Jump to content

Yuzuru Hanyu - Thai Fan Thread (กระทู้สำหรับแฟนๆชาวไทย เข้ามาคุยกันได้นะคะ)

Recommended Posts

10 hours ago, Princess Murasaki said:

ก้าวข้ามผ่านจุดนอยนั้นมาแล้วค่ะ คือ ISU มึนมากจริงๆ เราเข้าไปด่าทั้งในเฟสและทวิตก็ไม่ได้นำพาค่ะ 5555555

ได้แต่ภาวนาให้นิวคลีนค่ะ ทำอะไรไม่ได้แล้วจริงๆ 

:waffle:

ทางนี้ก็เข้าใกล้จุด let it go เข้าไปทุกทีแล้วค่ะ:acceptable:

• 4 months later...
On 3/5/2018 at 1:20 AM, anyanee said:

มีใครตามดราม่าในทวิตเตอร์บ้างคะ ตอนนี้รู้สึกแย่มากๆเลย :( ทำไมต้องทำกันถึงขนาดนี้ด้วย....

พอจะทราบอยู่ค่ะว่าเรื่องอะไร แต่ไม่เห็นโพสต้นเรื่องค่ะ

แอนตีี้ญปนิวนี่เยอะจริงค่ะ น่าจะมากกว่าต่างชาติด้วยมั้ง ตอนแรกเราก็โมโหนะคะ แต่ตอนนี้ออกแนวเวทนาค่ะ  :LOL:

1 minute ago, Princess Murasaki said:

พอจะทราบอยู่ค่ะว่าเรื่องอะไร แต่ไม่เห็นโพสต้นเรื่องค่ะ

แอนตีี้ญปนิวนี่เยอะจริงค่ะ น่าจะมากกว่าต่างชาติด้วยมั้ง ตอนแรกเราก็โมโหนะคะ แต่ตอนนี้ออกแนวเวทนาค่ะ  :LOL:

คือแบบความอิจฉาของคนมันน่ากลัวขนาดนี้เลยหรอ....แต่ตอนนี้ก็เมินๆแล้วค่ะ55555:9:

สวัสดีค่ะ  ^^ เพิ่งรู้จัก Hanyu จากโอลิมปิกที่ผ่านมานี้เองคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ 

On 3/12/2018 at 10:49 PM, Pintooh said:

สวัสดีค่ะ  ^^ เพิ่งรู้จัก Hanyu จากโอลิมปิกที่ผ่านมานี้เองคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ 

สวัสดีค่ะ แวะมาทักทายกันได้ตลอดนะคะ บ้านไทยที่นี่เงียบเหงามากค่ะ 555

:headdesk2:

On 12/3/2561 at 10:49 PM, Pintooh said:

สวัสดีค่าาาาา^^

ขอบคุณค่า 

บทความเกี่ยวกับ Yuzuru Hanyu คะ ^^ สุดจะเป็นแรงบันดาลใจ

แรงบันดาลใจ 10 ประการ จากความสำเร็จของเจ้าชายแห่งสเก็ตน้ำแข็ง Yuzuru Hanyu เจ้าของแชมป์โอลิมปิก 2 สมัยซ้อน

http://pintooh.com/?p=1345 

2 hours ago, Pintooh said:

ขอบคุณค่า 

บทความเกี่ยวกับ Yuzuru Hanyu คะ ^^ สุดจะเป็นแรงบันดาลใจ

แรงบันดาลใจ 10 ประการ จากความสำเร็จของเจ้าชายแห่งสเก็ตน้ำแข็ง Yuzuru Hanyu เจ้าของแชมป์โอลิมปิก 2 สมัยซ้อน

http://pintooh.com/?p=1345 

ขอบคุณนะคะ :snpeace:

• 2 weeks later...
6 minutes ago, uramajo said:

โอ๊ววววววววววววววววว มีกระทู้คนไทยด้วย ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ^ ^

ยินดีที่ได้รู้จักค่าาาา:pouty:

5 hours ago, anyanee said:

ยินดีที่ได้รู้จักค่าาาา:pouty:

ยินดีทีได้รู้จักค่ะ เป็นน้องใหม่เพิ่งจะติดตามน้องฮะนิวไม่กี่เดือนนี่เอง 

แบบตอนนี้หลงรักอย่างหัวปักหัวปำเลยค่ะ 555555 

ตอนแรกไม่รู้จักและไม่สนใจ เพราะไม่สันทัดเรื่องกีฬา ขนาดนักกีฬาดังๆที่เค้ากรี๊ดทั่วโลก ก็รู้สึกเฉยๆ

ที่ผ่านมาตามดารา บอยแบรนด์ ไอดอลไรแบบนี้ เพิ่งรู้ว่าไม่ได้เป็นขวัญคนญี่ปุ่นประเทศเดียว แต่เป็นขวัญใจคนทั้งโลกสุดยอด!

1 minute ago, uramajo said:

ยินดีทีได้รู้จักค่ะ เป็นน้องใหม่เพิ่งจะติดตามน้องฮะนิวไม่กี่เดือนนี่เอง 

แบบตอนนี้หลงรักอย่างหัวปักหัวปำเลยค่ะ 555555 

ตอนแรกไม่รู้จักและไม่สนใจ เพราะไม่สันทัดเรื่องกีฬา ขนาดนักกีฬาดังๆที่เค้ากรี๊ดทั่วโลก ก็รู้สึกเฉยๆ

ที่ผ่านมาตามดารา บอยแบรนด์ ไอดอลไรแบบนี้ เพิ่งรู้ว่าไม่ได้เป็นขวัญคนญี่ปุ่นประเทศเดียว แต่เป็นขวัญใจคนทั้งโลกสุดยอด!

อิๆๆ ลองตามดูเส้นทางของฮะนิวดูนะคะ แล้วจะรู้ว่าเค้าเป็นคนที่สุดยอดมากๆๆๆเลย ไม่ว่าจะเจอมรสุมหนักขนาดไหนทั้งแผ่นดินไหว หอบหืด อาการบาดเจ็บ ก็ผ่านมาได้อย่างผู้ชนะจริงๆค่ะ:9:

Just now, anyanee said:

อิๆๆ ลองตามดูเส้นทางของฮะนิวดูนะคะ แล้วจะรู้ว่าเค้าเป็นคนที่สุดยอดมากๆๆๆเลย ไม่ว่าจะเจอมรสุมหนักขนาดไหนทั้งแผ่นดินไหว หอบหืด อาการบาดเจ็บ ก็ผ่านมาได้อย่างผู้ชนะจริงๆค่ะ:9:

เท่าที่ดูมาหลายคลิป แล้วก็ดูตามสื่อโซเชียลบ้าง เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง 

ที่เห็นชัดเจนเลยว่า น้องเค้ามีความมุ่งมั่นและพยายามมากๆ ไม่ธรรมดาเลย นับถือใจน้องจริงๆ

หน้าใส ใจดีเป็นมิตร ขี้อ้อน ชอบกอดคนโน้นคนนี้ ยิ้มทีละลายเลย

แถมเก่งภาษาอังกฤษอีก เสียดายน้องไม่เล่น SNS เลย ไม่เป็นไรตามเหล่าแฟนๆก็ได้ ^ ^   

9 hours ago, uramajo said:

โอ๊ววววววววววววววววว มีกระทู้คนไทยด้วย ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ^ ^

ยิินดีต้อนรับสู่่ด้อมนิวคร่าาาา

มาเชีียร์นิวด้วยกันนานๆนะคะ

:snpeace: