Jump to content

Yuzuru Hanyu - Vũ Sinh Kết Huyền Việt Nam Fan Thread

yunliyuzu

Recommended Posts

Lol mọi người đọc cái quảng cáo nước giặt vải của ẻm chưa? Đọc xong mình muốn đi mua ngay và luôn :rotfl: gương mặt thương hiệu hút khách dữ thần :))

P/s: có quy định xưng hô nào trong đây không? Mình thấy chúng ta cứ gọi Yuzu là cậu, anh, ổng, ẻm, thằng bé, (con nhà tui) tùm lum cả lên :)))

gọi tùm lum đại từ nhân xưng là điểm đặc trưng của tiếng việt mà :grin: :grin:

Nhưng ko có đại từ nào bị cấm đúng không? Thực ra mình không lo lắm có ai vào đây mà nói xấu Yuzu vì chắc chắn sẽ bị dìm chết :rofl: aww có quê nhà là thế này đây :love:

Thông báo có emo mới :goe: :)))))

Hello mọi người!

:yay: Tui là thành viên mới của đại gia đình fan VN tại đây. Rất vui được gặp mọi người. Tui hy vọng sẽ ngày càng có nhiều fan VN biết đến nơi này và làm cho thread fan VN sẽ phát triển lớn hơn. :yay:

Mà tui sn 94, sinh sau Yuzu có vài ngày thôi, hehe. Nên k biết xưng hô vs mọi người như thế nào nhỉ?

Hello mọi người!

:yay: Tui là thành viên mới của đại gia đình fan VN tại đây. Rất vui được gặp mọi người. Tui hy vọng sẽ ngày càng có nhiều fan VN biết đến nơi này và làm cho thread fan VN sẽ phát triển lớn hơn. :yay:

Mà tui sn 94, sinh sau Yuzu có vài ngày thôi, hehe. Nên k biết xưng hô vs mọi người như thế nào nhỉ?

:wink: xin chào :yay: :yay:

xưng hô thì với t thế nào cũng đc :grin:

Lol mọi người đọc cái quảng cáo nước giặt vải của ẻm chưa? Đọc xong mình muốn đi mua ngay và luôn :rotfl: gương mặt thương hiệu hút khách dữ thần :))

P/s: có quy định xưng hô nào trong đây không? Mình thấy chúng ta cứ gọi Yuzu là cậu, anh, ổng, ẻm, thằng bé, (con nhà tui) tùm lum cả lên :)))

gọi tùm lum đại từ nhân xưng là điểm đặc trưng của tiếng việt mà :grin: :grin:

Nhưng ko có đại từ nào bị cấm đúng không? Thực ra mình không lo lắm có ai vào đây mà nói xấu Yuzu vì chắc chắn sẽ bị dìm chết :rofl: aww có quê nhà là thế này đây :love:

Thông báo có emo mới :goe: :)))))

Xưng hô tui phải công nhận là tùm lum cực kỳ haha. Những lúc ẻm làm gì ngố là tui lại "thằng nhóc này", lúc ngầu là thành "anh" mặc dù ẻm nhỏ tuổi hơn, lúc ẻm buồn (như sau Worlds SP) là tui lại "trời ơi con tui". Túm lại là rất đặc sắc.

Còn vụ quảng cáo nước giặt vải, hôm bữa mới ra cái P&G interview mới, ẻm nói là luyện tập xong quăng thẳng đồ dơ vào máy giặt chờ mẹ mà =)))). Túm lại là chắc ko có biết giặt ha. Nên mới thấy quảng cáo có cái gương mặt thôi ha ha (dù vậy nếu thấy nhãn hàng đó chắc mình cũng hốt :>).

:goe:https://www.instagram.com/p/BTiOyuvl8JY/

cảnh sát giao thông :rofl:

Vừa vẫy tay vừa nhảy nữa trời ơi :rofl: hớn không chịu nổi :)))

Arggg đói quá đi...mấy tháng nữa mới được gặp lại OTL

@Yuzuru Hailee: welcome welcome :yay: hãy ghé thăm thường xuyên nhé thread mình sao thấy lượt views nhiều mà posts có chút téo :)))

Xưng hô thì tui-mình-cậu-bạn gì cũng được :))) (mị sẽ không nói là mị nhỏ tuổi hơn đâu :laugh: ). Nói chung xưng hô sao cũng được, tiếng việt mình đúng là loạn quá mà :))

@yaminoqueen: không biết thằng nhỏ phải có bao nhiêu bộ đồ dự phòng nhỉ? Tập luyện mỗi ngày thì mình đoán phải có ít nhất 7 bộ UA...?

Ai da. Tui cũng muốn nói chuyện nhiều với mọi người mà bị thiếu thời gian rảnh quá :butt:

Vì forum phát triển nhanh quá nên tui còn chưa tham quan và xem hết các bài đăng nữa . Giờ tui phải đi dạo 1 lát để có thể bắt kịp các cuộc trò chuyện của mọi người đây. Hehe. Hãy chờ tui :grin:

:goe:https://www.instagram.com/p/BTiOyuvl8JY/

cảnh sát giao thông :rofl:

Vừa vẫy tay vừa nhảy nữa trời ơi :rofl: hớn không chịu nổi :)))

Arggg đói quá đi...mấy tháng nữa mới được gặp lại OTL

@Yuzuru Hailee: welcome welcome :yay: hãy ghé thăm thường xuyên nhé thread mình sao thấy lượt views nhiều mà posts có chút téo :)))

Xưng hô thì tui-mình-cậu-bạn gì cũng được :))) (mị sẽ không nói là mị nhỏ tuổi hơn đâu :laugh: ). Nói chung xưng hô sao cũng được, tiếng việt mình đúng là loạn quá mà :))

@yaminoqueen: không biết thằng nhỏ phải có bao nhiêu bộ đồ dự phòng nhỉ? Tập luyện mỗi ngày thì mình đoán phải có ít nhất 7 bộ UA...?

Còn chưa nói đến 1 đống màu =)), mình thích nhất bộ màu đỏ, mà ít gặp quá. Buồn.

Đặt ra 1 topic nói chuyện đi, off-season mà. Mọi người làm sao biết tới Yuzu vậy? Mình là từ YOI. Lúc đầu chỉ tính lên youtube coi bài skate của YOI thôi, mà nó recommended em nhà để rồi bây giờ mình lọt hố 1 cách sâu thẳm, YOI ko còn là cái gì nữa. Giờ ai mà so sánh Yuzu với YOI là mình giãy nảy hà =.=/.

Ai da. Tui cũng muốn nói chuyện nhiều với mọi người mà bị thiếu thời gian rảnh quá :butt:

Vì forum phát triển nhanh quá nên tui còn chưa tham quan và xem hết các bài đăng nữa . Giờ tui phải đi dạo 1 lát để có thể bắt kịp các cuộc trò chuyện của mọi người đây. Hehe. Hãy chờ tui :grin:

Same here lol, còn bị khác múi giờ nữa, lúc đi ngủ là cái forum ào ào đăng bài, sáng phải đi lướt lại.

Đặt ra 1 topic nói chuyện đi, off-season mà. Mọi người làm sao biết tới Yuzu vậy? Mình là từ YOI. Lúc đầu chỉ tính lên youtube coi bài skate của YOI thôi, mà nó recommended em nhà để rồi bây giờ mình lọt hố 1 cách sâu thẳm, YOI ko còn là cái gì nữa. Giờ ai mà so sánh Yuzu với YOI là mình giãy nảy hà =.=/.

.

:coffee: T ý hả, t biết Yuzu qua TV, hồi thằng nhỏ vô địch Olympic 2014 ý, TV có quảng cáo qua 1 đoạn và ấn tượng duy nhất của t về nhỏ là " ể mặt nhỏ ghê ~" :rofl2:

Sau đó thì trong lúc rảnh rỗi lượn lờ trên YT thì vớ được seimei đầu tiên á, lúc đầu còn không thích cơ :crazy: chả hiểu sao lại không thích động tác besti lúc ý của nhỏ, cơ mà vẫn khá ấn tượng với hydroblade nên hôm sau lại mò lại :grin:

Lúc xem bài Ex change của nhỏ thì thực sự bắt đầu thấy hứng thú và qua đến R&J 1.0 thì đổ hoàn toàn :whiteflag: đặc biệt là lúc vào step :goe: cực thích đoạn ý :love: :love:

Còn về YOI thì t cũng khá thích (cứ là anime thể thao là t thích hết à :laugh: ) còn vụ so sánh thì kệ đi, tính cách khác xa mà :nono:

Chỉ giống nhau là đều là người nhật thôi :rofl2: YOI cũng làm khá mỏng chỉ đề cập đến vũ đạo phần thân trên với jump là chính (cảm thấy hình như chỉ có vũ đạo là chính hà), ai mà so sánh ý, t nói luôn, Yuzu có mặt trên tờ tạp chí của JJ đó, LGC luôn nhá :rofl2: :rofl2: :rofl2: chính YOI confirm còn gì :grin: :grin:

@Yuzuru Hailee: mình cũng vậy, mình vào ngay ngày đầu tiên mà post mới cứ liên tục thành ra cũng chạy theo hết hơi luôn :rofl2: đợi tới vô mùa chắc dí ko kịp quá (thật tình vô mùa mình chỉ muốn treo bảng "đang coi trượt băng miễn làm việc" thôi :rofl2: )

Mình có subscribe vài topic, và để ý là giờ cao điểm toàn giờ mình ngủ OTL đợi đến lúc rảnh lại ko có ai bàn tán :cry:

Vì sao biết Yuzu hả, cũng là qua YOI mới biết trượt băng, xong lên youtube kiếm mấy program của Stephane Lambiel rồi nó suggest bài PW hồi Oly của Yuzu, coi xong cũng ghiền ghiền rồi tình cờ thấy fb của YHVFP, vô coi thì đụng trúng một đống thuật ngữ không hiểu gì hết nên quay ra coi mấy đoạn TV show và phóng sự (?) của Yuzuru, lúc đó mới đổ cái àoooooo :)))) Nói chung là mình bị thu hút bởi tính cách trước rồi mới đến tài năng :love: nhưng dạo này càng coi càng ghiền, kiểu như không coi là ngứa ngáy muốn chết vậy đó.

Lẽ ra vid của thằng bé nên có cảnh báo "Cẩn thận, tính gây nghiện cao" LOL Giờ thì nghiện luôn cả mặt cả body nó nữa trời ơi thiệt hết thuốc chữa mà :rofl2:

Về YOI thì sau khi coi Yuzu trượt băng xong mình không coi lại nữa, vì animation không mượt lắm nên coi người thật phê hơn. @bv vnlao: đúng đó, YOI chủ yếu là phần vũ đạo thân trên nhiều, thậm chí jumps cũng không đẹp lắm chỉ có mỗi axel là còn nhận biết được chứ mấy cú khác nó không thể hiện phần takeoff, thành ra lúc mới coi mình còn không biết lưỡi trượt băng có 2 edges luôn :crazy:

.

:coffee: T ý hả, t biết Yuzu qua TV, hồi thằng nhỏ vô địch Olympic 2014 ý, TV có quảng cáo qua 1 đoạn và ấn tượng duy nhất của t về nhỏ là " ể mặt nhỏ ghê ~" :rofl2:

Sau đó thì trong lúc rảnh rỗi lượn lờ trên YT thì vớ được seimei đầu tiên á, lúc đầu còn không thích cơ :crazy: chả hiểu sao lại không thích động tác besti lúc ý của nhỏ, cơ mà vẫn khá ấn tượng với hydroblade nên hôm sau lại mò lại :grin:

Lúc xem bài Ex change của nhỏ thì thực sự bắt đầu thấy hứng thú và qua đến R&J 1.0 thì đổ hoàn toàn :whiteflag: đặc biệt là lúc vào step :goe: cực thích đoạn ý :love: :love:

Còn về YOI thì t cũng khá thích (cứ là anime thể thao là t thích hết à :laugh: ) còn vụ so sánh thì kệ đi, tính cách khác xa mà :nono:

Chỉ giống nhau là đều là người nhật thôi :rofl2: YOI cũng làm khá mỏng chỉ đề cập đến vũ đạo phần thân trên với jump là chính (cảm thấy hình như chỉ có vũ đạo là chính hà), ai mà so sánh ý, t nói luôn, Yuzu có mặt trên tờ tạp chí của JJ đó, LGC luôn nhá :rofl2: :rofl2: :rofl2: chính YOI confirm còn gì :grin: :grin:

Bên này là nghiện bài Parisiene Walkway trước há há, sau đó sang Seimei nhạc đúng gu, ẻm nhìn đúng ngầu, thế là đổ. Từ đó trở đi mỗi ngày phải coi ít nhất 1 bài của ẻm, ko thôi thấy thiếu kinh :rofl2:

@Nuitsuki: yup yup, đồng ý hết. Mình là đổ tài năng trước rồi wa tính cách, sau đó tới body. Nói thiệt là mấy vid đầu tiên coi ẻm, ẻm 19 20 chi đó, cái người nhìn ko có bao nhiêu hết :rofl2: mặt thì non choẹt ra, mình chỉ thích nó kiểu em trai nhà mình. Sau này chơi bộ purple pants (of sin) làm mình rất ba trấm, và bị nghiện ngắm đào (tha lỗi cho tui). Bây giờ move gì của ẻm tui cũng name được, mấy cú nhảy nhận ra được hết, ẻm đã làm gì tui thế nài :bow:

@yaminoqueen: đó gọi là sức hấp dẫn không thể chối từ :)) ôi PW, tui thề là giờ tui nhắm mắt lại cũng nhớ đại khái các steps của ẻm luôn ấy :)) coi không biết bao nhiêu lần vẫn chưa chán! Legend là đây XD

Nhắc đến PPOS (tui thích tên này XD) lần đầu coi tui thấy nó "lộ hàng", đến lúc coi hình chụp tự nhiên thấy nó hơi phản chiếu ánh sáng nha, kiểu vải bóng bóng á @@ không biết do góc chụp/pts hay vải nó bóng thật nhỉ???

@yaminoqueen: đó gọi là sức hấp dẫn không thể chối từ :)) ôi PW, tui thề là giờ tui nhắm mắt lại cũng nhớ đại khái các steps của ẻm luôn ấy :)) coi không biết bao nhiêu lần vẫn chưa chán! Legend là đây XD

Nhắc đến PPOS (tui thích tên này XD) lần đầu coi tui thấy nó "lộ hàng", đến lúc coi hình chụp tự nhiên thấy nó hơi phản chiếu ánh sáng nha, kiểu vải bóng bóng á @@ không biết do góc chụp/pts hay vải nó bóng thật nhỉ???

Steps mà tui nhớ rõ nhất là của H&L á. Coi live từ hồi NHK cho tới WTT lun, mỗi lần ẻm sắp nhảy là tui lạnh người :rofl2: nhất là cái cú CoD, trời ơi.

PPOS vải bóng thiệt :yes: màu đậm hơn màu áo, còn bóng bóng sang màu xanh tím (thế mới biết tui dành bao nhiêu thời gian ngồi ngó cái quần đó :rofl2: ). Rồi dòm trong magazine nữa mà, ko thể nào sai được :s_yes

Nói tới chuyện lộ hàng, tại đó là cái quần sáng sủa nhất trước giờ ẻm mặc mà :) ko nói tới cái màu trắng vì ko thấy gì hết :rofl2:

Tui thì mỗi lần đến cú 4S3T là tim nổi trống dồn dập :bow: mà không nhạc lên là tim bắt đầu đánh beat rồi :))) do tui mới theo mùa này thôi nên chưa đủ công lực, hy vọng luyện được tim cứng cáp trước mùa sau :cry:

Sao c có thể nhìn PPOS kĩ như thế...tui thì đỏ mặt không dám coi kĩ hình luôn. Cái bộ này là một, khúc ẻm lắc hông :butt: trong bài Vertigo là hai, không dám soi quá kĩ vì sức hấp dẫn tát bôm bốm vào mặt :bow:

Cái này gọi là hy sinh vì nghệ thuật biết không? Chết dưới hoa mẫu đơn PPOS, thành quỷ cũng phong lưu :rofl2:. Ẻm làm vậy được mấy lần đâu, phải soi chứ :yes:

Sao có cảm giác nãy giờ toàn 2 đứa mình nói vậy? :rofl2: mọi người đâu cả rồi?