Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@mokochana sư phụuuuu

tốc độ thần thánh mà chất lượng vẫn quá tuyệt!

@yaminoqueen @chihiro 4cc H&L có một cái cực kì tuyệt vời đó là slow mo sau bài thi của 3F. Góc quay perfect!!!! nhìn rõ cạnh trong, chưa kể là nhìn thấy Yuzu KHÔNG CÓ 1 độ prerotation nào.

có người bảo t đây là kĩ thuật delayed rotation, tức là  nhảy lên rồi mới bắt đầu quay, là 3 vòng tuyệt đối. mà kĩ thuật này chỉ dùng đc vs flip và lutz là những cú hông closed to rotation mà thôi

Kĩ thuật nhảy này cho cú jump cao, đẹp, xa nhưng dễ bị UR. Có điều lực chân của Yuzu thì mọi người biết rồi đó :biggrin:

một bước sau khi nhận biết được các cú nhảy là bắt đầu để ý tới kĩ thuật nhảy. Bên nam chuẩn nhất vẫn là Patrick và Yuzu. 

@mokochana Chị mà xuất bản artbook em sẽ mua =))))

Hình như có giờ thi đấu của men SP với FS rồi mà, chưa có giờ từng người cụ thể thôi. Chị lên coi cái calendar của forum này nè, nó convert sẵn qua giờ địa phương cho mình luôn.

Em là 3am với 4am cho SP với FS =))))) Vui luôn. Yuzu còn là thi cuối cùng nữa chứ.

@mokochana lịch giờ Việt Nam đây nếu c chưa coi được:

SP là thứ 6 tuần sau, bắt đầu từ 6h đến 8h tối. Vì thứ tự SP dựa trên world ranking nên Yuzu sẽ trượt cuối cùng.

FS là t7 từ 5h30 đến 7h45 tối, Yuzu thì chắc chắn là ở group cuối :biggrin:

Gala là tối chủ nhật bắt đầu lúc 11h tối

@yaminoqueen

úc giờ bao đẹp, gần 12h đêm là tới lượt Yuzu. Lúc đó bao giờ cũng rảnh :tumblr_m9gcv6So5s1qzckow:

link stream để đợi gần tới coi có ai up lên ko

à sau khi nghe bạn @bv vnlao xúi giục và cũng đứng ngồi ko yên, thì mình đã mua cuốn FS Fan số 24

ko có máy scan nên chụp ảnh rồi ghép Spoil cho cả nhà

*** Review : ảnh ACI đẹp, nhưng ít hơn so với các số trước đây, chỉ có 60% là hình Yuzu thôi, bạn nào muốn mua nên cân nhắc ^^ may mà cuốn này ko đắt nếu ko chắc khóc quá, được cái có nhìu ảnh ACI mới nên cũng đc an ủi :tumblr_inline_n18qr5lPWB1qid2nw:

@mokochana :tumblr_inline_mueoe3Yabh1qdlkyg:POTO music only cho c đây :tumblr_inline_mueoe3Yabh1qdlkyg: 720 60fps nhé :tumblr_inline_n0o1ffHUs91qid2nw:

không hiểu sao bản gốc có gần 200 MB mà em làm xong thành 1.45G...làm thì nhanh lắm mà export với up lên lâu chết :13877886:

link này là không public nên không dùng youtube search được đâu nha ;) 

@yaminoqueen có muốn vid kiểu này ko thì nói nà. C update đc link 1080 của Chopin ACI hả, giỏi quá :tumblr_inline_n18qr5lPWB1qid2nw:

@Nuitsuki Ồ mố, để t về nhà coi thử, giờ đang ngồi trong lớp, mà ko nghe giảng há há há. Đang lượn lên update tiếp cái kia =))) 

T tự nhiên thấy link 1080p của Chopin ACI nên update luôn, nhưng dù sao thì màu cũng rứa, cái quỷ gì mà chỉ có từ 1 bản à, chừng nào JPN mới thả bản quay chính của nó :(((

T đang suy nghĩ nhờ c làm Vid cho Seimei NHK hoặc là R&J 1 Worlds đó =)) T kiếm được toàn bản commentary. Nhưng t ko bít chọn cái nào, đang chọn đang chọn :)

EDIT: t mới thấy cái comment trên kia của c =))) Mấy bữa nay cart Amazon của t nặng lắm rồi nha, 4 cái lịch ko bít bỏ cái nào kìa. Đừng quăng thêm mags cho t :((( 

@mokochana Em toàn đi kiếm mags 80% Yuzu, toàn phải đợi có review mới mua. Bữa mua cái FaOI photobook là hơi bị đau rồi, hên là quà tặng á. 

@yaminoqueen nếu c kiếm đc seimei nhk màu đẹp thì t hun c luôn cũng đc :))) camera đài nhật có một đặc điểm là góc rất đẹp nhưng màu rất xấu :facepalm:

r&j 1 thì c muốn bản 1080 hay bản 720 60fps? màu đẹp như nhau. Bản 60 fps là cái channel mà c bị geo block đó

@Nuitsuki ủa t thấy màu của NHK 2015 cũng được mà ta? T thích cái tông diệu diệu đó =))) mà để t kiếm thử coi còn phiên bản nào khác ko.

Còn R&J1, t thích 60 fps hơn, tiêu chí lựa của t đó. 720p60 > 1080p =)))

Mà c thấy ko, đó là lý do t ko thể nhận xét coi màu của đài nào đẹp hay xấu, nếu nó ko khác rõ rệt như ACI vs. GPF... thì t đều thấy okay =)))

@yaminoqueen t ghét cái tông đó kinh khủng, nhờ nhờ thế nào ấy. t thích màu kiểu GPF 14 hay 15 ấy. Rõ nét, sáng. 

trong link t update có bản 1080 GPF 14 FS của BESP và CBC ấy, c coi là thấy khác liền. NBC màu cũng khá xấu, bản H&L của NBC màu bị tối hơn so vs các đài khác.

Rồi v là thống nhất R&J 720 60fps đúng không ;) có muốn đi kiếm thêm trc khi t làm ko hay tối nay t làm luôn

@Nuitsuki C có coi NHK 2015 bản của đài Nhật chưa? Cũng tông đó nhưng t nghĩ là sáng hơn 1 tẹo + khác khóc quay. T ko kiếm được link online nên c mà muốn coi là t phải upload =))) (cái tội download vô tội vạ). Nên t hỏi c có coi chưa để bít khỏi làm.

Cái mà có mấy logo nhật ở trên màn hình suốt buổi kiểu này này.

22426048_1464921626958433_1948922551_o.p

EDIT: quên nói, 1080p nhé, chỉ là ko phải 60fps, t ko kiếm được cái nào 60 hết :(((

@Nuitsuki Cũng ko đến nỗi. 1 nửa thời gian nó cũng theo góc quay cũ như mình thường thấy, chỉ là lâu lâu cắt vào vài cảnh khác thôi. Có góc quay khác của cú 3F với 3Lz chẳng hạn, với IB nhìn từ đằng sau =)). Mà nó cũng giữ Yuzu ở trung tâm nên ko chặn tầm nhìn cho lắm.

Ơ vậy là tui phải upload lên à =)))) T ko nhớ nổi đã down ở đâu và search thế nào