Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

C gọi là t lại trồi lên =)))

Down vid hả? Hồi đó lúc đi kiếm vid có commentary t toàn đi kiếm của Eurosports với CBC (thì phải, đài nào có Kurt Browning ấy, ổng mắc cười). Chứ nếu muốn down kiểu 1080p, hầu hết là mấy đài ko phải english, c nói hết rồi đấy t ko nói lại nữa.

Nhưng giờ t chán coi commentary rồi, toàn đi kiếm no comt ko hà, tiếng rõ hơn nhiều, và hầu hết thời gian là 1080. Lâu lâu bonus được 60fps nữa, quá đã :))))

@yaminoqueen ủa c kiếm no com 1080 ở đâu vậy??? cho tui mấy cái channel coi, tui ko kiếm đc

c có channel nào chuyên up 60 fps không? tui chỉ có cái meejunghwan này: https://www.youtube.com/user/reginahwang

nhưng thường là phải down cả 1 group luôn nên hơi nặng, với cả chỉ có 720 thôi.

Hiếm lắm lắm lắm mới kiếm được cái 1080 60fps :13877886:

@Nuitsuki T ko có nhiều channel nhất định. Có cái này hay up 1080, 60fps thì được vài vids. https://www.youtube.com/channel/UCgjtEa8RgZQeJxlGVOeRObw/videos

Hầu hết t lăn lộn randomly trên youtube thôi. Hoặc type Yuzuru ____ no commentary là nó lên.

EDIT: t vừa chợt nhận ra là channel t đưa link trên đó có cái National 2013 PW 1080p60 =))) Down về gấp.

@mokochana Trời ơi cái mặt dễ ghét lúc dòm mama đúng chóc luôn :)) Dễ thương quá đi.

@mokochana wow em k ngờ coi mà k có com lẫn tiếng vỗ tay trải nghiệm khác hẳn luôn! hơi tiếc là ko đc nghe tiếng đáp khi nó land, với cả tiếng lưỡi trượt ma sát với mặt băng, em ghiền hai cái đó lắm :tumblr_inline_mm2wb3v3qq1qz4rgp: nhưng nghe trơn như vầy cũng là một trải nghiệm hay, làm nổi bật sự mượt mà và cảm xúc của bài thi :tumblr_inline_mzx8t1Yuvn1r8msi5:càng lúc em càng thích H&L hơn cả seimei rồi!

em làm video kiểu này đc nè, em có bản đẹp hầu hết tất cả các bài thi chính của nó. chỉ cần cắt audio ra rồi ghép nhạc vào thôi, dễ ẹc à. C vẽ cho em rồi, giờ c  yêu cầu vid đi em làm cho! Không nhanh được như c vẽ đâu nhưng em sẽ làm được :tumblr_inline_mzx8xsVPrg1r8msi5:

@yaminoqueen t mới nhớ ra là hồi đó có đọc ở đâu là PW 2013 Nats đc hơn 1 triệu view từ trc khi Oly cơ, mà sau đó bị đài nhật kiện bản quyền nên phải xoá...ôi nay đã thấy em nó trở lại t mừng quá :tumblr_inline_mzx8t1Yuvn1r8msi5:

chúng ta có nên lập cái playlist xịn không? kiểu như playlist mà mỗi bài thi có:

- bản đẹp nhất có thể của BESP.

- bản màu đẹp (thường là eurosport, APEHA hay của các đài châu âu,)

- bản 1080: thường là CBC

- bản frame rate cao: 50 hay 60 fps đều đc

- bản 1080 và frame rate cao nếu tồn tại

- bản no commentary: nhưng vẫn có tiếng vỗ tay tiếng đáp nhé

- bản music only: t sẽ làm nếu có ai request 

- fancam đẹp.

t có thể làm kiểu như một spreadsheet trên gg drive rồi ai kiếm đc bản nào thì điền vào, hoặc là tạo một playlist mở trên youtube mọi ng có thể add bài vào.

có ai muốn làm chung không? ai làm chung đc yêu cầu 1 video nhé! t ko làm fan made, nhưng làm đc slow motion hay video collection về các động tác/cú nhảy các kiểu, hay music only performances :tumblr_mdpjktkDxp1qdlkyg:

@yaminoqueen không sao, mình làm từ từ, đâu có cần vội đâu, kiểu kiến tha lâu đầy tổ ấy mà!

vậy lấy spreadsheet hen, rồi khi nào xong một kì thi (WC, GP series,  nats, 4cc, challenge series) nào t sẽ lập playlist trên youtube rồi dẫn link qua đây ha

@Nuitsuki okay vậy đi. Cho có cái để làm những lúc thiếu hơi... vì mỗi lần kiếm ra là sẽ coi lại, bảo đảm 80% of the time.

Mà vụ color nào đẹp hơn thì t rất là hên xui c ạ =)) tại nhiều khi nhìn ko ra, trừ phi nó rõ ràng kiểu ACI quay bằng máy official vs. máy Japanese.

Spreadsheet tổng hợp các bài thi của Yuzu: https://docs.google.com/spreadsheets/d/18ImjFXqkSu9mYUU2mTeL_JNF-P2eUJTuuQtE9Z3XxNQ/edit#gid=652105451

chú thích về cách điền vào spreadsheet ở trang "mùa 17-18" nhé

tui đã ví dụ và làm mẫu cho Chopin ở ACI đó!

edit: Tui sẽ làm mùa 11-12, giải GPF và WC của mùa 14-15, 15-16, và 16-17 nhé.

không cần phải đi kiếm đúng thứ tự diễn ra đâu, thích cái nào thò bỏ vô thôi, hồi tui sẽ chỉnh sửa theo thứ tự thời gian

@Nuitsuki Ủa t tưởng mình làm 1 cái best of chứ. Mình bỏ luôn practice vào a? Còn Nhật với Eng thì 2 bản khá là giống nhau, chỉ là JPN có thêm vài cảnh, vậy bỏ vào 2 link luôn có lặp ko?

Mà giờ dòm lại t mới phát hiện WR Chopin 112.72 chỉ có 720p :tumblr_inline_ncmifiE3IT1rpglid: Tại răng???

chào mọi người, t là mem mới của thread này, bình thường chỉ coi m.n bàn luận thôi, nhưng lần này t có 1 thắc mắc muốn hỏi m.n, tò mò quá ko chịu được

Là khi VĐV tham gia GP Series ấy, t biết là tham gia nhiều nhất là 2 giải đấu, nhưng ko rõ là các VĐV được tự chọn giải mình tham gia hay là được chỉ định vậy?

Vì như mấy năm trước Yuzu thường tham gia SC và NHK, nhưng năm nay lại tham gia RC với NHK, t thắc mắc từ hôm công bố lịch đến giờ, ko chịu được nên trồi lên hỏi m.n.

Thanks...

p.s: thực ra t coi trượt băng từ hồi còn chiếu trên TV ấy, cả chục năm trước rồi, dù không hiểu lắm nhưng vì đẹp quá nên vẫn coi, và thường coi của nữ hơn, nhưng nửa năm này mới lọt hố Yuzu nên chẳng hứng coi của nữ nữa, chỉ xem 1 vài cái nổi bật thôi. :thanks: