Jump to content

Yuzuru Hanyu - Thai Fan Thread (กระทู้สำหรับแฟนๆชาวไทย เข้ามาคุยกันได้นะคะ)

Recommended Posts

มีคนไทยแล้ว >_<

ยินดีที่ได้รู้จักค่าา ปกติอยู่แต่ในทวิตกับเพจ

สวัสดีค่าาา ปกติซุ่ม goldenskate มาสักพัก ยินดีที่ได้รู้จักค่าาาา
มีบอร์ดปุ๊บรีบสมัครเลยค่า ปกติสิงอยู่ในทวิตเป็นหลัก 555

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

สวัสดีค้าบบบ รายงานตัวครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนนะครับ ^^
สมัครมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ :yay: มีกลุ่มไทยสักที5555555 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :love:

ว้าวววว แฟนๆไทยเราก็ไม่น้อยหน้า

สวัสดีค่ะทุกคนนนนน :yay:

อยากชวนคุยแต่เริ่มจากไรดี 55555

เอาง่ายๆเลยละกัน ชอบโปรแกรมไหนของนิวที่สุด และเพราะอะไร :rofl: :grin:

ของเราชอบ H&L ที่สุดเพราะเกี่ยวกับชีวิตนิว :cry: และเป็นโปรแกรมที่ยาก/ซับซ้อนที่สุดที่นิวสเก็ตมา พอลองเทียบกับที่ผ่านๆมาเห็นได้ชัดเลยว่านิวพัฒนาขึ้นมากๆ ทั้งที่ตอนแรกเกือบคิดจะดรอปซีซั่นนี้ไปซะแล้ว เลยคิดว่าเป็นโปรแกรมที่มีความหมายและมีคุณค่ามากๆ ทั้งกับตัวนิวเองและตัวแฟนๆ

ตอนดู performance นี้ตอนแข่ง worlds เรานี่น้ำตาซึมเลย

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ มีสมาชิกมาเพิ่มเยอะเลยย :yay:

ชอบ SEIMEI ค่ะ จะบอกว่าเริ่มติดตามนิวเพราะเห็นโปรแกรมนี้ก็ว่าได้ เลยค่อนข้างประทับใจมากกกก

เห็นแล้วคือรู้สึกว้าวเลย ดูมีพลังมากค่ะปกติไม่ค่อยเห็นโปรมแกรมแนวนี้เท่าไหร่ แถมนิวยังทำทุกอย่างออกมาดีงามองศาเป๊ะ คือทุกท่าลงตัวดูสวยงามและเข้มแข็งมากค่ะ

สวัสดีค่าาาา ดีใจจังง มีฟอรั่มไทยด้วย

ตาม GS มาตั้งแต่ของยอนอา จน thread นิวโดนเก็บ

ขออนุญาตมาเกาะด้วยคนค่า แหะๆ

ชอบทุกโปรแกรมของนิวเลยค่ะ >< 55555555 แต่ชอบที่สุดก็คงเป็น Seimei คือดูแล้วตราตรึงในหัวมากกกก(?) มีความดุเดือดไปในตัว :wtf:

แล้วก็เป็นโปรแกรมที่ใช้ดนตรีที่บอกความเป็นญี่ปุ่นมากเลยค่ะ :love: แต่ Hope&legacy ก็ไม่น้อยหน้านะ :nono: สง่างามจริงไรจริงค่ะ -/-

ปล.ขอแอบเม้าท์เรื่องโอลิมปิกปีหน้า มีใครวางแผนจะไปมั่งมั้ยคะ 0_0

โปรเเกรมที่ชอบที่สุดคือ Requiem of heaven and earth ครับ โดยเฉพาะที่ Boston 2016 ที่ชอบเพราะว่าเป็นโปรเเกรมที่เต็มไปด้วยความรู้สึกหลายๆอย่าง นิวสามารถส่งออกมาถึงคนดูได้ดีมาก ช่วงจบหลัง spin สุดท้ายที่นิวกอดตัวเองเเล้วค่อยๆเงยหน้าขึ้นมามันเศร้ามาก ดูครั้งเเรกถึงกับน้ำตาคลอตามไปด้วยเลยครับ

ปล. ช่วงตอบรีบน ตั้งใจจะไปดูนิวสเกตให้ได้เหมือนกันครับ อาจจะเป็น gpf หรือ โอลิมปิกคงเเล้วเเต่ดวงว่าได้บัตรไหนนะครับ ^^

• 2 weeks later...

สวัสดีค่ะทุกคนนนนน

ไม่ได้เข้าฟอรัมมาหลายวันเลย มัวแต่ยุ่ง แฮ่ๆๆ :embSwan:

เรากับ WaenYuki อยากไปดูโอลิมปิกอยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจจะหาบัตรได้ไหม เพราะถ้าซื้อจาก authorized agent ก็ไม่น่าไหว แพงมากๆๆๆๆ

ตอนนี้รอประกาศ GP Series อยู่ค่ะ ว่านิวจะไปแข่งไหนบ้างนอกจาก NHK ถ้าโชคดีก็อาจจะได้ไปค่ะ 

:sadPooh:

On 5/18/2017 at 04:23, Wrtchy_ said:

อยากไปดูโอลิมปิกเหมือนกันค่ะ :popcorn: แต่ก็ยังหาบัตรไม่ได้เช่นกัน 😂😂😂

ตอนนี้เราเปลี่ยนทิศไปหา RoC แทนแล้วค่ะ ดีใจมากที่นิวมาที่นี่ เพราะเราอยากไปเที่ยวรัสเซียอยู่แล้ว 55555555555

On 5/22/2017 at 14:42, fangminji26 said:

สวัสดีค่า ชื่อ ฟาง ปกติเล่นแต่ในทวิต อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักค่า ☺️💕

สวัสดีค่าาาา แอบเห็นในทวิตอยู่บ่อยๆ ชื่อยุ้ยค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ :D

• 4 weeks later...
  • 2 weeks later...
On 5/22/2017 at 2:42 PM, fangminji26 said:

สวัสดีค่า ชื่อ ฟาง ปกติเล่นแต่ในทวิต อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักค่า ☺️💕

หนูเห็นในทวิตเหมือนกันค่าาาา :kitty:

On 6/24/2017 at 8:32 PM, superlover said:

ถ้าจะคุย คือ โพสต่อๆไปเรื่อยๆหรอคะ

ถ้าจะตอบให้กดตรง quote ของโพสคนที่จะตอบค่ะ

On 6/24/2017 at 8:01 PM, superlover said:

เพิ่งสมัครค่า ไม่ทราบว่าตั้งกระทู้ยังไงหรอคะ

ตั้งกระทู้น่าจะตรง start new topic ค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ พอดีไม่เคยตั้งเหมือนกัน 55555