Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

T đây t đây, đi học về lượn vô đã thấy chuyển chủ đề về PPOS rồi là sao :bow: :bow:

Thanh niên học theo tinh thần #Yolo của Yuzu vừa mới làm test về :yay: :yay: :roll:

PPOS với t thì :whiteflag: :whiteflag: t muốn nó thành màu hường thử xem thế nào? :twisted::twisted: à có thêm cả ribbon nữa cho đẹp :rofl2:

Cái này gọi là hy sinh vì nghệ thuật biết không? Chết dưới hoa mẫu đơn PPOS, thành quỷ cũng phong lưu :rofl2:. Ẻm làm vậy được mấy lần đâu, phải soi chứ :yes:

Sao có cảm giác nãy giờ toàn 2 đứa mình nói vậy? :rofl2: mọi người đâu cả rồi?

T là t thấy Yuzu hơi bị thích làm vậy á, nhìn mặt nhỏ lúc biểu diễn là rõ :grin:

T đây t đây, đi học về lượn vô đã thấy chuyển chủ đề về PPOS rồi là sao :bow: :bow:

Thanh niên học theo tinh thần #Yolo của Yuzu vừa mới làm test về :yay: :yay: :roll:

PPOS với t thì :whiteflag: :whiteflag: t muốn nó thành màu hường thử xem thế nào? :twisted::twisted: à có thêm cả ribbon nữa cho đẹp :rofl2:

Tui cũng sắp thi final đây, đã theo tinh thần #yolo từ hôm qua :rofl2: :rofl2:

PPOS luôn luôn là 1 chủ đề để nói mà :clap: Già trẻ lớn bé đều có ý kiến về nó :rofl2: :rofl2:

Hơi off topic tí, mà tui thiệt là thích tên Hán Việt của ẻm, mỗi lần vào thread này nhìn tên là thấy sướng rơn hà :yay: ôi tiếng Việt có khác.

Tinh thần "I need more practice" thì không học học cái #yolo :)))) các bạn đúng là buông thả quá chậc chậc :))

PPOS mà thành màu hường thì...thôi tui ko dám tưởng tượng :bow: thằng bé sẽ đúng nghĩa là the cherry on top of icing sugar luôn :))) còn đòi thắt nơ nữa mẹ ơi, chỗ nào mà thắt vậy má :rofl2: yêu cầu có hình vẽ thiết kế để con dân dễ tưởng tượng :rofl2:

Tên Hán Việt đẹp thiệt, Vũ Sinh Kết Huyền nghe bay bướm gì đâu~~~

Ủa mà topic đến đâu r mấy c :))) đổi quài v :))

T cũng muốn "more practice" lắm cơ mà không biết phải làm thế nào :hammer: "i don't know how to practice" :rofl2: nên Yolo thôi :yay: :yay:

Nghe nói tên của Yuzu là do ba Yuzu đặt ( giáo viên) nên có ý nghĩa lắm :love: cơ mà với t thì Yuzu là quả quýt thôi :rofl2: :rofl2: :rofl2:

Topic là gì? :butt: chúng ta cứ nhảy topic thôi :rofl2: Ta cũng rất là mún cái tinh thần more practice nhưng lực bất tòng tâm. Không sao, yolo có cái tốt của nó :rofl2:

PPOS màu hường + nơ... sao ta muốn đính thêm nơ đằng sau lưng em nó quá. Có điều đính kiểu đó thì nó không phải sẹc xi nữa rồi :rofl2: Có lẽ H&L đính nơ được :smile:

Đúng vậy, yuzu với mình là quả quýt. Dễ thương mà :yay:

Ơn giời cuối cùng cũng được nói chuyện với cả nhà :s_drinks

Gửi lời chào thân thương đến đại gia đình nha ^^~. Mình mới biết đến Yuzu hơn 1 tháng thôi, cảm thấy thật tiếc vì đã lỡ rất nhiều điều tuyệt vời nhưng tin là vẫn còn kịp chứng kiến nhiều điều tuyệt vời hơn mà Yuzu mang đến cho thế giới :butt:

mình là do tình cờ thấy ảnh yuzu trong bộ đồ H&L lạc trôi trong cái page nào đó từ hồi đầu mùa giải í, bị hớp hồn ngay giây đầu tiên (em bị mê trai đẹp, tội lỗi tội lỗi) :whiteflag:

Hồi nhỏ cũng hay xem các chương trình trượt băng (đa số là trượt băng nữ) nhưng ko thực sự thích vđv nào cả. Vậy mà từ first sight với yuzu em bị bỏ bùa mất rồi, vô cùng ngưỡng mộ tài năng và tính cách của bạn í. Cũng nhờ fanpage vietnam của yuzu làm mình hiểu thêm nhiều điều về yuzu và cả trượt băng nói chung.

Mình muốn xem trực tiếp yuzu thi đấu cơ mà sợ đến lúc mình đủ tiền đi xem thì ảnh giải nghệ mất rồi hiu hiu :cry: :cry:

Không phải là quả quýt đâu, nhưng tui cũng hay liên tưởng vậy lắm :)))) Mà nói v chắc c thích trang phục bài Believe hen :wink: cam một cây

Nhân nói đến trang phục, (lại) chuyển chủ đề nào :)) Top 3 trang phục yêu thích nhất của mọi người (bất kể SP, FS hay EX) là gì nào? Tại sao lại thích (thiết kế, hợp với theme của program, tôn lên đường nét cơ thể, vv và vv)? Và nhất là đoán thử xem màu chủ đạo của trang phục cho mùa sau xem!

Tui trước hén, top 3 của tui là Seimei, PW và Notte Stellata.

Seimei thì phối màu đẹp, thiết kế đẹp (tui bị ghiền kiểu trang phục của Onmyojy các bạn ạ (/)w(\) nhất là cái ống tay áo trồi ôi đụng trúng ngay điểm G của tui), hoạ tiết cườm siêu đẹp. Không biết hoạ tiết bộ đó có ý nghĩa gì không nhỉ? Tui đọc ở costume talk trên forum này là hoạ tiết của Chopin thay đổi có thể là theo kintsugi, một nghệ thuật sửa chữa đồ gốm bị nứt/ vỡ với sơn mài và bột vàng. Thằng nhỏ chi tiết thấy sợ luôn :bow:

PW thì không có gì quá đặc biệt nhưng tui thích vì nó là first impression XD với cả thấy nó cực tôn lên dáng người và thể hiện sự playboy

Notte Stellata thì khỏi nói rồi ha, theme quá đẹp, thiết kế quá chuẩn nhất là đường xẻ sau lưng, duyên dáng không chịu nổi luôn :drool: Đẹp hơn white legend nhiều. Nhưng thiết kế mà tôn lên đường cong của lưng nhất imo thì phải nói là Etude!

Ơn giời cuối cùng cũng được nói chuyện với cả nhà :s_drinks

Gửi lời chào thân thương đến đại gia đình nha ^^~. Mình mới biết đến Yuzu hơn 1 tháng thôi, cảm thấy thật tiếc vì đã lỡ rất nhiều điều tuyệt vời nhưng tin là vẫn còn kịp chứng kiến nhiều điều tuyệt vời hơn mà Yuzu mang đến cho thế giới :butt:

Xin chào :yay: :yay: không sao không sao muộn nhưng vẫn có là được :yay: lỡ thì có thể coi lại, không có gì là fan không record lại hết á :bow: :bow:

Trong lúc tui còng lưng type cái post trong ipad thì chúng ta đã có hai thành viên mới! Welcome :yay: nhào vô cho xôm các bạn, có mấy gương mặt thấy tự kỉ quá :))) Vẫn không hiểu sao lượt views mình rõ nhiều mà post có chút téo :)))

Không phải là quả quýt đâu, nhưng tui cũng hay liên tưởng vậy lắm :)))) Mà nói v chắc c thích trang phục bài Believe hen :wink: cam một cây

Nhân nói đến trang phục, (lại) chuyển chủ đề nào :)) Top 3 trang phục yêu thích nhất của mọi người (bất kể SP, FS hay EX) là gì nào? Tại sao lại thích (thiết kế, hợp với theme của program, tôn lên đường nét cơ thể, vv và vv)? Và nhất là đoán thử xem màu chủ đạo của trang phục cho mùa sau xem!

!

Đúng rồi t thích bộ màu cam đó lắm á :yay:

Top 3 thì ít quá top20 đi :rofl2: nói chung là nhỏ mặc chi cũng hợp :love: :love: (cho dù là cuốn lá quanh người cũng đẹp :grin: )

Màu chủ đạo cho mùa tới thì t thích màu nâu nha, chưa thấy Yuzu thử qua nên hơi ham tý (thực ra t ham nhất vẫn là màu hường :rofl2: :rofl2: ), tuy màu xanh rất rất hợp với Yuzu cơ mà muốn nhỏ mặc càng nhiều loại càng tốt á :love:

Tui lại ko thích bộ Believe :rofl2: quá thùng thình, quá cam hahaha.

3 bộ tui thích nhất hả? Seimei, Chopin, H&L (special mention: Requiem).

Seimei thì phối màu đẹp, thiết kế đẹp (tui bị ghiền kiểu trang phục của Onmyojy các bạn ạ (/)w(\) nhất là cái ống tay áo trồi ôi đụng trúng ngay điểm G của tui), hoạ tiết cườm siêu đẹp. Không biết hoạ tiết bộ đó có ý nghĩa gì không nhỉ? Tui đọc ở costume talk trên forum này là hoạ tiết của Chopin thay đổi có thể là theo kintsugi, một nghệ thuật sửa chữa đồ gốm bị nứt/ vỡ với sơn mài và bột vàng. Thằng nhỏ chi tiết thấy sợ luôn :bow:

Đây, chính nó. Lý do là đó là đồ Onmyojii + tay áo + đường xẻ nhìn thấy lớp màu tím ở dưới, ôi tui đổ cái rầm. Chopin là tại thằng nhỏ mặc bộ đó nhìn so princely, nhất là khúc nó 3A xong spread eagle với bắt chéo 2 tay wa đầu (ôi trời ơi tui cần coi lại). V2 có cái chi tiết gold tui cũng thích nữa.

H&L khỏi nói ha, ôm sát, gradient màu, ruffles, nhìn như forest fairy :love: :love: Requiem special mention bị bộ đó ấn tượng, hơi bị làm quá nhưng nhìn riết thấy cũng đẹp há há (tại replay Requiem ở Worlds Gala quá nhiều đó mà).

Năm sau hả, còn chưa biết nhạc nữa ko bít costume gì :rofl2: nhưng chắc chắn có blue, gradient càng tốt :laugh:

Chào mừng người mới, cứ nhào vô nói chuyện cho xôm đi. Xóm nhà lá mà.

mình là do tình cờ thấy ảnh yuzu trong bộ đồ H&L lạc trôi trong cái page nào đó từ hồi đầu mùa giải í, bị hớp hồn ngay giây đầu tiên (em bị mê trai đẹp, tội lỗi tội lỗi) :whiteflag:

Hồi nhỏ cũng hay xem các chương trình trượt băng (đa số là trượt băng nữ) nhưng ko thực sự thích vđv nào cả. Vậy mà từ first sight với yuzu em bị bỏ bùa mất rồi, vô cùng ngưỡng mộ tài năng và tính cách của bạn í. Cũng nhờ fanpage vietnam của yuzu làm mình hiểu thêm nhiều điều về yuzu và cả trượt băng nói chung.

Mình muốn xem trực tiếp yuzu thi đấu cơ mà sợ đến lúc mình đủ tiền đi xem thì ảnh giải nghệ mất rồi hiu hiu :cry: :cry:

Mình cũng muốn xem trực tiếp lắm, nhưng sớm nhất có thể là 2019 :rofl2: lúc đó hên xui. Nhưng ko sao, có gì đi coi ice shows của nhỏ. Giờ mình thỏa mãn thú vui bằng cách đi kiếm + mua magazines :clap:

Sao c ko bưng hết cái tủ đồ vô luôn đi, thêm mấy bộ UA nữa :)) à quên để suits ở ngoài nhá, ẻm mặc suits đúng là không hợp sao sao ấy *facepalm*

Đồ màu nâu hả? Nghe có vẻ chìm :think: nâu phối với màu gì cho đẹp nhỉ?

Hồi nhỏ mình cũng thích coi trượt băng lắm ahhhh, mà hay coi trượt đôi :))))

Thích Yuzu vì thấy trên fb có ai like bài của YHVF đó, ko nhớ bài nào nhưng tò mò nên vào page cày 1 lượt, sau đó mới coi các bài biểu diễn trên YT, bị shock vì Semei và cuồng ẻm luông :love: . Như vậy là ban đầu thích nhờ các bài viết nói về ẻm, khen quá trời :))), xem hình ẻm thì thấy thần thái khi biểu diễn quá xuất sắc. Nhưng trước khi coi các bài biểu diễn, mình rất sợ bị hụt hẫng ấy, vì nghe khen nhiều quá dễ kì vọng nhiều. Ko ngờ coi xong thích gấp 1000 lần :rofl2: