Jump to content
Princess Murasaki

Yuzuru Hanyu - Thai Fan Thread (กระทู้สำหรับแฟนๆชาวไทย เข้ามาคุยกันได้นะคะ)

Recommended Posts

สมัครมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ :yay: มีกลุ่มไทยสักที5555555 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :love:

มีคนไทยแล้ว >_<

ยินดีที่ได้รู้จักค่าา ปกติอยู่แต่ในทวิตกับเพจ

สวัสดีค่าาา ปกติซุ่ม goldenskate มาสักพัก ยินดีที่ได้รู้จักค่าาาา
มีบอร์ดปุ๊บรีบสมัครเลยค่า ปกติสิงอยู่ในทวิตเป็นหลัก 555

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีค้าบบบ รายงานตัวครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ ^^
สมัครมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ :yay: มีกลุ่มไทยสักที5555555 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :love:

ว้าวววว แฟนๆไทยเราก็ไม่น้อยหน้า

สวัสดีค่ะทุกคนนนนน :yay:

อยากชวนคุยแต่เริ่มจากไรดี 55555

เอาง่ายๆเลยละกัน ชอบโปรแกรมไหนของนิวที่สุด และเพราะอะไร :rofl: :grin:

ของเราชอบ H&L ที่สุดเพราะเกี่ยวกับชีวิตนิว :cry: และเป็นโปรแกรมที่ยาก/ซับซ้อนที่สุดที่นิวสเก็ตมา พอลองเทียบกับที่ผ่านๆมาเห็นได้ชัดเลยว่านิวพัฒนาขึ้นมากๆ ทั้งที่ตอนแรกเกือบคิดจะดรอปซีซั่นนี้ไปซะแล้ว เลยคิดว่าเป็นโปรแกรมที่มีความหมายและมีคุณค่ามากๆ ทั้งกับตัวนิวเองและตัวแฟนๆ

ตอนดู performance นี้ตอนแข่ง worlds เรานี่น้ำตาซึมเลย

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ มีสมาชิกมาเพิ่มเยอะเลยย :yay:

ชอบ SEIMEI ค่ะ จะบอกว่าเริ่มติดตามนิวเพราะเห็นโปรแกรมนี้ก็ว่าได้ เลยค่อนข้างประทับใจมากกกก

เห็นแล้วคือรู้สึกว้าวเลย ดูมีพลังมากค่ะปกติไม่ค่อยเห็นโปรมแกรมแนวนี้เท่าไหร่ แถมนิวยังทำทุกอย่างออกมาดีงามองศาเป๊ะ คือทุกท่าลงตัวดูสวยงามและเข้มแข็งมากค่ะ

สวัสดีค่าาาา ดีใจจังง มีฟอรั่มไทยด้วย

ตาม GS มาตั้งแต่ของยอนอา จน thread นิวโดนเก็บ

ขออนุญาตมาเกาะด้วยคนค่า แหะๆ

สวัสดีค่าาาา ดีใจจังง มีฟอรั่มไทยด้วย

ตาม GS มาตั้งแต่ของยอนอา จน thread นิวโดนเก็บ

ขออนุญาตมาเกาะด้วยคนค่า แหะๆ

เราก็ตามใน Gs มาเรื่อยๆ เสียดายและเสียใจมากๆ เพราะเหมือนความทรงจำตลอดหกปีของแฟนคลับหายไปเลย ถึงเรามาตามซีซันนี้แต่เราย้อนกลับไปอ่านแล้วก็รู้สึกเหมือนอยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วยเลย;;;;;7;;;;;;

มีคนไทยแล้ว >_<

ยินดีที่ได้รู้จักค่าา ปกติอยู่แต่ในทวิตกับเพจ

สวัสดีค่าาา ปกติซุ่ม goldenskate มาสักพัก ยินดีที่ได้รู้จักค่าาาา
มีบอร์ดปุ๊บรีบสมัครเลยค่า ปกติสิงอยู่ในทวิตเป็นหลัก 555

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีค้าบบบ รายงานตัวครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ ^^

ว้าวววว แฟนๆไทยเราก็ไม่น้อยหน้า

สวัสดีค่ะทุกคนนนนน :yay:

อยากชวนคุยแต่เริ่มจากไรดี 55555

เอาง่ายๆเลยละกัน ชอบโปรแกรมไหนของนิวที่สุด และเพราะอะไร :rofl: :grin:

ชอบ notte stellata ค่ะ รู้สึกได้ถึงความงดงามแบบสุดๆ คือฮานิวดูเหมือนหงส์จริงๆเลย ดูแล้วรู้สึกเหมือนตกอยู่ในภวังค์5555

ชอบทุกโปรแกรมของนิวเลยค่ะ >< 55555555 แต่ชอบที่สุดก็คงเป็น Seimei คือดูแล้วตราตรึงในหัวมากกกก(?) มีความดุเดือดไปในตัว :wtf:

แล้วก็เป็นโปรแกรมที่ใช้ดนตรีที่บอกความเป็นญี่ปุ่นมากเลยค่ะ :love: แต่ Hope&legacy ก็ไม่น้อยหน้านะ :nono: สง่างามจริงไรจริงค่ะ -/-

ปล.ขอแอบเม้าท์เรื่องโอลิมปิกปีหน้า มีใครวางแผนจะไปมั่งมั้ยคะ 0_0

โปรเเกรมที่ชอบที่สุดคือ Requiem of heaven and earth ครับ โดยเฉพาะที่ Boston 2016 ที่ชอบเพราะว่าเป็นโปรเเกรมที่เต็มไปด้วยความรู้สึกหลายๆอย่าง นิวสามารถส่งออกมาถึงคนดูได้ดีมาก ช่วงจบหลัง spin สุดท้ายที่นิวกอดตัวเองเเล้วค่อยๆเงยหน้าขึ้นมามันเศร้ามาก ดูครั้งเเรกถึงกับน้ำตาคลอตามไปด้วยเลยครับ

ปล. ช่วงตอบรีบน ตั้งใจจะไปดูนิวสเกตให้ได้เหมือนกันครับ อาจจะเป็น gpf หรือ โอลิมปิกคงเเล้วเเต่ดวงว่าได้บัตรไหนนะครับ ^^

โปรเเกรมที่ชอบที่สุดคือ Requiem of heaven and earth ครับ โดยเฉพาะที่ Boston 2016 ที่ชอบเพราะว่าเป็นโปรเเกรมที่เต็มไปด้วยความรู้สึกหลายๆอย่าง นิวสามารถส่งออกมาถึงคนดูได้ดีมาก ช่วงจบหลัง spin สุดท้ายที่นิวกอดตัวเองเเล้วค่อยๆเงยหน้าขึ้นมามันเศร้ามาก ดูครั้งเเรกถึงกับน้ำตาคลอตามไปด้วยเลยครับ

ปล. ช่วงตอบรีบน ตั้งใจจะไปดูนิวสเกตให้ได้เหมือนกันครับ อาจจะเป็น gpf หรือ โอลิมปิกคงเเล้วเเต่ดวงว่าได้บัตรไหนนะครับ ^^

Requiem ที่ boston สุดๆจริงๆค่ะ ตอนนั้นนิวบาดเจ็บด้วย;;7;;

มีเเฟนๆไทยวางเเผนไปดูโอลิมปิกบ้างมั้ยครับ

สวัสดีค่ะทุกคนนนนน

ไม่ได้เข้าฟอรัมมาหลายวันเลย มัวแต่ยุ่ง แฮ่ๆๆ :embSwan:

เรากับ WaenYuki อยากไปดูโอลิมปิกอยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจจะหาบัตรได้ไหม เพราะถ้าซื้อจาก authorized agent ก็ไม่น่าไหว แพงมากๆๆๆๆ

ตอนนี้รอประกาศ GP Series อยู่ค่ะ ว่านิวจะไปแข่งไหนบ้างนอกจาก NHK ถ้าโชคดีก็อาจจะได้ไปค่ะ 

:sadPooh:

อยากไปดูโอลิมปิกเหมือนกันค่ะ :popcorn: แต่ก็ยังหาบัตรไม่ได้เช่นกัน 😂😂😂

สวัสดีค่า ชื่อ ฟาง ปกติเล่นแต่ในทวิต อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักค่า ☺️💕

On 5/18/2017 at 04:23, Wrtchy_ said:

อยากไปดูโอลิมปิกเหมือนกันค่ะ :popcorn: แต่ก็ยังหาบัตรไม่ได้เช่นกัน 😂😂😂

ตอนนี้เราเปลี่ยนทิศไปหา RoC แทนแล้วค่ะ ดีใจมากที่นิวมาที่นี่ เพราะเราอยากไปเที่ยวรัสเซียอยู่แล้ว 55555555555

On 5/22/2017 at 14:42, fangminji26 said:

สวัสดีค่า ชื่อ ฟาง ปกติเล่นแต่ในทวิต อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักค่า ☺️💕

สวัสดีค่าาาา แอบเห็นในทวิตอยู่บ่อยๆ ชื่อยุ้ยค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ :D