Jump to content

Yuzuru Hanyu - Thai Fan Thread (กระทู้สำหรับแฟนๆชาวไทย เข้ามาคุยกันได้นะคะ)

Recommended Posts

17 hours ago, Princess Murasaki said:

ยิินดีต้อนรับสู่่ด้อมนิวคร่าาาา

มาเชีียร์นิวด้วยกันนานๆนะคะ

:snpeace:

:tumblr_inline_mzx8s4JRlX1r8msi5: ค๊าาาาาาาาาาาา หลงรักน้องตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นแล้วค่ะ

:4:

• 2 weeks later...
53 minutes ago, uramajo said:

มีใครได้ดู Live CiONTU บ้างหรือเปล่าคะ? 

โหลดมาแต่ยังไม่ได้ดูเต็มๆเลยค่ะ เปิดสงกรานต์มาสอบ quiz เลยพักไว้ก่อน:sorrow:

21 hours ago, anyanee said:

โหลดมาแต่ยังไม่ได้ดูเต็มๆเลยค่ะ เปิดสงกรานต์มาสอบ quiz เลยพักไว้ก่อน:sorrow:

ยังไม่ได้ดูเหมือนกันค่ะ เพราะมัวไปเที่ยว ไปกินไปช๊อปช่วงสงกรานต์อ่ะค่ะ 

งาน CiONTU จบแล้ว Next Station ... ขบวนพาเหรดเซนไดค๊าาาาาาาาา!!!!

Just now, uramajo said:

ยังไม่ได้ดูเหมือนกันค่ะ เพราะมัวไปเที่ยว ไปกินไปช๊อปช่วงสงกรานต์อ่ะค่ะ 

งาน CiONTU จบแล้ว Next Station ... ขบวนพาเหรดเซนไดค๊าาาาาาาาา!!!!

เมษาเป็นเดือนของฮานิวจริงๆค่ะ55555:9:

15 minutes ago, anyanee said:

เมษาเป็นเดือนของฮานิวจริงๆค่ะ55555:9:

และเป็นฤดูกระเป๋าแหกของแฟนๆด้วยค่ะ 55555555555 #ของมันต้องมี อย่าโทษน้อง 

Just now, uramajo said:

และเป็นฤดูกระเป๋าแหกของแฟนๆด้วยค่ะ 55555555555 #ของมันต้องมี อย่าโทษน้อง 

น้ำตาจิไหล นี่ก็ไปสอยโฟโต้บุ๊คมาค่ะ ด้วยความคิดที่ว่าวาระแห่งชาติ(ญี่ปุ่น) ไม่มีได้ไงค่ะ55555:smiley-laughing021::smiley-laughing021::smiley-laughing021:

On 17/4/2561 at 2:42 PM, anyanee said:

น้ำตาจิไหล นี่ก็ไปสอยโฟโต้บุ๊คมาค่ะ ด้วยความคิดที่ว่าวาระแห่งชาติ(ญี่ปุ่น) ไม่มีได้ไงค่ะ55555:smiley-laughing021::smiley-laughing021::smiley-laughing021:

งาน CiONTU ของบางอย่างก็หมดไวค่ะ ขบวนพาเหรดเซนได เสื้อก็ไม่มีไซส์ตัวเอง ริชแบรนด์ก็ยังไสม่เปิดขาย โอยเครียดค่ะ

เงินไม่พอ ... 

14 hours ago, uramajo said:

งาน CiONTU ของบางอย่างก็หมดไวค่ะ ขบวนพาเหรดเซนได เสื้อก็ไม่มีไซส์ตัวเอง ริชแบรนด์ก็ยังไสม่เปิดขาย โอยเครียดค่ะ

เงินไม่พอ ... 

นี่ยังเรียนมหาลัยอยู่ค่ะเลยซื้ออะไรไม่ได้มาก😂😂😂😂 เห็นแล้วได้แต่น้ำตาตกใน:sorrow:

On 4/19/2018 at 6:55 AM, anyanee said:

นี่ยังเรียนมหาลัยอยู่ค่ะเลยซื้ออะไรไม่ได้มาก😂😂😂😂 เห็นแล้วได้แต่น้ำตาตกใน:sorrow:

เราก็ซื้อแต่ photobook คร่าาา ต้องเก็็บไว้ซื้อตั๋ว GPF ค่ะ :sadPooh:

ขบวนพาเหรด @ เซนได โอยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตายอย่างสงบค๊าาาาาา 

หน้าใส ไร้สิว ยิ้มก็เก่ง เมื่อยแขนก็เมื่อย แต่ใจสู้ คนเยอะมหาศาลมากกกกกกกกกกกก

นี่ต้อนรับนักกีฬาถูกมะ? แค่คนเดียวนะยังขนาดนี้เลย OMG!!

เชื่อแล้วน้องดังมาก ดังระดับไอดอลเลยจริงๆ นี่ตามแค่ไม่กี่เดือน ยังหลงรักขนาดนี้ คิดถูกแล้วที่ติดตามน้อง

แต่ที่แน่ๆ ไม่ได้ยินเสียงกลองนำขบวนเลย ได้ยินแต่เสียงกรี๊ดอย่างเดียวอ่ะ 555555555555555+

เกือบดู Live ไม่ทันนะ ลืมไปเลยว่า เวลาประเทศญี่ปุ่นเร็วกว่าไทย 2 ชม. 

เวลาญี่ปุ่นเริ่ม 14.00 น. แต่ที่เมืองไทยมันเที่ยงตรง 12.00 น.จ้า ขอบคุณ NHK ที่นำการถ่ายทอดสดมาให้ดู อาริงาโตะจริงๆ

• 2 weeks later...

:peek:

โผล่มาทักทาย เพิ่งรู้ว่ามี thread ไทยด้วยยยย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

หวังว่าจะได้เจอกันในแพลเนทบ่อยๆน้า <3

ปล. มีใครวางแผนจะไป wc 2019 ที่ไซตามะไหมเอ่ย

47 minutes ago, 94yuha said:

:peek:

โผล่มาทักทาย เพิ่งรู้ว่ามี thread ไทยด้วยยยย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

หวังว่าจะได้เจอกันในแพลเนทบ่อยๆน้า <3

ปล. มีใครวางแผนจะไป wc 2019 ที่ไซตามะไหมเอ่ย

สวัสดีค่าาาา ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ^^ 

• 5 months later...