Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@ruruzest Hì.Đúng rồi, ý em là em thích cái slo-mo ở đoạn đó nên em cứ đưa đại 1 cái link lên thôi, chứ em cũng biết video đó không khớp nhạc. Khi muốn xem lại em toàn mở cái link mà chị đưa lên ấy. Hì

Em cũng thích cái phần hydro đấy quá xá. Ngày trc lúc em mới tìm hiểu về Yuzu, chưa biết gì về FS mà em đã bị ấn tượng bởi cái hydro ấy ngay từ lần xem đầu tiên rồi . Cứ xem đi xem lại cái đoạn ấy cơ, nhưng bây giờ thì chi tiết nào trong bài ấy em cũng thích hết.

@Nuitsuki tui cũng thích nghe các bình luận lắm, cơ mà tui bị dốt tiếng anh nên nhiều câu tui k hiểu được, hic.

Nên tui thích đọc mấy cái bình luận mà mọi người dịch rồi viết thành văn bản ý. Câu nào k hiểu tui còn tra google dịch được. 

Haizzz. Dốt tiếng anh nên khổ vậy đấy

Mà giờ tui đang ở cty nên k coi cái link b đưa được, nhưng tui nhớ có xem ở cái vid H&L nào đó nghe rất rõ tiếng "Shuu-pa" lúc nhày cú 4S của bạn ý luôn, không biết có phải trong vid này k.

58 minutes ago, Nuitsuki said:

@ruruzest em nghĩ c @Yuzuru Hailee muốn nói đến phần slow mo sau bài Seimei cơ, phần ngta chiếu trong thời gian đợi chấm điểm ấy. Trong vid c ấy đã bấm sẵn khúc từ 8.34 đó. 

Em cũng thích cái vid c đưa link lắm, HD mà khớp nhạc :smiley-love017: mỗi tội em hơi bị phản cảm với commentators bên đài này, cái cô Tara ấy cứ hay nói những điều ko quan trọng lúc thằng bé đang thi :yznotimpressed:

Tiếng anh em thích của đài CBC hơn, thấy ngta đưa thông tin insightful hơn nhiều.

Cái này chắc mọi người biết hết rồi, nhưng em cứ đưa lên. Đây là 1 gg docs tổng hợp commentaries của các đài (nhiều đài lắm, châu âu canada mĩ có hết) trong bài thi của Yuzu. Được dịch sang tiếng anh hết rồi (again cảm ơn mọi người trong forum. Các bạn thật tận tụy :pbow:). Đọc nhiều người phân tích cũng thú vị lắm.

Dung roi em , Tara va nguoi My noi chung:sorry: noi nhieu qua va noi trong suot program luon troi dat a! Video do chi duoc la khop nhac thoi ha

chi cung tinh di ra general thread de cam on moi nguoi Tao cho Minh mot cho qua hay nhu vay de fans cung chi huong di Len Thao Luan va xem do da luon:smiley-love017:

chi khong de y nen o co biet video mo San ra look c chieu cham:sorry: 

4 minutes ago, ruruzest said:

Chi moi mo link cua H&L coi lai, kho that , tai sao Shaelynn phai tao layout cho co triple Lutz nhay luc gan cuoi chuong trinh chi cho kho fan vay:drama:, lam Minh coi toi gan cuoi moi tho phao nhe nhom duoc

Đúng rồi, có fan nhà ai mà xem đến cuối bài thi rồi mà vẫn còn nơm nớp lo sợ như vậy không cơ chứ :facepalm:

@Yuzuru Hailee cái gg doc ấy có dẫn link đến những post đăng bản dịch tiếng anh đó c, người dịch type ra luôn chứ ko cần ngồi nghe tiếng anh đâu. Vì đa số commentators cũng ko nói tiếng anh. 

Mà đừng khen t, t dở lắm >///< tiếng anh t gà gà ở mức đọc hiểu nghe hiểu thôi chứ nói dở ẹc à.

@ruruzest em rất yêu mến forum này :smiley-love017: mọi ng đã rất cố gắng xây dựng một nơi thoải mái và vui vẻ cho fans yuzu nói riêng, thậm chí fans trượt băng nói chung. Dĩ nhiên ko ai làm vừa lòng cả thiên hạ được, nhưng so sánh vs những nơi khác forum này đã rất rất tuyệt vời r!

20 minutes ago, Yuzuru Hailee said:

@ruruzest k sao đâu chị, có gì mà phải xin lỗi đâu ạ.

Nhiều lúc em cũng muốn thảo luận ở chủ đề chung ghê, mà em bị dốt tiếng anh, viết bài lâu quá nên bị ngại ra ngoài đấy.

Cả chị và @Nuitsuki đều tốt tiếng anh nên em thấy hâm mộ 2 người quá ạ

Cam on em, that ra chi thich vo thread tieng Viet vi thay tui em viet tieng Viet hay qua, cach dung tu va kieu noi chuyen vui qua , chi nho co lan nao em noi la dau khi biet den Yuzuru thi la " Ten ten ten" ( xin loi o co dau) , chi cu cuoi hoai moi lan nho den Cau do,

dung ngai gi het vi moi nguoi dong gop kieu rieng cua minh, ai cuoi ho moi cai rang rang chiu!

19 minutes ago, ruruzest said:

Cam on em, that ra chi thich vo thread tieng Viet vi thay tui em viet tieng Viet hay qua, cach dung tu va kieu noi chuyen vui qua , chi nho co lan nao em noi la dau khi biet den Yuzuru thi la " Ten ten ten" ( xin loi o co dau) , chi cu cuoi hoai moi lan nho den Cau do,

dung ngai gi het vi moi nguoi dong gop kieu rieng cua minh, ai cuoi ho moi cai rang rang chiu!

Ơ thế hóa ra chị k phải là người Việt ạ, tại em thấy chị viết tiếng Việt chuẩn quá :bow::bow::bow: nên em cứ tưởng :headdesk:

Còn việc post ở thread chung thì, hì hì, em viết bài lâu lắm chị ơi, em mà viết thì có nhiều điều muốn nói lắm mà để viết ra bằng tiếng anh thì...:idk:.:mischief:

@Nuitsuki tiếng anh của b vậy là tốt r, chứ như t thì mỗi lần phải viết mấy câu tiếng anh là y như rằng câu cú sai lung tung hết cả lên, hắc hắc :headdesk:

1 hour ago, Yuzuru Hailee said:

Cả chị và @Nuitsuki đều tốt tiếng anh nên em thấy hâm mộ 2 người quá ạ

Nuitsuki moi la van vo song toan kia, vua gioi tieng Anh vua ranh tieng Viet:bow::goe:

chi la nguoi Viet 100%:facepalm:, nhung chi o USA duoc Hoang hon 20 nam nen kieu noi chuyen khac hon tui em , ( con chi noi chi noi chuyen nghe chan chet:smiley-ashamed005:) , va ngon ngu thay doi tien hoa voi thoi gian, day la cho duy nhat chi Len mang social, thay vui qua:heart: 

@ruruzest Cái này nó gọi là ngôn ngữ tuổi teen ấy chị, nói mấy từ đấy cho nó thêm vui vẻ, sinh động hơn thôi ạ, hì :biggrin:

Chứ người lớn chả ai dùng mấy từ này đâu ạ :biggrin:

Huhu, mà sao em có cảm giác các fan Việt trên cái hành tinh này ai cũng giỏi tiếng anh hết trơn vậy :facepalm:

còn mỗi mình em lạc loài hay sao ấy *tủi thân* :slinkaway:

1 hour ago, bv vnlao said:

@Nuitsuki link này có viết về spin khá rõ nè http://the-real-xmonster.tumblr.com/post/162534768779/spins-explained

c dịch ra tiếng việt cho cả thread được thì tốt quá:tumblr_inline_mg16htbP2l1qdlkyg: tiếng việt của t không đủ:14066882::14066882:

t mới thấy hôm nay luôn!!! Ko thể tưởng tượng là sao hôm qua mới nói mà hôm nay có cao nhân hiển linh! Bạn nào inbox chủ blog với chủ blog ơi, t cảm ơn lắm lắm :bow:

Tuần này t bận r, muốn ngồi dịch đàng hoàng phải để đến tuần sau tại t chậm lắm. (Btw, H&L sắp xong rồi nhé. T chậm thiệt mà :facepalm:)

@Yuzuru Hailee t cùng cảm giác, nhất là bên YHVFP ấy, các ad bên đó vừa giỏi tiếng anh vừa biết rất nhiều, nhiều lúc qua thấy cả fans quốc tế ghé luôn :bow:

6 hours ago, Nuitsuki said:

@Yuzuru Hailee t cùng cảm giác, nhất là bên YHVFP ấy, các ad bên đó vừa giỏi tiếng anh vừa biết rất nhiều, nhiều lúc qua thấy cả fans quốc tế ghé luôn :bow:

Đúng rồi, vì các ad bên ấy khi đăng bài đều có dịch sang tiếng anh nên có khá nhiều fan quốc tế theo dõi fanpage, nếu tôi nhớ k nhầm thì có lần 1 ad bảo có khoảng 4000 fans quốc tế like page thì phải

:offtopic:tự dưng t lại muốn nói về layout quá, sáng vừa ngồi coi lại loạt Chopin của Yuzu thì để ý thấy đầu mùa (thường là AC với SC (chỉ hồi 2015)) layout Chopin có chút khác với nửa sau (LGC với PW không có vụ này) và mùa 2015/2016 layout Chopin đợt đầu (AC và SC) Yuzu luôn để 3A làm jump đầu và quad làm jump 2 (có bị hỏng nên không chắc có định combo lúc ý không vì layout nửa sau jump 2 là combo 4-3) trong khi là SP dùng lại mùa trước (lúc đầu có nghĩ là để làm quen lại sau off season nhưng không thấy mùa này làm thế với LGC (layout khó hơn với thời gian tập luyện ít hơn do chấn thương mùa trước) nên thấy lạ :dissy: dù đúng là 2014/2015 Yuzu cũng bị chấn thương) 

Với lại layout của Seimei không có hiện tượng này (Yuzu còn tham gia iceshow FaOI với DOI 2015 nữa nên t nghĩ về mặt sức khỏe vẫn đảm bảo), t chỉ nhớ vụ ISU thay đổi yêu cầu về level cho sqst làm Seimei có bị chỉnh lại :smiley-dance018:(đúng không nhỉ, t chả nhớ rõ lắm) 

:HELPSOS::whiteflag:ai biết tại sao layout của Chopin lại thay đổi thế không?

ps: nói không chừng 4Lo 3A// 4T3T chưa phải layout chính cho SP mùa này:panic:

t thì t chưa muốn hết kì nghỉ hè đâu cơ mà hè phải hết thì mới lại được gặp Yuzu:tantrum::dbana: