Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

2 minutes ago, Yuzuru Hailee said:

Chúng ta quên mất là còn có cú nhảy 3A được đi vào trực tiếp từ ina bauers ở faoi mukaihari rồi à, mặc dù lúc đó chưa đc hoàn hảo nhưng đó vẫn là 1 vẻ đẹp. Tui thích nó.

Còn hydroblade-3A ở WC nữa, cơ mà tiếc là cú nhảy đó bạn ý bị ngã. Còn Hydroblade vào sit pin thì.....tui còn chưa dám nghĩ tới nó nữa.:facepalm:

Nếu có 1 ngày bạn ý làm đc thật thì :bow::bow::bow:

t xin lỗi, IB vào 3Lutz vẫn là tình yêu của đời t. Điều tuyệt vời duy nhất mà cái camera cùi bắp WC ghi lại được. Góc quay bắt được độ nghiêng của trục cú nhảy đó là trục đẹp nhất t từng thấy (nhưng mà t cũng thấy ít lắm nên :smiley-ashamed005:)

11 minutes ago, Nuitsuki said:

t xin lỗi, IB vào 3Lutz vẫn là tình yêu của đời t. Điều tuyệt vời duy nhất mà cái camera cùi bắp WC ghi lại được. Góc quay bắt được độ nghiêng của trục cú nhảy đó là trục đẹp nhất t từng thấy (nhưng mà t cũng thấy ít lắm nên :smiley-ashamed005:)

Tui cũng thích cái trục đó, mặc dù nó có thể k phải là đẹp nhất, nhưng từ hydroblade đến ina bauers rồi vào 3lutz cộng với cái hoàn cảnh lúc đó thì đối với tui nó thực sự rất đặc biệt. Nó xứng đáng được :goe:

Mặc dù nói vậy nhưng đối với tui H&L ở WC thì không có yếu tố nào là không hoàn hảo cả, chất lượng tuyệt vời, hiệu suất hoàn hảo, mỗi cú nhảy đều đẹp như mơ vậy.

Lúc nó thì bài FS mà tui còn k dám xem trực tiếp nữa, tui sợ phải nhìn thấy sự thất vọng trên gương mặt của nó khi nó k làm tốt, mỗi lần nhìn nó buồn là tui đau lòng lắm luôn.

Rồi lúc xem điểm của nó, biết nó phá kỷ lục thế giới của chính nó, mặc dù vui nhưng vì biết vẫn còn những ng khác trượt sau nên vẫn lo sợ nó bị người khác vượt qua. Đến lúc biết chắc chắn là nó thắng là tui hét ầm cả nhà lên ấy, đứa em gái tui còn tui là " bị điên à" nữa :rofl:

@Yuzuru Hailee  chính xác thì t thích góc quay của cái trục đó hơn. Rất là dễ nhìn. Nhiều khi ngta cứ bảo cú này lệch trục cú kia lệch trục, mà t nhìn ko ra @@ thấy góc quay đó là ở một khoảng cách vừa phải để nhìn tổng thể cú nhảy. But again, t mới nhìn ít lắm nên :smiley-ashamed005: 

Về bài thi thì khỏi nói r, quá hoàn hảo. Tất cả đều ở lv4 :bow: Hồi trước cứ nghĩ vđv là automatic ở lv4 chứ, hoá ra mấy cái requirements strict lắm luôn. Lv4 stsq, lv4 cả ba cái spin (lạy trời ba cái requirements của spin còn gắt hơn cả stsq), và được thực hiện hoàn hảo tuyệt đối. Finest free skate ever :bow:

Coi may tui em post o day vui qua troi vi tui Minh cung chi lon gap nhau :party0012:. Truoc het chi thich Empire of Angels luon ! Coi hoai o thay chan va thiet nguoi at lam video edit tuyet voi luon , nhac khop het va co nhung dong tac quay cham cua Chopin va Seimei , noi da ga luon, nhin ve mat quyet liet cua Yuzu thay qua hay , :hachimaki:

chi cung thich step sequence cu cua Seimei vi no rat la sharp 

Co ai coi videoclip nay chua 

8 hours ago, ruruzest said:

Coi may tui em post o day vui qua troi vi tui Minh cung chi lon gap nhau :party0012:. Truoc het chi thich Empire of Angels luon ! Coi hoai o thay chan va thiet nguoi at lam video edit tuyet voi luon , nhac khop het va co nhung dong tac quay cham cua Chopin va Seimei , noi da ga luon, nhin ve mat quyet liet cua Yuzu thay qua hay , :hachimaki:

chi cung thich step sequence cu cua Seimei vi no rat la sharp 

Co ai coi videoclip nay chua 

Cái MAD hay quá c ơi!!! Hùng hồn ghê luôn! Coi rùng hết cả mình!!

"And the world's gonna know your name"

Warning: sến time

Spoiler

Yuzuru Hanyu, một cái tên làm rung động cả thế giới trượt băng. Một cái tên đại diện cho sự kiên cường, kiên định, kiên vững. Một con người đứng lên từ vùng đất chịu thảm hoạ động đất sóng thần 2011. Một vận động viên được trao tặng nhiều tài năng, và càng nhiều hơn là thử thách. Cậu ấy ngã xuống, nhưng luôn đứng lên, mang theo cả những vết sẹo như huân chương sau mỗi trận chiến. Cậu ấy sống hết mình, cống hiến tất cả, cho đi tất cả. Không cần hoa ngôn xảo ngữ, không cần hứa hẹn viễn vông, cậu ấy thể hiện lý tưởng của mình bằng hành động.

Bắt đầu từ 2011, cái tên ấy đã mang theo sức mạnh. Đã chịu đau đớn, chịu tẩy luyện, để ngày nay toả sáng như một biểu tượng.

Cậu ấy là hy vọng, và di sản cậu để lại là kho báu của người hâm mộ.

Yuzuru Hanyu, đã viết tên mình vào lịch sử, vào lòng người bằng cách riêng nhất của mình.

Cầu cho cho cậu ấy được bảo vệ và nâng đỡ, được giữ gìn và tiếp sức, để trong mùa giải sắp tới này, tên cậu ấy lại một lần nữa đứng trên đỉnh thế giới.

@Nuitsuki mấy cái yêu cầu của spin vs step đấy tui chỉ đọc cho biết thôi chứ lúc vào thi đấu thì tui chịu k phân biệt được, không hiểu tại sao cùng 1 bài thi mà lần thì được lv4, lần thì lại chỉ đc có lv3

Còn nói về góc quay camera thì công nhận tui cũng thích cái góc quay mà quay cú 3lutz đấy nhất. Tất cả các cú nhảy tôi đều thích nhìn ở góc độ đó vì đối với tui góc độ đó mới hiển thị được hết vẻ đẹp các cú nhảy của Yuzu, góc độ đó có thể hiện thị được cả chiều cao và độ rộng của cú nhảy. Nếu cái máy quay mà quay gần thêm 1 chút và nghe đc tiếng giày trượt chạm băng lúc hạ cánh nữa thì tuyệt vời. Mà tui bị thích nghe tiếng lưỡi trượt ma sát vs băng lắm, đặc biệt là lúc hạ cánh mấy cú jump ấy, nghe tiếng mới biết cú jump có độ lớn như thế nào. :smiley-love017:

@ruruzest cái vid đầu thì khỏi bàn ha, chuẩn k cần chỉnh luôn :heart: Cái vid thứ 2 em coi rồi, nó cũng là 1 trong những vid made yêu thích của em đó, thỉnh thoảng em vẫn mở lên coi lại. Em còn thích 1 cái vid made ghép cái bài we will rock you nữa. Nhìn Yuzu trong vid đó cứ như là 1 ngôi sao nhạc rock thật sự vậy, họ ghép cũng chuẩn lắm. Lúc em mới biết Yuzu và xem cái vid đó mà em còn tưởng Yuzu nhảy bài đó thật :facepalm:

cái này tui ko hiểu rõ lắm, có gì nói sai mọi người cứ nói nha

@Yuzuru Hailee spin level có 13 bullets, cứ đạt đc bao nhiêu bullets là bấy nhiêu level. Nhưng vấn đề là một số bullets ko đc trùng nhau.

1) Difficult variations (count as many times as performed with limitations specified below)
2) Change of foot executed by jump
3) Jump within a spin without changing feet
4) Difficult change of position on the same foot
5) Difficult entrance into a spin
6) Clear change of edge in sit (only from backward inside to forward outside), camel, Layback and Biellmann position
7) All 3 basic positions on the second foot
8) Both directions immediately following each other in sit or camel spin
9) Clear increase of speed in camel, sit, layback or Biellmann position
10) At least 8 rev. without changes in position/variation, foot or edge (camel, layback, difficult variation of any basic position or for combinations only non-basic position)
11) Difficult variation of flying entry in flying spins/spins with a flying entrance (see Clarifications)
Additional features for the Layback spin:
12) One clear change of position backwards-sideways or reverse, at least 2 rev. in each position (counts also if the Layback spin is a part of any other spin)
13) Biellmann position after Layback spin (SP – after 8 revolutions in layback spin)
Feature 2-9, 11-13 count only once per program (first time they are attempted). Feature 10 counts only once per program (in the first spin it is successfully performed; if in this spin 8 revs are executed on both feet, any one of these executions can be taken in favor of the skater).
Any category of difficult spin variation in a basic position counts only once per program (first time it is attempted). A difficult variation in a non-basic position counts once per program in spin combination only (first time it is attempted).
In any spin with change of foot the maximum number of features attained on one foot is two (2).

Ngoại trừ bullet 1 đc spam, các bullets còn lại chỉ đc tính một lần duy nhất. Thế nên nếu ko tính toán kĩ thì sẽ ko đc lv4 hết 3 spin đâu (4x3=12 bullets, ngoại trừ bullets 1 ra thì cần đạt min 13-2=11 bullets trong 1 bài SP/FS).

Nhưng hình như mọi ng chỉ chú ý đến jumps thôi thành ra ít ai viết bài phân tích về spin cho t đọc cả :tantrum:

@Nuitsuki Cái này tui cũng k rõ nhưng ngày trước tui có đọc ở đâu đó là để đạt đc lv4 cho spin thì không khó lắm, chỉ cần đạt đủ số số vòng quay tối thiểu hay cái gì đó là có thể dễ dàng đc lv4. Không biết tui có nhớ nhầm hay k. Tại tui k theo dõi các skater khác nên k biết spin của họ đc bao nhiêu, chứ còn spin của Yuzu thì t thấy nó hầu hết đều đc lv4 mà.

@Yuzuru Hailee t cũng chịu, t ko nhớ nổi mấy cái level spin này... thôi để đây chờ cao nhân xuất hiện giải đáp giùm.

Nhắc đến tiếng lưỡi trượt chạm mặt băng khi đáp jump mới nói, bữa  trước t thảo luận vs con bạn là tiếng đáp của Yuzu siêu êm siêu đẹp, cạch một phát rất nhẹ nhàng :tumblr_inline_mg15qnUpxW1qdlkyg: kĩ năng dùng cạnh ngoài hoàn hảo :bow:

Slow mo một số cú jumps và một số người khác thì thấy đáp ko được sạch như vậy, có ng kéo lê cái toe pick trên mặt băng như để chống lại đà xoay còn dư lại vậy đó. T còn nói vs con bạn là chắc mấy cú đó đáp nghe như tiếng rít do kéo lê mũi chân mà. Có điều chưa bao h nghe đc để xác nhận phỏng đoán cả :facepalm:

@Nuitsuki t rất ít khi xem trượt băng của các skater khác, mà xem thì toàn là các video không nghe được tiếng lưỡi trượt nên k biết tiếng khi đáp jump của họ như thế nào.

Còn của Yuzu thì khỏi nói, quá êm quá đẹp, nghe đã nghiền luôn

Tiếng đáp đất của Yuzu nghe rất rõ ở đây nè, nghe được cả tiếng lúc nhảy lên luôn nhé:

À, nhắc đến cái slow motion thì phải nói là t cực kỳ cực kỳ thích xem slow-mo các cú jump của nó (hình như chưa có cái gì của nó mà t k thích cả :laughing:

Vẫn biết các cú jump của nó đều hoàn hảo và đẹp rồi, thế mà t vẫn rất ngạc nhiên khi xem ở chế độ slow-mo, tuyệt vời k thể tả, các cú nhảy đáng kinh ngạc  :bow:

Cái slo-mo mà t thích xem nhất là đây,các cú nhảy tuyệt vời được xem ở chế độ slo-mo, lại còn kết hợp với bài nhạc seimei đó :bow:

9 hours ago, Yuzuru Hailee said:

À, nhắc đến cái slow motion thì phải nói là t cực kỳ cực kỳ thích xem slow-mo các cú jump của nó (hình như chưa có cái gì của nó mà t k thích cả :laughing:

Vẫn biết các cú jump của nó đều hoàn hảo và đẹp rồi, thế mà t vẫn rất ngạc nhiên khi xem ở chế độ slow-mo, tuyệt vời k thể tả, các cú nhảy đáng kinh ngạc  :bow:

Cái slo-mo mà t thích xem nhất là đây,các cú nhảy tuyệt vời được xem ở chế độ slo-mo, lại còn kết hợp với bài nhạc seimei đó :bow:

Video nay Khong co khop voi nhac, out of sync, vi nhung dong tac cua Yuzu o co khop voi nhac nen minh o thay duoc Gia tri dich thuc cua bai nay 

video nay co nhac khop voi nhung buoc nhay cua Yuzuru , em coi THU xem co thay khac khong 

@ruruzest em nghĩ c @Yuzuru Hailee muốn nói đến phần slow mo sau bài Seimei cơ, phần ngta chiếu trong thời gian đợi chấm điểm ấy. Trong vid c ấy đã bấm sẵn khúc từ 8.34 đó. 

Em cũng thích cái vid c đưa link lắm, HD mà khớp nhạc :smiley-love017: mỗi tội em hơi bị phản cảm với commentators bên đài này, cái cô Tara ấy cứ hay nói những điều ko quan trọng lúc thằng bé đang thi :yznotimpressed:

Tiếng anh em thích của đài CBC hơn, thấy ngta đưa thông tin insightful hơn nhiều.

Cái này chắc mọi người biết hết rồi, nhưng em cứ đưa lên. Đây là 1 gg docs tổng hợp commentaries của các đài (nhiều đài lắm, châu âu canada mĩ có hết) trong bài thi của Yuzu. Được dịch sang tiếng anh hết rồi (again cảm ơn mọi người trong forum. Các bạn thật tận tụy :pbow:). Đọc nhiều người phân tích cũng thú vị lắm.

@Yuzuru Hailee sao bao lâu nay t ko nhận ra là slow mo sau bài thi có giá trị như v nhỉ...t toàn phải tự slow mo hoặc đợi gif của người khác để coi ko hà. Silly me :headdesk:

Cảm ơn c đã chỉ, cái Chopin đó đúng là nghe đã thiệt luôn. Tiếng gió lúc nhảy lên :bow: gió này hong khô đồ cũng đc luôn ấy chứ...

Đây là kho báu của t, H&L ko có comment: https://drive.google.com/file/d/0B0llT19UD5YdNkZ5V0ZHQlZha00/view

Cái này nghe cũng khá rõ tiếng đáp, ở phút thứ 0.53 và 3.43 là rõ nhất. Nếu nghe mà ko xem, sẽ cảm thấy như tiếng đáp ấy hòa âm với nhạc luôn.

Ngoài ra t nhớ bài thi R&J ở WC 2012 nghe tiếng đáp cũng rõ lắm.