzu khoẻ mạnh và injury-free. Sức bền cũng đc cải thiện. 

We have been blessed :tumblr_inline_n18qr5lPWB1qid2nw:

Chi cung dang doc thread cu GS cua nhung mua Truoc , coi phan ung moi nguoi Truoc nhung programs moi vui the em. Kho that , hoi xua chi hay doc sach Truoc khi di ngu , may thang nay bo be het Sach vo chi Len mang coi tin Yuzu thoi troi a:sadPooh:. Yuzu lam dao Lon het cuoc song cua fan  ,huhu 

21 minutes ago, ruruzest said:

Chi cung dang doc thread cu GS cua nhung mua Truoc , coi phan ung moi nguoi Truoc nhung programs moi vui the em. Kho that , hoi xua chi hay doc sach Truoc khi di ngu , may thang nay bo be het Sach vo chi Len mang coi tin Yuzu thoi troi a:sadPooh:. Yuzu lam dao Lon het cuoc song cua fan  ,huhu 

Em đặc biệt thích mùa đó, rất nhiều nhận xét khôn ngoan và hiểu biết. Em học được rất nhiều!

edit: ô chị đổi ava rồi kìa!

@bv vnlao c cũng up ava đi chứ :animated-smileys-angry-052:

TRỜI ƠI TRỜI ƠI TRỜI ƠI SEIMEI SEIMEI SEIMEI CỨU TÔI VỚI CỨU TÔI VỚI CỨU TÔI VỚI. SEIMEI của lòng tôi!!!!! Hydroblade cực đẹp!!!

T sẽ chết lúc coi live ACI, chết chắc rồi :13877886: bởi vì 5 QUADS!!!!! WHATTTTTT!!!

Có 4Lz hay ko 4Lz????? 2 cú 3A là phải có 4Lz đúng ko đúng ko đúng ko??

T kích động quá đi :sadPooh: Giờ ngồi coi lại SEIMEI và muốn xỉu.

@yaminoqueen chào mừng đến với tiệc ăn mừng :)))))

4Lutz 4Lo 3F// 4T-lo-3S 4S 4T-3T 3A2T 3A

chúc mừng c đã dự đoán đúng :))) 5 quad và 4Lutz :))))

tui cảm động quá mọi người ơi. Clean 3 quad seimei là huyền thoại, clean 4 quad H&L là kỉ lục thế giới hiện tại, là perform to perfection. Clean 5 quads seimei sẽ ghi dấu ấn không thể phai mờ trong lịch sử trượt băng :sadPooh:

@Nuitsuki cái tiệc ăn mừng này mém làm tui mất mạng rồi :rofl:Yuzu mỗi năm làm ít nhất 1 WR mà, tui rất là đặt hy vọng vào clean 5 quads SEIMEI đấy :laughing:, vì khả năng Chopin clean rất là cao, nó cứ như 2 năm PW hồi đó mà.

Cái layout... sau khi coi vài cái clip và report hiếm hoi trong general chat, tui đang theo chiều hướng này:

4Lo 4(?) 3F // 4S3T 4T 4T-lo-3S 3A-2T 3A

Mấy cú ở 2nd half đã thấy hết trong clip. Rồi vì có report nói 4Lo là cú đầu tiên, nên tui nghĩ chả lẽ ko phải 4Lz? Nhưng nếu có 2 cú 4T và 2 cú 3A thì ko thể ko có 4Lz. Chả lẽ 4Lz nằm thứ hai vì choreo reasons? Tui đang xoắn tít lên đây. Khổ quá, cứ nghĩ biết nhạc sẽ yên ổn, nhưng không!!!!!! :sadPooh:

@Nuitsuki Tại trước giờ Yuzu nhảy jump mới là cú đầu tiên mà :rofl:Hồi đó 4S hay 4Lo đều vậy nên tui mới ngợ ngợ. 

Bạn trẻ nhà ta chinh phục 4S3T rồi nhé, t thích combo đó lắm, nhìn siêu đẹp, hồi Worlds với WTT nhìn bá cháy (H&L thôi, t đang cố gắng ko nhớ tới jumps của LCG).

Cũng còn đỡ hơn vài suggestion là có 4Lo combo, t lạnh người hà. 5 quads đủ làm t lạnh rồi, đừng hù người ta.

@yaminoqueen đúng là siêu đẹp, nhưng cứ nghĩ đến mental block mà nó có thể gây ra t cứ sờ sợ :tantrum: chứ khả năng của Yuzu còn cần phải nghĩ sao. Chỉ có anh muốn hay không, không có chuyện anh đây không thể :rofl:chúng ta đang nói về người sẽ thực hiện 4A trong tương lai gần đấy :animated-smileys-hands-fingers-01:

vòng ngược về thì quá khư xíu, t cá chưa ai dám chơi 4T-3A-3A-3A-1A như Yuzu tại ice show hồi 13-14. Mà hổi đó người ta đã kháo nhau Yuzu thực hiện đc 4-4 combo luôn rồi ấy :animated-smileys-hello-22:

@Nuitsuki Ko có clip ice show đó làm bằng chứng là t tưởng mơ rồi.  Mà nghĩ lại, có ai dám chơi thân với 3A như nó ko? :rofl:Cái combo đó nè, back counter 3A nè, rồi nhiều kiểu entries vào 3A nữa. Nói quad thì quad, 3A vẫn là tình yêu đích thực của nó (và t). 

Nhớ lại lúc coi người khác trượt, người ta set up cho 3A mà t thấy ngay từ khi bắt đầu rồi, set up dài kinh. Còn Yuzu... ko bít trước layout là nó nhảy 1 cái pặc xoắn thẳng vào tim (mà biết trước layout cũng ko đỡ kịp 3A của nó :sadPooh:)

@yaminoqueen và chiều cao và độ bao phủ cú nhảy nữa :bow: 3A của Yuzu còn bự hơn quad của mấy người khác :bow: (ừ đúng rồi t đang cay cú đấy :yznotimpressed:)

ban đầu coi t ko phân biệt nổi triple vs quad của nó luôn vì nó quay nhanh quá :crazyshit: ôi những ngày ngây thơ...

mà sao thằng bé giỏi 3A thế nhỉ? back counter 3A đã có từ thời etude rồi, spreadeagle 3A thì R&J 1.0 đã xuất hiện :drama:

@Nuitsuki T cũng ko biết bây giờ t có giỏi phân biệt quad với triple của nó chưa :rofl:bởi vì t phân biệt bằng thời gian nó ở trên không a, nhìn riết biết cái nào quad cái nào triple. Chứ muốn ta đếm ra đủ 4 hay 3 vòng thì... nhìn ko ra, nó xoay quá nhanh. :13877886:

T cũng cay cú lắm, 3A của nó đủ hình đủ dạng, mà ko được +3 ???????

Giỏi 3A thế là thiên phú :devilYuzu:

57 minutes ago, yaminoqueen said:

@Nuitsuki Ko có clip ice show đó làm bằng chứng là t tưởng mơ rồi.  Mà nghĩ lại, có ai dám chơi thân với 3A như nó ko? :rofl:Cái combo đó nè, back counter 3A nè, rồi nhiều kiểu entries vào 3A nữa. Nói quad thì quad, 3A vẫn là tình yêu đích thực của nó (và t). 

Nhớ lại lúc coi người khác trượt, người ta set up cho 3A mà t thấy ngay từ khi bắt đầu rồi, set up dài kinh. Còn Yuzu... ko bít trước layout là nó nhảy 1 cái pặc xoắn thẳng vào tim (mà biết trước layout cũng ko đỡ kịp 3A của nó :sadPooh:)

He he , em noi chuyen buon cuoi qua:rofl::rofl:, " nhay mot cai PAC xoan vao tim, dien ta dung qua , vo tim cua fan va dong do tai do luon ha em

@yaminoqueen t cũng v, thấy lâu hơn chút là quad nhanh hơn chút là triple :rofl:còn đếm số vòng thì phải slow mo thôi :bow:

3A nó như một vị thần ấy. Thấy những ng nhảy đc quad còn vất vả với 3A, còn nó thì chơi 3A là cú cuối cùng FS...

phải thay tên nó thành Yuzuru axel Hanyu :bow:

năm ngoái judges ko cho nó +3 combo 3A2T, năm nay nó thêm cái speardeagle exit luôn :bow: