Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

9 minutes ago, bv vnlao said:

:tumblr_inline_mn41rkfu9v1qz4rgp::tumblr_inline_mn41rc93R61qz4rgp::tumblr_inline_mn41rc93R61qz4rgp::tumblr_inline_mn41rc93R61qz4rgp:

:59227c768286a__s::59227c768286a__s: KHÔNG:tumblr_inline_n18qr64W7F1qid2nw:chuồn lẹ thôi

*insert evil smile*

You cannot run away from destiny muahahaha :RockingDeath:

ngày nó thông báo t sẽ ghé lên thăm để chắc rằng c chưa hết :)))

*Trồi lên sao bao ngày vắng bóng* 

@Nuitsuki T chỉ muốn nói... cảm ơn c vì mấy cái videos on steps and turns, hôm bữa lên FB thấy trang nhà dẫn video có credit c mà t ngồi nghĩ wow, c giỏi ghê :tumblr_inline_n18qr7hmfk1qid2nw:. Mặc dù ta nhìn thằng nhỏ trượt cả ngàn lần nhưng mà ko có ra :rofl:. Trong video c làm thì ok, dòm LGC... thôi miễn đi, nhìn ra được nó nhảy jump gì là hên rồi.

Còn vụ guess layout, t đồng ý với @bv vnlao, t ko nghe gì cả. Dạo này né cái General Skating Chat tại ko muốn nghĩ nhiều :smile:. Tháng 8 sắp tới rồi, hy vọng news lên lẹ.

*Xì xầm* 5 quad nhé, có 4Lz nhé, làm ơn đi :darklordyuzu:

*Thụp xuống làm lurker tiếp*

@yaminoqueen aww cảm ơn c *tự đội vương miệng bông hậu cầm hoa vẫy vẫy*.

Nội dung mới quan trọng chứ, t chỉ làm đc cái video cùi cùi thôi. May có cao nhân xuất sơn đó mà.

rocker và counter là LCG nhé :smile: hãy cùng vượt qua nỗi sợ này :smiley-transport019:

video cũng tùy góc nữa mà, nhiều góc thật sự là nhìn không ra :facepalm: và cái free leg của thằng bé nhiều khi cũng chắn tầm nhìn lắm đấy :facepalm:

3 minutes ago, bv vnlao said:

:tumblr_inline_mh8pyg28zs1qid2nw::tumblr_inline_mh8pyg28zs1qid2nw: tất cả sẽ phải giống t

:tumblr_inline_mn41rdl27T1qz4rgp::tumblr_inline_mn41rdl27T1qz4rgp::tumblr_inline_mn41rdl27T1qz4rgp: t không sợ không sợ không sợ :tumblr_inline_n2pjd9Lx401qdlkyg:

t xin rút lại câu nói được ko, t ko dám bàn BV nữa đâu :tumblr_inline_mqt4gqDerH1qz4rgp:  mẹ ơi cái layout này có phải của con người không vậy :dbana:

ai nào mà chấm GOE thế này thật là chết với t. T đốt nhà nó luôn quá

21 hours ago, Nuitsuki said:

@bv vnlao có dồi mà :tumblr_inline_ncmifdw7151rpglid: 

tại sao không :)) chỉ còn tầm 1 tuần nữa là thông báo rồi mà :)) chuẩn bị tinh thần cho cả điều mong muốn và không mong muốn nhất :slinkaway:

doc may post cua tui em ma buon cuoi qua vi cach noi de thuong qua:clap:. Ma thoi, " hau sinh kha uy" , chi vui vi minh co thread Vn de chi enjoy duoc. 

Bay gio doan mo ve nhac nha. Chi nghi Yuzu se khong dung nhac Japan , se khong xai lai Fp cu vi da xai Chopin lai roi. Rat co the Yuzu se xai mot bai nhac pho bien ( warhorse) de tranh nhung Phan ung tieu cuc neu co tu Giam khao tai Korea. 80% se co 5 quads de duong dau voi lu nhoc dang muon di Len danh Huy chuong vang cua Yuzu.:0006:. May tui em thay sao.

@ruruzest em ko biết nữa...giờ em thấy ai cũng 4 rồi 5 rồi 6(!!!) còn có tin đồn 7 quad cho FS, em sợ hãi quá :electricf: quad càng nhiều thì khả năng ko trượt được clean càng cao. Em thì thích 4 quad vs 4Lutz hơn, nhưng em không biết nữa, kiểu như 4 hay 5 quad cái nào cũng có lý và có hai mặt, nhưng em ko cân nhắc đc cái lợi nào hơn.

Về nhạc hả, em đoán đại luôn: Seimei 2.0 với music cut và biên đạo khác. Em thấy quá nhiều sự ám chỉ hướng về seimei gần đây. Và em  thấy điều đó hoàn toàn ổn. Thế giới (à em thôi cũng có) cần được thấy Seimei tại đấu trường Olympic. Em thích là Seimei còn hơn mấy bài nhạc cũ kĩ :slinkaway:(nhưng đó chỉ là em thôi nhé)

2 minutes ago, Nuitsuki said:

@ruruzest em ko biết nữa...giờ em thấy ai cũng 4 rồi 5 rồi 6(!!!) còn có tin đồn 7 quad cho FS, em sợ hãi quá :electricf: quad càng nhiều thì khả năng ko trượt được clean càng cao. Em thì thích 4 quad vs 4Lutz hơn, nhưng em không biết nữa, kiểu như 4 hay 5 quad cái nào cũng có lý và có hai mặt, nhưng em ko cân nhắc đc cái lợi nào hơn.

Về nhạc hả, em đoán đại luôn: Seimei 2.0 với music cut và biên đạo khác. Em thấy quá nhiều sự ám chỉ hướng về seimei gần đây. Và em  thấy điều đó hoàn toàn ổn. Thế giới (à em thôi cũng có) cần được thấy Seimei tại đấu trường Olympic. Em thích là Seimei còn hơn mấy bài nhạc cũ kĩ :slinkaway:(nhưng đó chỉ là em thôi nhé)

Chi cung rat thich Seimei, khi coi la da qua hay va kham phuc warrior Yuzu qua , step sequence va nhung dong tac cua tay qua dep, den Chung coi nhung tam hinh chup can mat moi thay ve mat Yuzu cuc Ky dien cam:goe:.  Chi cung thay thay thien ha ban Luan Seimei nhieu nhung sao chi co cam giac se o la Seimei even voi Khuc nhac moi,  thoi minh rang doi toi luc Yuzu cho minh biet ha em.

@ruruzest em hóng quá ko biết khi nào mới có thông báo nữa!!! May mà tuần sau em chưa đi thực tập nên còn ở nhà săn tin được. 

Em nghĩ là Yuzu rất thành công trong việc chuyển tải bài thi. Ở R&J 1 chúng ta thấy Yuzu tuổi 17 với những bốc đồng, khó khăn nhưng mãnh liệt. PW là một chàng playboy (dùng từ này ko đúng lắm nhưng ko nghĩ đc tư nào hay hơn) có phần hào hoa và khá là ngầu. Chopin thì vừa khéo page YHVFP mới trích dịch 

"Một số người có thể phản đối rằng bài thi ngắn mới này của Hanyu là dập khuôn và cố gắng lên gân. Vì đã biết bao lần chúng ta thấy trường hợp tương tự rồi, vận động viên thiếu niên chọn một khúc nhạc cổ điển (thường là piano) và trình diễn với vẻ ủ dột nghiêm trang, nhằm thuyết phục người xem rằng cậu ta đã tiến bộ và đạt lên một tầm cao mới: một chàng trai nghệ sĩ, trưởng thành và tao nhã. Quả thực là bài thi ngắn Ballade này là một bước tiến rất xa với những xúc cảm bồng bột, liều lĩnh mà cậu thiếu niên Yuzuru từng thể hiện với bài thi tự do Romeo và Juliet 1.0 hồi năm 2012. Nhưng hãy xem lại bài thi Ballade này đi, bạn sẽ nhận ra nó bộc lộ một hình tượng hết sức chất lượng mà rành mạch, điều ấy hiển thị qua đoạn nhạc, biên đạo và bài biểu diễn... tất cả kết hợp cùng nhau tạo thành một tổng thể thống nhất xoá nhoà mọi nhận định rằng nó dập khuôn và sáo rỗng."

Seimei là chiến binh, nhưng không phải chiến binh với khôi giáp trường thương mà là một âm dương sư quyền năng, điềm tĩnh và sắc sảo.

Em nghĩ ít nhiều gì những bài biểu diễn của Yuzu phản ánh con người cậu ấy. Cậu ấy không đóng vai ai cả, cậu ấy mang chính bản thân mình để diễn giải bài nhạc. Điều đó khiến cậu ấy sở hữu những bài nhạc ấy.

@Nuitsuki

Chi thich em noi ve chien binh Yuzu, diem tinh sac sao nhung o kem Phan quyet liet 

yuzu co khuon mat rat dien cam va dong tac thi lam het minh nen lam nguoi xem de dang cam nhan. Va Yuzu rat trung thuc voi nhung cam xuc cua minh, co nghia la boc truc, vui thi cuoi nga dau ra dau, nhiu mat lai het, con o vui thi cuoi guong( luc duoc silver), lam luc thay Yuzu cu nhu o trong the gioi rieng cua Yuzu vay do, lip sing, mua Theo nhac... khong ngai nguoi khac danh Gia minh gi het, that la de thuong. 

Em de y trong mot dam dong nhu group dance in fantasy on ice  Yuzu la mua ( dance ) het minh nhat , hoac trong gala Wtt cung la Yuzu move Theo dieu nhac het luon . Nho Koidance o, Yuzu mua hay nhat lam may nguoi khac o Theo kip:rofl:

@ruruzest Yuzu  lúc nào cũng đặt hết tâm tư như vậy ha :laughing: em thích lắm, hồi trc em đọc manga lúc nào cũng bị cuốn vào những nhân vật có passion và work ethics, Yuzu đúng kiểu như vậy luôn (cho nên giờ em mới ở đây :smiley-happy085:). Và hơn nữa những người như vậy rất là chân thành, không cố gắng diễn một nhân vật không phải là mình. Họ chỉ lặng lẽ cất đi ít nhiều những suy nghĩ và hành động của mình trước công chúng, nhưng họ không giả dối.

Anw, em xin trân trọng thông báo là video minh hoạ cả 6 turn đã hoàn tất (sau n lần cắt ghép chỉnh sửa). Em đã thay lại tất cả những cái mờ và bây giờ cực rõ cực chất lượng nhé: 

3 turn

Bracket:

Loop và twizzle giữ nguyên vid cũ

Rocker và Counter:

@yaminoqueen sr c ban đầu t định làm cả counter bằng LCG luôn nhưng ko tìm đc vid nào có góc quay đẹp cả 

:tantrum:

Sắp tới là step nha!

@Nuitsuki C làm t chạy đi coi lại hết đám vid LCG mà ta download về (1 số lượng ko nhỏ *lau mồ hôi*), nhưng cũng ko có góc đẹp. Có 2 cái thấy tàm tạm nhưng 1 cái là fancam, ko bít zoom vào thấy ko, 1 cái là tình yêu của ta LCG trắng, nhưng hơi bị chói lòa :rofl:, nên thấy cái của Chopin đẹp rồi.

Công nhận, dòm lại hết ta phát hiện, những cái khác ta ko biết nhưng back counter (into 3A) thì mơ ngủ cũng nhận ra :tumblr_inline_n18qr7hmfk1qid2nw:, tại chỉ có em nó làm thôi. 

@yaminoqueen quàng tử bạch mã của t dĩ nhiên phải chói loà :tumblr_inline_mjgka3bomj1qz4rgp: quàng tử là ánh sáng trong một đống trang phục tối màu của bên nam mà lại :tumblr_inline_mjgka6fYNw1qz4rgp:

T cũng có 1 cái fancam 4cc nhưng góc quay ko đẹp bằng cái này. 1 chuyện nữa là phải lựa video nào có 60 fps thì slow xuống nó mới mượt. Cái ở Boston quay đã hết xảy luôn ấy :tumblr_inline_ncmif5EcBB1rpglid:

Và t thấy back counter 3A cần nhiều tình yêu (và GOE hơn) :hachimaki: chỉ vì Yuzu thực hiện nó lâu rồi không có nghĩa là nó hết khó :yznotimpressed:

btw c mua photobook mùa này chưa :)) Nghe tin có ptb điều đầu tiên t nghĩ là "Có người cháy túi nữa rồi :mischief:"