Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

@bv vnlao: omg, yolo 4A, tui còn không dám nghĩ tới

@Nuisuki: có tin đó nữa hả c @@ (tui k dùng tw)

4Lo mới thêm vào tui nghĩ sẽ không bỏ ngay đâu, mà có thể sẽ thay cho 4T thôi vì BV của 4T cũng thấp hơn so với các cú quad còn lại mà

T đoán chỉ có 3F là có vé an toàn trong layout thôi :rofl2: :rofl2: luôn luôn ở vị trí đó, trừ khi Yuzu muốn 4F

@yunliyuzu: à không ý tui là thay 4Lo trong SP bằng 4Lutz thôi chứ FS vẫn giữ 4Lo mà. Tui thì không muốn bỏ 4T vì tui thích 4T3T, thấy đáng tin cậy hơn hẳn XD

Sao lựa quads khó thế nhỉ? Như lựa người yêu v đó, cô thì xinh, cô thì nhà có điều kiện, cô thì chung thủy chả biết bỏ ai lựa ai :)))

@bv vnlao: sau tất cả những nỗ lực để sửa cú lip đó mà bỏ được thì uổng quá :)) à c quên tính 2 cú 3A rồi :))

@bv vnlao 3F, lol, t quên mất là có ẻm trong layout kìa, bàn ra bàn vào toàn quad với quad không à, bây giờ như kiểu trong bài thi của vđv nam mấy cú 3 là bình thường ấy, phải có quad chất lượng thì mới top được

@nuisuki phải như lựa người yêu còn chung thủy được, đây quad nào tui cũng yêu :rofl2: sau nào có 4A may ra chắc sẽ chung thủy với ẻm

@yunliyuzu: à không ý tui là thay 4Lo trong SP bằng 4Lutz thôi chứ FS vẫn giữ 4Lo mà. Tui thì không muốn bỏ 4T vì tui thích 4T3T, thấy đáng tin cậy hơn hẳn XD

Sao lựa quads khó thế nhỉ? Như lựa người yêu v đó, cô thì xinh, cô thì nhà có điều kiện, cô thì chung thủy chả biết bỏ ai lựa ai :)))

@bv vnlao: sau tất cả những nỗ lực để sửa cú lip đó mà bỏ được thì uổng quá :)) à c quên tính 2 cú 3A rồi :))

:rofl2: :rofl2: lựa quads đã thế không biết lựa transitions thì thế nào ta :rofl2: spin thì khỏi lo vì chả đổi nhiều lắm

lựa transitions thì để biên đạo lo :)) dù khá buồn là chắc chẳng mấy ai để ý đến transitions như Yuzu (e hèm).

Nhắc đến lại thấy tức, bộ phận camera bên WC quay kiểu gì vậy??? Không chiếu chân con người ta đâu hết làm sao khán giả hiểu được độ phức tạp của program!

Nói đi nói lại, cũng một phần do ảnh hưởng của YOI mà giờ nhiều người cứ chăm chăm phần vũ đạo thân trên OTL (trong đó từng có mị, mị không giấu đâu ạ)

@bv vnlao transitions thì thôi cho t kiếu, nhìn còn k hiểu hết nữa là, mà cứ yên tâm là Yu sẽ lựa kĩ lắm ^^

@Nuisuki họ phải quay tổng thể mà, nhiều khi khán giả nhìn cũng đâu biết được độ khó thế nào đâu, mấy cú nhảy còn phân biệt được chứ transitions của Yuzu t cũng chào thua, theo k kịp =))

lựa transitions thì để biên đạo lo :)) dù khá buồn là chắc chẳng mấy ai để ý đến transitions như Yuzu (e hèm).

Nhắc đến lại thấy tức, bộ phận camera bên WC quay kiểu gì vậy??? Không chiếu chân con người ta đâu hết làm sao khán giả hiểu được độ phức tạp của program!

Nói đi nói lại, cũng một phần do ảnh hưởng của YOI mà giờ nhiều người cứ chăm chăm phần vũ đạo thân trên OTL (trong đó từng có mị, mị không giấu đâu ạ)

Transitions chủ yếu đc tính điểm khi vào step nên t nghĩ các đoạn khác thì quay lên trên, vì không phải ai cũng nhìn đc (trong đó c tui :bow: :bow: bó tay luôn), vũ đạo phía trên chỉ là phụ cơ mà nó hút khán giả, không có khán giả thì sống sao :empathy:

cơ mà cũng hơi ức chế vụ camera thật, đang stsq mà lại quay lên trên :rant: :rant:

thì đó, cái ở WC thiếu nhiều quá >< tui cũng coi không hiểu transitions với steps (vẫn đang cố hiểu đây OTL) nhưng nếu quay chân thì sẽ thấy sự đa dạng trong steps và khả năng điều khiển lưỡi trượt của skaters. Với cả tui thấy không quay chân thì tui cũng khó cảm nhận cách Yuzu di chuyển theo từng nốt nhạc nữa!

Sau cùng thì stsq mới đọng lại trong lòng khán giả nhiều đúng không? giống như R&J 1.0, Chopin, vv và vv. Seimei là một trong những bài có cả hai mà tui thích nhất :love:

thì đó, cái ở WC thiếu nhiều quá >< tui cũng coi không hiểu transitions với steps (vẫn đang cố hiểu đây OTL) nhưng nếu quay chân thì sẽ thấy sự đa dạng trong steps và khả năng điều khiển lưỡi trượt của skaters. Với cả tui thấy không quay chân thì tui cũng khó cảm nhận cách Yuzu di chuyển theo từng nốt nhạc nữa!

Sau cùng thì stsq mới đọng lại trong lòng khán giả nhiều đúng không? giống như R&J 1.0, Chopin, vv và vv. Seimei là một trong những bài có cả hai mà tui thích nhất :love:

T muốn đi coi live quá, xem fancam thấy đc nhiều thứ ghê luôn :s_shout

nhắc đến fancam, Oly có cho quay không? Tui không tìm thấy fancam nào về PW hay R&J 2.0 hồi Oly cả

vẫn hy vọng Yuzu ở lại thêm 1 mùa sau Oly nữa, thì hy vọng tui sẽ dành dụm đủ tiền đi coi live một lần :cry: nếu không thì chỉ có thể đợi ice show nhưng hình như ice show bên Nhật cũng khó mua vé lắm OTL

nhắc đến fancam, Oly có cho quay không? Tui không tìm thấy fancam nào về PW hay R&J 2.0 hồi Oly cả

vẫn hy vọng Yuzu ở lại thêm 1 mùa sau Oly nữa, thì hy vọng tui sẽ dành dụm đủ tiền đi coi live một lần :cry: nếu không thì chỉ có thể đợi ice show nhưng hình như ice show bên Nhật cũng khó mua vé lắm OTL

Đúng rồi, ở Nhật thì vô vọng luôn mà nếu mùa 2018-2019 thì WC sẽ diễn ra tại Nhật nên có lẽ vẫn còn hy vọng

:grin:

Về fancam thì quay lúc nào chả là không đc (theo lý thuyết), còn thực tế thì không biết nữa :embSwan:

^: c đc hân hạnh chiếm cái post 100 nhá :)))

mùa 2018-19 thì chắc chỉ đi coi đc GP series hay 4cc (tui kì vọng vào cái này cao nè, chinh phục nó đi Yuzu!!!), chứ WC ở Nhật là thua rồi mua không lại vé đâu :cry:

post cuối cùng, tui đi ngủ đây. Tuần sau gặp nha, do cuối tuần này tui bận quá :cry: nói v chứ rảnh cũng lên hóng hớt tí XD

Trời ơi mấy bạn giàu thế huhuhu mình chỉ là sinh viên thôi, biết lúc nào mới đủ tiền mua vé xem ice show đây :cry:

Không biết yuzu có thêm 4Lz vào ko chứ 4Lo mới tập chắc chắn giữ lại rồi. Mong là yuzu chỉ nhảy 4quad thôi. Bạn í nhảy mất sức quá, thêm quad nữa chắc fan rụng tim hết vì lo chấn thương, sức khỏe vẫn là trên hết mà

Chào mọi người,

Tui chưa từng tham gia forum nào hết, kh FB, Tweet, Insta, Tum... vậy mà giờ tôi tham gia gần đủ rồi.

Đây là lần đầu tiên tôi post ở mạng xã hội, đúng là "power of Yuzuru" nếu tôi có lóng ngóng bà con ta giúp đỡ nhé.

Rất ham hóng hớt chuyện em nó... vì tôi không nói chuyện về Yuzuru với ai được hết<--- bức xúc lắm cơ. :-)

"ủa mà làm sao chèn mấy cái emoji nhảy nhảy được ta"

Viết tiếp.... Sau khi đọc hết 6 trang post của mọi người

Tui sẽ post hơi dài nhé (đang nghĩ trưa, bà con ta đi ăn trưa hết rồi, tui chê nắng nóng không ra ngoài, lên đây hóng chuyện chơi)

- đúng là "thớt" này lượt xem thì nhiều mà post chút tẹo, ngộ hén.

- Xin khai chuyện của tui như thế này: Tui biết em nó lúc OL2014 nhưng lúc đó mắc đèo bồng nên không quan tâm lắm, sang SS 15-16 xem bài Chopin "lọt hố không lối thoát mà có chỉ đường cũng không thèm thoát", nhìn cảnh em nó muốn khóc mà nén lại không khóc tại WC 2016 làm tui đau lòng chết đi được. Thế là tui đi lùng xục thông tin em nó khắp nơi, gia nhập, theo dõi đủ thứ trang.

Viết cảm nhận về Yuzuru, tui có thể viết thành bài luận được luôn áh (chắc giống spam lắm)

"Khi xem Yuzuru thi đấu bài thi ngắn tại Boston, khoảnh khắc tiếng đàn piano vang lên, màn hình chiếu cận cảnh vào người đơn độc đứng giữa hồ băng rông lớn hàng trăm m2 đó, bạn sẽ nhìn thấy gì, bạn thấy mắt Yuzuru khẽ khàng khép lại, bạn thấy hơi thở định thần của anh, tiếng đàn trong vắt như những giọt nước rơi trên mặt hồ băng, rơi trên mặt anh làm lay động hàng mi của anh, sự im lặng chờ đợi của khán giả, sự định thần của anh, lúc ấy bạn biết rằng tâm hồn bạn sẵn sàng đi theo Yuzuru đến nơi mà anh ấy muốn, tôi tự hỏi chỉ có một người đơn độc trên mặt hồ băng rộng như vậy, sao có sức mạnh lớn đến thế..." <--- cái này tui chỉ viết về 2s đầu tiên của bài Chopin thôi áh, ở đây có ai có khoảnh khắc phải lòng giống tui không??? :love: :love: :love: :love: hi hi... tui biết chèn emoji rồi, đúng là "dumb" thiệt.

"Khi xem Yuzuru thi đấu bài thi ngắn tại Boston, khoảnh khắc tiếng đàn piano vang lên, màn hình chiếu cận cảnh vào người đơn độc đứng giữa hồ băng rông lớn hàng trăm m2 đó, bạn sẽ nhìn thấy gì, bạn thấy mắt Yuzuru khẽ khàng khép lại, bạn thấy hơi thở định thần của anh, tiếng đàn trong vắt như những giọt nước rơi trên mặt hồ băng, rơi trên mặt anh làm lay động hàng mi của anh, sự im lặng chờ đợi của khán giả, sự định thần của anh, lúc ấy bạn biết rằng tâm hồn bạn sẵn sàng đi theo Yuzuru đến nơi mà anh ấy muốn, tôi tự hỏi chỉ có một người đơn độc trên mặt hồ băng rộng như vậy, sao có sức mạnh lớn đến thế..." <--- cái này tui chỉ viết về 2s đầu tiên của bài Chopin thôi áh, ở đây có ai có khoảnh khắc phải lòng giống tui không??? :love: :love: :love: :love: hi hi... tui biết chèn emoji rồi, đúng là "dumb" thiệt.

:embSwan: Dân chuyên văn chính hiệu đây rồi!! Bác viết đúng ý em quá, nhưng mà em ko tài nào diễn đạt ra được

Em cũng như bác rất ít dùng mạng xã hội, vì Yuzu mới bắt đầu bon chen trên mọi mặt trận như này. Đúng là sức hút của Yuzu ko đùa đc đâu :goe: